1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Qua 247 confession viết bài đi bạn :smiley:

3 Likes

Chào anh @Andjku
Em ma mới, nhập cuộc sau Tết 2022 với kiến thức bằng 0, fomo theo trend nên trả giá 50% tk với bank trứng thép.
Xin phép follow anh để làm lại cuộc đời :blush:

5 Likes

Chào mừng bạn tới làng trứng truyền kỳ :beers:

5 Likes

Dạ cảm ơn anh. Em 9x đời đầu nên không dám ngang hàng với anh ạ! :smiley:
:beers:
Các room khác bà con toàn than lỗ mà room mình toàn bàn chuyện cuối tuần đi du lịch thì là nhất rồi :+1:

4 Likes

Welcome to @Andjku 's team :hugs::hugs::hugs:
Trứng lên giá hay rớt giá gì thì cũng nên đi chơi cho bớt xì chét nè bồ tèo ơi! :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Andy dk của tui mới…20t thôi nên bồ tèo cứ tự nhiên đừng sợ nè :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Ảo đấy, cũng lỗ thế cả. Đội đi du lịch thật say bí tỷ, tg đâu mà chém như anh And và chị Tammy của bạn, nhìn mấy cái ảnh giống trên mạng lắm. Mà có đi du lịch chắc cg kiểu osin đi kèm trông trẻ em ấy mà, thế mới rảnh chớ :grinning: :boxing_glove: :man_cartwheeling: :person_fencing: :beers: :clinking_glasses: :beers: :clinking_glasses:

5 Likes

:rofl::rofl::rofl::laughing::laughing::laughing: em cười xỉu mất!
Ơ mà đúng là tk em đang lỗ thiệt :sweat_smile: em đi chơi cho đỡ buồn :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: hết tiền mua beer rồi nên làm sao mà say dc anh?! :joy::joy::joy:
Nhưng mà chiều nay thì em có say nè. Nay thời tiết xấu mà đi tàu cánh ngầm, sóng oánh cho chừng 30p thì xây xẩm mặt mày :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

6 Likes

Có đi du lịch là ngon rồi anh. Em đây nát tk chỉ muốn đi bụi :rofl:
Đời không cái dại nào như cái ngu nào. Khi -20-30% em gồng, nghĩ hồi lại bớt lỗ chút sẽ bán hết. Ngờ đâu sau đó sàn không lối thoát. Cắt đứt luôn thì bay 50% rồi.
Cuối tuần rảnh rỗi hồi tâm lên f đọc bài mới biết topic của anh Andy.
Qua tuần em sẽ lên tàu UEA cùng các anh.

4 Likes

Mãi mới xin đc đứa em mấy tấm hình nó đj du lịch để post sống ảo động viên tjnh thần ace Trứng sỹ mờ bị lão Phốt mất toi rùi :sob:
Cơ mờ có hỏi thèn em sao ko nhậu ? :thinking:
Nó bẩu " Anh cứ đùa em, nhậu thì vào nhà hàng quán ăn mờ nhậu, Ai ở Resort 5 sao mờ lại say sỉn vừa phí của vừa mất hình ảnh " :crazy_face::face_with_hand_over_mouth:

6 Likes

Like rồi đấy, nhìn kinh quá :stuck_out_tongue_closed_eyes:

4 Likes

Anh Andjku đi với vợ con thì sao say xỉn dc? May em chưa có vợ con nên chuyến này không bị đày ra đảo :smiley:

4 Likes

Chuyện gì đã xảy ra thì chỉ có thể rút kinh nghiệm thui bạn, quan trọng là vẫn còn cơ hội để " bước tiếp " nè :four_leaf_clover::relaxed:
Trứng trường thật ra ko khó lắm:

" Cứ quản trị cho tốt rủi ro thì tiền tài sẽ tự tìm đến, còn chăm chăm kiếm tiền bất chấp thì tiền tài lại càng xa tầm tay ta " :grinning_face_with_smiling_eyes:

7 Likes

Giao dịch (hay gọi đầu tư cho nó oách) đủ kinh nghiệm thì bạn sẽ không rơi vào hoàn cảnh đó. 1 ví dụ nhỏ, khi muốn mua 1 cp nào đó, bạn chia làm 3 lần giải ngân. Khi chọn mức giá giải ngân lần 1, nghĩa là bạn đã ngầm định giá đấy là vùng giá thấp nhất. Nếu giá tăng lên thì giải ngân tiếp theo kế hoạch. Nhưng nếu giải ngân lần 1 xong, cp giảm, dừng lại đã, xem xét lại tình trạng cp đó, tình trạng chung tt. Nếu sau đó nó tăng trở lại, giải ngân theo kế hoạch. Nếu nó giảm 10, 20%, phải đánh giá lại cp đó và tt chung. Nếu cp đó vẫn tiếp tục đầu tư dc, thì cái phẩn 1/3 đó có lỗ tạm thời 20% đi nữa cũng không ảnh hưởng nhiều đến danh mục, vì thế đâu cần phải gồng gì. Sự thật là từ lâu mình mua bán có lãi, có lỗ nhưng chưa bao giờ đẩy mình vào tình trạng phải gồng chờ thị trường giải cứu, mình luôn chủ động, và thường không lỗ 1 vị thế quá 15% (vì cắt nhiều thành quen :grinning: :stuck_out_tongue_closed_eyes:).
Chém tý, còn nói học thuật phải chờ lão And đi chu du vũ trụ Meta gì đó về đã :grinning:

7 Likes

Em cảm ơn 2 anh nhiều :+1: :beers:
Nhiều cái suy nghĩ dc nhưng khi ngồi trước cái bảng điện thì lại không hành động như suy nghĩ.
Thôi xem như bài học trả giá cho cái sự ngu dốt của mình thôi các anh.
Giờ thua rồi thì cũng chẳng biết nói sao cả, chấp nhận và cố gắng học hỏi làm lại thôi các anh.

5 Likes

Vậy bạn hợp với bạn @Tammy.Tr:grin::grin:

4 Likes

Ơ em không dám :sweat_smile:
Cô ấy rõ ràng nhiều kinh nghiệm hơn em.

4 Likes

Cô ấy chưa có ck :grin::joy:

4 Likes

Mời anh em đàm đạo DIG- chàng trai tuổi vị thành niên phụng mệnh đón thiên thời - #24 bởi Dinhgiasieuco123

2 Likes

Giờ em thành boy nhà nghèo rồi anh. Boy nhà nghèo nên không ai theo. Boy nhà nghèo là boy nhà nghèo… :sweat_smile: :sweat_smile:
Tính vào ck kiếm tiền lấy vợ, mà giờ k biết tới chừng nào mới đủ tiền lấy vợ đây các anh :sweat_smile:

4 Likes

Bạn @Tammy.Tr đơn giản và dễ gần lắm e, nên e mạnh dạng lên :slightly_smiling_face:

4 Likes