1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

2007 anh đang ở trong 1 công ty thép, ngồi trước màn hình vi tính, nhìn thấy FPT 700k / cp và nhớ lại cuốn truyện " Đại Tướng nhóc con Mankichi " đã từng đọc :nerd_face::point_down:

( Internet )

5 Likes

Veam motor sau bao khó khăn đang dần hồi phục và phát triển thì phải, hi vọng sẽ trở thành Trường Hải thứ 2 trong tương lai …:slightly_smiling_face:
https://veam-motor.com/

7 Likes

Đại ka kiểu như là…sinh ra để làm 1 nhà đầu tư tài chính. :+1::+1::+1::bouquet::bouquet::bouquet:
Có khi nào em…cũng zậy hông ta? :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

5 Likes

Em ngoác miệng với đại ka quá! Andy đại ka mà làm vài lon chắc nhí nhố lắm đây :rofl: Mong em k phải là Thị Hến :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

5 Likes

Oh … Ko có đâu … ngoài đời Anh khá nghiêm túc :expressionless:
Kiểu Châu Tinh Trì vậy, trên phim thì hài chớ ngoài đời thì khá nghiêm túc :disappointed:
Tất nhiên có những lúc ko nên nghiêm túc thì anh cũng khá … lầy :crazy_face:
P/s: Em thấy A7 ngoài đời và trên F247 cũng rất khác đúng không ? :joy:

6 Likes

Đúng đó bác.
Em nghĩ anh A7 ngoài đời và trên F247 là 2 người khác nhau.

PS:
Anh Andy thì em thấy nghiêm túc.
Nên sau mấy lần trao đổi em cũng thay đổi cách trao đổi tương ứng.
:wink:

5 Likes

Em cũng đọc truyện này thời học cấp 2 cách đây 2x năm. :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

4 Likes

Anh ấn tượng về ck là từ truyện này đó :smiling_face_with_three_hearts:
Những ai bít tới truyện này thì đều phải trên dưới 40 tuổi rùi :triumph:

6 Likes

Em ít lên các diễn đàn ck lắm đại ka. Nên nói thiệt là tới giờ em chưa hề biết ông đó là ông nào luôn. Hồi đầu tháng này thấy mấy đứa bạn em nhắc nhiều nên em mới nhắn hỏi đại ka của em, xong tới nay cũng chưa google coi mặt mũi ổng luôn :smiley:

Lâu lâu em ghé xem các topic liên quan tới đầu tư giá trị, hay các topic liên quan tới hàng em cầm thôi. Các topic k liên quan hầu như em k vô.
Còn ông Châu Tinh Trì, thiệt chứ em chưa hề coi bộ film nào của ổng luôn. Tại vì gout của em là film Hollywood. :smiley:

2 Likes

Ý em nhí nhố là kiểu nói chuyện hài như mấy truyện cười của anh đó, chứ k phải nhí nhố như cá hố kiểu vớ vẩn đâu.
Em cũng vậy, nhí nhố trong giới hạn. Nên em cmt có chọn lọc, nhìn câu chữ của em chắc dk hiểu rồi nè :rofl:

3 Likes

Nếu chưa từng coi Phim CTT thì rõ ràng em thuộc thế hệ sau rùi :sweat_smile:
Thế hệ của anh ko ai ko bít CTT cả :relieved:
Anh cũng thjk coi phim Mỹ nhất là phim kinh dị và hành động.

5 Likes

Em thích nghe nhạc coi film Âu Mỹ từ hồi cấp 2, đọc truyện cũng vậy, văn học phương Tây, còn mấy truyện TQ sao em đọc hổng zô. Tam quốc diễn nghĩa tới giờ em cũng chưa biết luôn.
Em chỉ coi thể loại tâm lý xã hội thôi, chứ 2 thể loại dk thích thì em chịu rồi :rofl:

2 Likes

Em làm anh liên tưởng tới con trai anh, Ku cậu bi giờ ko xem tivi, ko nghe nhạc, coi phim việt nam luôn, sống với Internet, châu á chắc nó chỉ xem mỗi Nhật bản , còn lại toàn Âu với Mỹ :joy:
Được cái đỡ tốn tiền đj học Tiếng Anh :relaxed:

5 Likes

Đó là cách học nhanh nhất đó dk. Cứ tiếp xúc nhiều zô tự nhiên hình thành phản xạ à. Em cũng k đi học ở các trung tâm. Tv em chỉ coi bóng đá thôi. Bóng đá Vn em theo dõi lại từ sau Thường Châu 2017.
Thế hệ trẻ sau này, có khi phụ huynh phải học tiếng Anh để hiểu tụi nó đó đại ka :grinning:

3 Likes

Có mua cp này ko bác, thấy bác hay hóng hớt ở pic này? bán con HV. đi, cơ cấu qua VEA ngon hơn.

4 Likes

Đại ka thì em biết là rất rất nghiêm túc rồi nè. Cứ thấy mấy lần dk comment xưng tôi là em biết. Lúc đó em lặn ngay :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

:sweat_smile:
Vì anh là lai 3 miền nên xưng hô nó hơi lộn xộn : Lúc mình, lúc tui , lúc Tôi … được cái chưa xưng Tao trên này bao giờ :joy:
Cơ mờ em nói đúng, Anh chỉ Xưng Tôi khi thật sự không hài lòng hoặc với những bạn nói chuyện thiếu thiện chí thui :face_with_thermometer:

4 Likes

Châu Tinh Trì cũng như Vua Hề Sác Lô, mang tiếng cười, giải trí đến cho thế giới, nhưng bản thân họ lại trải qua nhiều thăng trầm, u buồn của cuộc đời Thực … Để có được những phân đoạn hài rớt nước mắt thì ko thể là " ngẫu hứng " được, phải bỏ khá nhiều tư duy tâm huyết mới " dàn dựng " lên được
… Mờ những người sẵn sàng " ngồi hàng giờ" trầm tư suy nghĩ dàn dựng sao cho hay nhất, hợp lý nhất thì làm sao họ có thể dễ dàng tếu táo kiểu " ngẫu hứng " cho được :sweat:

6 Likes

Huhu thần tượng của em là Avicii đó đại ka ơi! Chủ nhân của bao nhiêu bài hit truyền cảm hứng cuộc sống cho mọi người, nhưng mà… Tới giờ em mà coi video còn khóc đó dk ơi huhu…
Diễn đạt có nghĩa là ngta phải tập bao nhiêu lần trc đó rồi, nên đâu có cái gọi là tự nhiên, ngẫu hứng đâu đại ka!

3 Likes

Mỗi con người khi xuất hiện trên cõi đời tạm bợ này đều mang theo trên người 1 " nhiệm vụ " nào đó … có lẽ nhiệm vụ của Avicii đã hoàn thành rồi em à …:innocent:

6 Likes