1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Tui nói là tui “theo dõi” 12-15 mã thôi, chứ không phải là tui đang ôm 12-15 mã.
Tk tui đang có 3 mã thôi.
Tui k coi full bảng 3 sòng nào giờ rồi.

4 Likes

Các quỹ thì họ thường nhiều mã. Cũng đang bắt chước họ.

3 Likes

Quỹ họ có mục đích khác …
Với lại quy mô vốn của họ quá lớn để gói trong 5 - 10 mã nè

5 Likes

À em mới check rồi

:smiley:
Đại ka thiệt là nhiều mã mới lạ quá đi mà :smiley:

4 Likes

Nói tới theo dõi chắc vài trăm mã, mình dùng bộ lọc, lọc hết 3 sàn, con nào đạt tiêu chí sẽ tiếp tục ngâm cứu.

4 Likes

Đó là ông quánh chứng chiên nghiệp, tui thì nghiệp dư thôi, ngày ghé qua bảng dòm vài lần, 11h trưa, 2h chiều… :smiley: cứ lên đây xin hàng các đại ka, khỏi nghiên cứu gì cho mệt :joy:

4 Likes

Thời gian chính vẫn là đi giao lưu, tán ngẫu là chính, chứ đâu có ngồi canh bảng nhiều. Mình đi làm cty chứ ko chỉ chơi chứng khoán. Bán hay mua cp thì đặt lệnh điều kiện, thỏa điều kiện nó tự bán, tự mua trừ trường hợp ngoại lệ.

4 Likes

Tui thì đang nghỉ làm cty, ở nhà tập chiên trứng :rofl:

4 Likes

Vậy quá ngon rồi, việc chính của mình là đi làm cty ban ngày, tối về trông con + dọn dẹp + rửa chén + lau nhà + đổ rác + phơi đồ… Mới rửa chén xong lên đây tám 1 tí.

5 Likes

Như bác @andjku, chơi chứng khoán lâu rồi cũng tự xác định được hướng chơi nên đâu cần ngâm cứu gì nhiều.

3 Likes

Tui nói thiệt, tui chỉ cần liếc sơ thui là loại hết 95% trứng rùi, nên mọi chuyện cũng đơn giản :grin:

7 Likes

Loại hết 95% trái trứng ra khỏi rổ, thì đúng là đơn giản thiệt :crazy_face: Xem nhiều mới là loạn vì k biết lấy trứng nào bỏ trứng nào :grinning: Em coi 12-15 mã, chắc chưa tới 5% tổng số trứng trên thị trường?!

4 Likes

Vậy mà ông còn tgian lọc ra hàng trăm mã cp… quả là đáng nể thiệt :smiley:

4 Likes

Mình dùng phần mềm cài sẵn bác à, click chuột một cái là ra ngay mà.

2 Likes

Tui thì chịu, dân mù công nghệ, k tin vào ptkt… :joy:

4 Likes

Bác thấy phần RSI tới điểm mua, điểm bán mình cài sẵn. Chỉ cần có cp nào trên 3 sàn đang nằm ở điểm đó nó báo chuông, nhắn tin, chứ ngồi tra chắc xỉu luôn.

3 Likes

Học thêm đánh golf nữa bạn ơi

3 Likes

Chưa tới tầm đó bạn ơi! Giờ tui chỉ mới đứng ngoài rào dòm ngta quánh thôi :sweat_smile::joy:

4 Likes

Thời mới bước chân vào Trướng trường, tui cũng mê gái nhật … ý lộn nến nhật … với ba cái mô hình hai đái với thắt cổ…, rờ chỗ này chỗ kia … ý lại lộn Rờ ét i … :disappointed:
Giờ đỡ rùi ! :grin:

3 Likes

Nhiều khi suy nghĩ, chứng khoán là kinh doanh theo niềm tin. Trước đây, rất ít người tin ptkt, nên cp nó vận động chẳng liên quan ptkt. Bây giờ nhiều người tin ptkt, ngay cả các cty tự doanh cũng tin. Nên nó vận động cũng có phần đúng vì nhiều người dựa vào đó mua bán

2 Likes