1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Đọc lịch trình thấy chóng mặt quá dk! Em yếu lắm, cỡ đó là đi k nổi đâu :joy::joy::joy:
Túm lại đó là sông gì và ở đâu vậy anh @TommyJerry ?!

4 Likes

Nghe thì hơi quãi he anh guộc… Nhưng mờ lấy tâm thế đi rong chơi thì thấy thú vị, thoải mái đó ợ… Hihi… :yum:
Em thì năm nào cũng núi, biển và… Vượt biên :laughing:

4 Likes

Năm nào cũng vượt biêng thì nhất em guộc rùi :heart_eyes::trophy::champagne::tumbler_glass::tumbler_glass:

5 Likes

Hihi… Cứ đặt kế hoạch mỗi năm đều xuất ngoại rồi về cho có cảm giác Việt Kiều anh guộc ợ… :joy:
Cuối năm chắc e đi xem thả đèn lồng…
Cuối tuần này thì e đi thăm Cave :rofl: với Kinh Đô ợ… Haha…

4 Likes

Năm nào cũng xuất ngoại, VIP quá anh!
Relax cuối tuần :grin:

(internet)

3 Likes

À đi quanh quanh mấy nước thôi, chứ ko đi xa, dài dc vì thời gian ko cho phép… Hihi

3 Likes

Vậy cũng vip rồi anh :smiley:
Em thì muốn đi Thailand thôi mà chưa có dkien :sweat_smile:

4 Likes

Cuối năm mình đi nè… Nhóm bạn tự đi. Đi đi, ko cần tour, đi tự túc cũng vui với đi mấy khu trung tâm, nói tiếng anh cũng thoải mái đó…

4 Likes

Em còn cv phải sắp xếp mới xin nghỉ dc đó anh. Trong nước thì em đi cũng nhiều, còn ngoài nc thì mới tới dc Cambodia, Sing với Malay.

4 Likes

À ra thế… Cố gắng sắp xếp thoai… Mình thì thích đi chơi, thích trải nghiệm với thích ăn ngon… :grin:

4 Likes

Thật ra giờ đj các nước quanh quanh cũng ko mắc lắm so với đj hạ long hay sapa là mấy nếu đang sống ở miền nam
Chỉ là như anh đj đâu là đj cả gia đình lớn, nên ko phải mún đj là đj được ngay :sweat_smile:
Đôi khi thấy thèng bạn cùng lứa nó ôm con 2 bánh đj khắp nơi từ nam ra bắc qua cam qua tung các kiểu mà thấy ganh tỵ vl 🥹
Đúng là mỗi người 1 số phận :smile:

5 Likes

Trước covid 2020 em với nhóm bạn dh cũng hay đi phượt mô tô lắm anh, cũng gần nửa VN. :grin:
Sau covid thì nhiều lý do nên rã đám.
Giờ em lo kiếm xèng mua trứng thôi anh,để chục năm nữa có dkien đi như anh @TommyJerry :grin:

4 Likes

Hihi…do 1 mình hay 2 vc thì khoẻ a hén…
Nhưng mà có cơ hội cả nhà a đi 4 bánh rong rong đường bộ qua mấy nước cho mấy đứa nó trải nghiệm cũng đáng giá đoá anh guộc ợ… Hihi … :innocent:

3 Likes

Được đi phượt là nhất rồi… Hihi… Còn trẻ thì cứ rong chơi dc cứ tấn tới đê… Đừng nghĩ đủ rồi mới abc… Thật đó… Ko phải cổ súy cho việc làm ra tiêu xài hết, mà mình cân đối và dành ra 1 góc nào đó để làm điều mình cho là nên… :grin:

3 Likes

Cái ý phải hè mới làm được nè, cơ mờ phải đợi ku con đủ tuổi có bằng nó lái phụ chớ 1 mình thì căng quá :joy:

5 Likes

Haha… Có thêm tài phụ mới vui nhể, chứ giờ mới ở dạng lơ xe :joy:
Nhưng mà đi đông như anh guộc có cái vui, là xôm và mỗi người 1 tay làm chung mọi việc, trải nghiệm da dạng, nhiều chiều hơn, yếu tố gắn kết cao hơn :grin:

3 Likes

:+1::laughing::beers:

4 Likes

Anh mà có thêm gia đình 1 anh bạn thân, 2 xe đi, vui nữa… Chiều kiếm chỗ nào rộng đậu xe. Ngồi suối hay cánh đồng hoặc ngoài sân của 1 homestay… Tụi nhỏ lúi húi phụ mấy chị làm đồ ăn tối, đờn ông tắm rửa vươn vai uống trà sau 1 ngày dài phượt… Đợi hoàng hôn tắt, lên đèn vàng ấm áp, cả nhà tụ họp ăn tối uống bia rịu. Xong đám con nít chạy quanh chơi trò của nó, cánh mày râu vẫn rôm rả cụng ly kể về chuyện… Bị ăn biên bản và đóng phạt cho cảnh sát giao thông :joy:

3 Likes

Cái gì mà toàn chuyện du lịch nc ngoài zậy chồi!:star_struck::star_struck::star_struck::star_struck::star_struck::star_struck::star_struck:
Chẳng bù cho em, cuối tuần mà vẫn phải đội mưa xách giỏ đi làm hụ hụ hụ… :smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::face_exhaling::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:

4 Likes

Tội nghiệp quá! :grin:
Cố gắng mai mốt trứng lên giá chắc là cô trò đường ai nấy đi :sweat_smile:

4 Likes