1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Tuỳ số vốn mỗi người mà nó có thể là con sh, chiếc xe đạp hay căn nhà em nhé.
Thế nên khi tính lãi lỗ " đừng bao giờ quy ra tiền " :face_with_hand_over_mouth:

Hãy quy ra Percentage để hiểu đúng vấn đề! 🥸

Kể chuyện vui , có thèn bạn mới bước chân vào trứng trường, trái đầu tiên nó chọn mua là HIA của khỉ hái dừa. Khuyên nó ko nghe, nên để kệ nó tự trải nghiệm, tuần rùi hỏi nó:

• Mày lỗ bao nhiêu rùi
    Nó trả lời:
  • Có bao nhiêu đâu, lỗ có hơn 20tr
    Hỏi tiếp:
  • Ý tao hỏi là mày lỗ bao nhiêu %?
    Nó trả lời:
  • 60 %
    Hỏi:
  • Thế theo mày lỗ 20tr là nhiều hay ít?
    Trả lời:
  • Ít , coi như học hỏi trải nghiệm
    Hỏi:
  • Thế lỗ 60% là nhiều hay ít
    Trà lời:
  • Moá, lỗ quá mạng, bỏ thí lun chớ bít làm giề bây giờ

Đấy, đừng bao giờ nhìn vào số tiền, hãy nhìn vào percentage.
Bạn lỗ 1 tỷ nhưng vốn bạn 100 tỷ thì cũng chả có vấn đề gì vì chỉ lỗ 1% tổng vốn, nhưng bạn lỗ 100 tr mà vốn bạn có 200tr thì bạn đang có khoản đầu tư tồi tệ
Percentage sẽ phản ánh đúng tình trạng đầu tư của bạn :disappointed:

6 Likes

Ok I got your point :hugs:
Em đi ngủ đây. Chờ anh Tommy zô giải bài toán 5 sao :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

A @TommyJerry khai sáng cho tụi em với a :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Bài viết hay :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

Còn trẻ, đầu tư vào 4 khoản này, đảm bảo về già sẽ không hối tiếc?

4 Likes

Cuối tuần sao k đi chơi mà online sáng giờ thế MT? Chắc ế rồi đây mà. :grin:
Bài viết trên hay đó. :rose:

4 Likes

Anh hỉu MT của em đới , nhưng yên tâm , anh hổng nói ra đâu :rofl:

5 Likes

Nói ra thì mới biết dc a hiểu có đúng chưa chứ a. :grin:
Tối qua em quá chén, nay nằm cả ngày. :joy:
Nhiều khi cũng thấy mình phí tgian nhưng sao khi đang vui thì k dừng dc. :joy:
Mà MT là gì thì tự @Tammy.Tr hiểu nha. K bắt lỗi tui dc đâu à. :grin:

4 Likes

@Tammy.Tr chắc đang hát bài:

Tôi đã lầm đưa @BlueOcean_1 vô đây … :joy:

5 Likes

:grin: :grin: :grin: vì cô í tưởng em con gái a ơi. :grin:
Mà có em vô cũng zui hơn mà a. :grin:

4 Likes

You are welcome! :beers:
Anh chỉ ko welcome các thánh trứng ảo, t+ và nói chuyện phô, bất lịch sự thui à :relaxed:

5 Likes

Cảm ơn a. :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

@BlueOcean_1 Nắng nóng kinh khủng khiếp, muốn bệnh thêm hay sao mà đi chơi nè? Để dành tối đi :rofl::rofl::rofl:
Giờ còn single thoải mái đi, mốt có zợ thì k dc vậy nữa đâu :relieved:
@Andjku k lầm đâu dk, từ từ biết em nhiều hơn là sợ em thôi à :crazy_face:

4 Likes

Tui cũng nói với má tui y chang MT nói đó, mà má tui kêu “mày cứ zậy thì ma nào nó dám lấy?” :joy:
Ớ thiệt là mâu thuẫn mà. :grin:

4 Likes

Hi anh @Andjku , cho em xin phép góp vui với nhóm mình nhé!
Bài toán trên em tính ra kết quả lời lỗ hiện tại ở cột cuối trong hình (màu xanh lá): là kết quả lời lỗ của giá trị 1000 trứng VEA của tháng 6 là 47 so với việc mua các trứng trong VN30 vào tháng 1/2022.
Không biết em tính như vậy đã được chưa anh, có sai sót gì hem anh nhỉ? Anh và mọi người chỉ giáo thêm giúp nhé!:slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

5 Likes

Oh yeah hs giỏi đây gùi @Andjku dk ơi! :hugs::hugs::hugs:
@NamVN bro cho Tammy hỏi là làm sao để tính ra cột xanh lá cuối cùng? Thank you! :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

Như trong hình là mình lấy số cp VN30 mua dc ở tháng 6/2022 từ số tiền 47 triệu của bán cp VEA chia cho số CP mua được từ trước ở tháng 1/2022 từ 44 triệu gốc ban đầu á @Tammy.Tr , số liệu mình tải trên vietstock á, copy cũng rẹt rẹt ừ
–Hoặc có thể lấy tổng giá trị của 1000 cp VEA vào tháng 6/2022 (tức là 47 triệu đồng) chia cho giá trị còn lại của tháng 6/2022 của mã VN30 đã mua từ tháng 1/2022. Theo mình nghĩ là 2 cách tính là tương đương nhau, cũng đang nhờ mấy Đại ka check lại giúp xem thử đúng hông nữa :smiley:

6 Likes

@Tammy.Tr có…sai đề bài, là có 44tr đem mua 1k trái trứng UAE giá 44, chứ k phải có 40 tr… :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Thank you bro. Hic sao Tammy vẫn chưa tính ra dc cột xanh lá cuối cùng :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Bro vd ACB đi, tính sao để ra 45% :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Hoàng hôn mà đâu phải bình minh đâu MT :rofl:

2 Likes

Hoặc
image
Theo ý kiến cá nhân của mình nghĩ là tính như thế này, làm tròn số vô nghen, chứ không chắc là đúng không nữa Tammy hì :joy:

4 Likes