1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Ơ … còn xèng mờ bữa trước ko ủng hộ Hercules đẹp dzai à? :sweat:

5 Likes

Thì cũng phải chừa ít tiền để yên tâm mà sống chớ dk :rofl::rofl::rofl: với đoạn đó em cũng k có tâm trạng coi bảng điện nên mới k mua bán gì hết :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Thiệt hông ta?! :rofl::rofl::rofl: Em thì đang nghĩ ngược lại @Andjku dk :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Chiên da là người có thể đưa ra các dự đoán đáng tjn chắc như đinh đóng cột về tương lai và nếu dự đoán ấy sai thì anh ta có thể nhanh chóng đưa ra được lý do thật thuyết phục tại sao nó lại nên sai như vậy! :lying_face::woozy_face::lying_face:

5 Likes

Bây giờ với ghé bác được … ý bác là vea chia cổ tức ngon hả … gà em chẳng quan tâm đến cổ tức nữa con nào đen quá mới ôm … mà bác andy nói hết rồi đấy nó giống như cái bánh lớn cắt ra từng miếng bánh nhỏ tổng vẫn là cái bánh lớn ko thay đổi chỉ là phân chia miếng bánh theo tỷ lệ …

Nhiều con chia xong giá giảm nữa 20% thì đúng là cổ tức tức tận cổ … lái cố tính ép bán giá thấp

Mua được em nào giai đoạn tăng trưởng có chu kỳ ăn cổ tức vẫn ngon 6 năm hoà vốn là hợp lý , 10 năm lâu quá :smile:

Gà em biết mỗi vậy nói chung ít quan tâm cổ tức nên ko hay xét mấy cái này …

Bác andy có em gái mưa lúc nào cũng sát cánh còn gì bằng

4 Likes

Bạn ấy nói 80 nhưng thực tế là 800 đới :joy:

3 Likes

Có vài con chu kỳ hoàn vốn còn thấp hơn cả 6 năm, thậm chí còn chưa tới 1/3 năm ấy chớ … chỉ là … mua éo đc :joy:

( Internet )

Thật ra mờ nói là nđt thứ cấp nhỏ lẻ thì chả mấy ai mong cổ tức , vì lượng trứng nắm giữ ko đáng kể :unamused:
Tuy vậy, nếu bạn " đủ lớn " thì riêng cổ tức đã bảo đảm bạn sống khoẻ trong khi chờ đợi thị trường oánh giá " đúng " về giá trị thực của trái trứng bạn nắm giữ :smiling_face_with_three_hearts:

Nói dễ hỉu, nếu bạn có 4,6 tỷ và mua 100k UAE thì chắc chắn bạn sẽ thu đc ~ 400tr thoải mái chi dùng cho cuộc sống gia đình như 1 người có thu nhập tương đối cao ngoài xã hội mà ko cần phải đj làm , và khi một ngày đẹp trời nào đó khi thị trường định giá lại thì bạn hoàn toàn có thể thu lợi lớn hơn từ " chênh lệch giá " :heart_eyes:

Cũng ví dụ đó, nếu bạn dùng 4,6 tỷ mua trái trứng lởm COE chẳng hạn thì mặc dù đã giảm đâu đó 3 lần rùi thì đc đâu đó 131k trái trứng và cái bạn nhận được là … Zero cổ tức, một kế hoạch VỸ ĐẠI mờ nếu ko thực hiện đc ko rõ có ai chịu trách nhiệm cụ thể gì ko, cùng việc phải tìm đâu cho ra thêm 1,31 tỷ để nộp thêm vào :joy:

Vậy ngay bây giờ cầm trong tay 4,6 tỷ @Tammy.Tr @Hoai_Nam_Tran và các bạn sẽ mua UAE hay COE và những trái trứng tương tự như vậy? :disappointed:

6 Likes

Bọn Quỹ lớn NN nó quan tâm cổ tức, ăn giá trị thăng dư, những cty đó ai bán cổ đâu mà mua giá scan như bà già vnm …

Tuy phương pháp cổ tức vẫn là hiệu quả đối với tổ chức và vốn lớn … 20-30% bằng làm kinh doanh rồi …chưa kể giá tăng trưởng … :blush:

4 Likes

Cái này gọi là " Công thủ toàn diện, ngắn dài đều ổn " :nerd_face:
Điều mà hầu hết nhỏ lẻ với tư duy " ăn ngay và ăn bằng lần " ko nghĩ đến hoặc không đủ kiên nhẫn thực hiện :triumph:
Bởi vậy các chiến thần đa cấp x5 x10 vẫn dụ dỗ lôi kéo được họ vào con đường thiêu thân và các trái trứng lởm vẫn thu hút được dòng tiền mà ko bị tẩy chay triệt để :pensive:
image
( Internet )

5 Likes

:blush:

Ae nhỏ lẻ mình lao vào tt ai cũng tâm lý làm giàu và giàu nhanh nên ko ít thích mạo hiểm …

Nên lỗ nhiều nhưng quỹ với tay to ko bao giờ lỗ kể cả tt có giảm cỡ nào vì họ đã ăn bằng lần ở tt từ những ngày đầu … và tt luôn tăng trưởng

4 Likes

Đời em mơ ước nhiêu đây thôi Andy dk :hugs::hugs::hugs::hugs::crazy_face::crazy_face::crazy_face::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::swimming_woman::swimming_woman::swimming_woman:

4 Likes

:hugs::hugs::hugs::hugs::hugs::hugs::hugs::hugs::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::hugs::hugs::hugs::hugs:

4 Likes

Anh em nay đi chơi hết rồi à?! :crazy_face::crazy_face::crazy_face::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling:
“Công ty mẹ của FUTU1 là Tổng công ty Máy động lực và Máy nông nghiệp Việt Nam – CTCP (VEAM – UPCoM: VEA ) với 55% vốn góp vào FUTU1.”

4 Likes

Này hình như cũng bữa e có post rùi thì phải :grin:

4 Likes

Bữa em có post FT1 trả cổ tức cao, nhưng mà bài này có nêu đoạn em trích dẫn :hugs: nên em post lại.
Nghĩa là VEA sắp có thêm cục tiền mặt để chia cho chúng ta rồi :crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling::woman_cartwheeling:

4 Likes

À vậy là mình có dc chia thêm tiền tăng lên ko e? :upside_down_face:

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::rofl::rofl::rofl::rofl:
Ơ anh hỏi khó em à?! :crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face:
K trả lời đâu hí hí :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:
@BlueOcean_1 đâu ồi?! Zô điểm danh, trả lời câu hỏi đi nào :crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

Hỏi khó đâu. E bẩu là có thêm tiền để chia nên a thắc mắc mình có dc chia nhiều thêm ko ấy mà… :money_mouth_face:

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl: UAE sắp có thêm cục tiền to nhưng chúng ta cũng dc chia nhiêu đó chớ hông có dc thêm :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: nếu thêm thì nay bay cao bay xa gồi nè :rofl::rofl::rofl::rofl:

5 Likes

Ồ thế à… :roll_eyes: làm mừng hụt :pensive:

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl:
Nay em mới nhận lương, đặt mua thêm cục giá đỏ mà hoài chưa thấy khớp luôn, chắc bà con ôm chờ xèng hết rồi!
Giải quyết dc sơ sơ 6 tháng tiền cơm cho mami, yên tâm 6 tháng tới k lo đói :rofl::rofl::rofl::rofl::hugs::hugs::hugs::hugs:

5 Likes