1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Xem ra các Trứng thủ Ta đã bắt đầu nhận ra giá trị của VEA nên ko còn chấp nhận bán rẻ cho Khoai Tây nữa :face_with_raised_eyebrow:
Nên chính khoai Tây hình như phải chuyển qua chế độ Quay tay để " rung cây doạ khỉ " :pensive:

( Internet )

• Thật vô lý khi Trái Trứng trả cổ tức tới hơn 100% tiền tươi thóc thật lại có giá ko bằng một góc các Trái trứng lởm tới giấy cũng chẳng đủ điều kiện để in …:joy:
    Anh chị em còn tính bán rẻ cho Khoai Tây đến bao giờ? :disappointed:
    Hãy cứ nhìn lịch sử PV* mà xem Khoai Tây đã mua đc rẻ rúng như thế nào …:triumph:
    image
    ( Internet )

image
( Internet )

6 Likes
2 Likes

Đất em nó nhiều thật a a. kk

2 Likes

Nội giá trị cổ phần ở Honda - Toyota và Ford thui “nếu” mờ quy ra giá thị trường căn cứ theo cổ tức tiền tươi thu được đã là con số kinh khủng khiếp. Chớ chưa cần nói tới tiền mặt, đất đai, tài sản hay cổ phần ở các công ty khác trong hệ sinh thái. :pensive:

• PNJ cũng 1 thời gian dài nằm chết giá 30 đến mức bị mọi người lãng quên cho tới khi mở ra xem lại thì đã tăng gấp 3 từ lúc nào … Hàng chất là như vậy, tăng gấp đôi gấp 3 nhìn vào vẫn thấy rẻ
  • Cho nên hàng tốt mà ko kiên nhẫn cứ chê ko lái với nặng mông, tới khi nó được định giá lại thì ko bao giờ có thể mua được giá cũ nữa … Còn ba cái hàng lởm khởm thì 3k hay 300k cũng chỉ như trò ■■ đỏ đen thôi… :joy:
  • Bởi vậy tui hay khuyên các bạn trẻ là " Hễ chơi hàng lởm thì cũng đc …nhưng đừng bao giờ tjn vào lời dẫn dụ " giá trị với lâu dài " …
    image
    ( Internet )
10 Likes

Đúng bác. Câu chuyện về đất của những TCT sinh năm 90, 91 đã là quá khứ, thời chuyển đổi đã qua cả chục năm rồi. Đừng kỳ vọng vào nó vì đó là câu chuyện về Luật.

2 Likes

Vâng. Tiếc em này đúng 1 điều là thời gian liên doanh có hạn mà nội tại cty phụ thuộc quá nhiều vào liên doanh với 3 anh kia

2 Likes

Mấy cty trên Thái nguyên làm ăn cực tốt chứ ko đùa đâu vì toàn làm cho nước ngoài và các cty nước ngoài, cấp hàng cho chính toy, honda…

3 Likes

Liên doanh rồi sẽ hết hạn, nhưng còn lâu … và nếu khi hết hạn thì theo bạn chuyện gì sẽ xảy ra? :face_with_monocle::money_mouth_face::star_struck:

2 Likes

Vâng e thấy liên doanh 2 cty ấy 2035. Còn ko biết là sau ấy liên doanh đó có tiếp tục hay ko. Cái đó em vẫn chưa tìm hiểu sâu

2 Likes

Ở đây tui mới chỉ nói về giá trị cổ phần Toyota - honda - ford thôi … chứ chưa nói tới các đơn vị khác của VEAM … Ko phải tự nhiên mà BCT lại có phát biểu như bên dưới đâu

6 Likes

Thì về giá thì hiện tại thì vẫn rất rẻ a. p/e bằng 9 mà thị trường 15 17. thì bằng có 60% thôi. Chưa nói đến tài sản

2 Likes

Tui ko dám nói càng vì tiêu chí của tui đưa tjn phải có nguồn … nhưng tui ko tjn rằng số cổ phần đã góp sẽ được quy ra giá 10k/ cổ … bạn có nghĩ thế ko?
Mờ nếu ko phải 10k thì là bao nhiêu cho hợp lý? :upside_down_face:

5 Likes

Vâng. cái đó thì chuẩn a. Hi từ h đến khi hết liên doanh thì cũng thừa giá hiện tại rồi.

2 Likes

em thì kì vọng thoái vốn và tái cấu trúc bộ máy

2 Likes

Tái cấu trúc thì hiện đang thực hiện, còn thoái vốn thì khả năng sẽ về 51% trước bạn nhé. ( có link ở các bài viết cũ tui lười tra lại )
Tui thì “kỳ vọng” khoai Tây sẽ tham gia thâu tóm VEA giống như Case PVI vậy … :blush:

5 Likes

mấy nay vol tăng. A nghĩ sắp có biến không a. Nay khối lg lệnh cũng to to

2 Likes

Mua đủ rùi thì vứt đó nghiên cứu mỏ khác …🥸
Tích luỹ 3 năm … xét trên mô hình thì cũng sắp rùi nè … :nerd_face:
hình ảnh
( Vẽ trên đt xấu quá :joy:)

Vạn sự tuỳ duyên …:innocent:

6 Likes

kk. em thấy ko biết fireant thống kê đúng ko . chứ thấy ngoài mấy cty ra cp trôi nổi có 0.7% thôi tầm 9tr mà tây đã cầm chắc cũng gần hết a. Thì muốn đánh lên hay ko là ở nó thôi

2 Likes

image
Thấy giống chart Hercules nặng mông ko?

4 Likes

Con số bạn nói tui biết, nhưng vì nguyên tắc ko đưa tjn chưa có nguồn rõ ràng nên tui ko đưa ra, nhưng về quan điểm cá nhân tui cho rằng con số ấy đáng tjn bạn ạ. :slightly_smiling_face:
Về bản chất Đầu tư tài chánh thì dù bạn là ai? Tay to hay tay nhỏ … nếu giá ko thể chuyển dịch về với giá thị trường thì " tất cả đều ko có lợi ích tối ưu hoặc đều bị thiệt hại " :disappointed:
Nên luôn có ai đó phải quản tới việc đó … vấn đề là họ làm chủ cuộc chơi nên việc duy nhất ta có thể làm là … vui vẻ chờ đợi :woozy_face:
Tất nhiên nếu ta đủ đông và đồng lòng tj thì biết đâu có thể việc ấy sẽ diễn ra nhanh hơn thì sao? 😮‍💨

( Internet)

5 Likes