1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Rôm rả ha, tổ lái ô tô thì cứ quay kính chắn gió là mặc kệ mưa bão nhỉ :grinning:
Cuối tuần vui vẻ nhá lão An, Mèo tôm :beers:

4 Likes

Uầy… lão 3B. Chăm lên tí chứ, lặn suốt kiếm anh mãi này… nay cuối tuần lại đi bia roài chớ gì? Kaka

3 Likes

Bia đê :beers::beers:
Cơ mờ dạo này ổn ko?

4 Likes

Ổn thôi lão, không ảnh hưởng gì, có con bao bì Inn kẹp mấy năm rồi tự dưng tăng ầm ầm thế là dc bán :grinning:

4 Likes

Ngon! :champagne:

4 Likes

Bia đê chứ còn gì nữa nào… dạo này có gì mới nữa ko? Lặn suốt thế a? Bận việc quá hả?

3 Likes

Có bận gì đâu, chỉ lười vào F thôi, thỉnh thoảng vẫn vào xem các lão tung hứng, thấy ổn là vui rồi :beers:

3 Likes

Chăm vào tí đê, anh em có mấy người đâu mà. Hehe… a dạo này vẫn bia lạc đều đều là e thấy vui rồi… hehe… :beer:

3 Likes

Before :point_up_2:

After :point_up_2:

Tỷ trọng UAE trong danh mục đã tăng lên từ 9% lên 9,2% và UEA cũng tăng 1 bậc từ hạng 6 lên hạng 5 trong số 10 Trái Trứng giá trị nhất của PYN ELITE :sunglasses:

Hiện PYN đang có tỷ suất lợi nhuận âm 3 tháng đầu năm và nắm giữ khoảng 40tr UAE, Các thành viên tài năng của Làng Trứng cho tui hỏi 1 câu:

Nếu UAE tiếp tục tăng và leo lên Top 3 thì NAV của PYN có gì thay đổi ko và thay đổi ntn ạ ?

Anh chị em nhiệt tình cho đáp án nhé! :cowboy_hat_face:

6 Likes

https://www.abs.vn/lien-tuc-ldquo-gom-co-phieu-ke-tu-khi-len-san-veam-chinh-thuc-lot-top-nhung-khoan-dau-tu-lon-nhat-cua-dragon-capital-5264.html

Hiện tui vẫn chưa tìm được thông tin nào về thay đổi sở hữu UAE của quỹ thuộc Dragon Capital so với bài báo này? :sweat_smile: . Bạn nào có thông tin chính thống có nguồn mới hơn thì post lên để ace tham khảo nhé :cowboy_hat_face:
Cơ mờ Pyn khoảng 40tr thì DC là khoảng bao nhiêu thế ạ? :thinking:

5 Likes

Dạ em chịu! Chờ mấy anh trả lời rồi đọc thôi :relaxed:

4 Likes

U là trời! :astonished:
Tấm này đẹp đới :heart_eyes:

5 Likes

BVSC: Khuyến nghị tích cực dành cho cổ phiếu VEA với giá mục tiêu 56.464 đồng/CP

17:15 14/04/2022

Nguồn : BVSC - CTCK Bảo VIệt

Ngành : Ô tô

Download baocaocapnhatvea-7154.pdf

Cụ thể, chúng tôi dự báo doanh thu thuần năm 2022 của VEA sẽ tăng 10,4% so với năm trước đó lên 4.436 tỷ đồng và lợi nhuận ròng tăng 18,5% lên 6.817 tỷ đồng. Chúng tôi dự báo lợi nhuận sau thuế giai đoạn 2023 - 2024 của VEA sẽ tăng trưởng 6,8%/5,9% lên 7.283 tỷ đồng và 7.714 tỷ đồng.

Cổ tức dự báo giai đoạn 2022 - 2024 trong khoảng 4.200 - 5.400 đồng/cp, tương ứng với suất cổ tức hấp dẫn là 8,8 - 11,2% so với giá hiện tại.

5 Likes

Khuyên tào lao với anh em:

Kiếm đc Trứng tốt giá hấp dẫn thì cứ giữ chặt lấy, vài tháng nữa tối thiểu đc đút túi 8 - 11% cổ tức / thị giá :v:
Đừng " say sóng " nhảy nhót lung tung rồi bị “nhốt” vào nhóm trứng tui đã cảnh báo tránh xa mờ " MẤT VỊ THẾ TỐT "
Nhóm cổ tui đã cảnh báo theo quan điểm tào lao ko nên tjn là còn lâu mới tới váy, nhớ kỹ … trong xu thế giảm luôn có những phiên tăng thậm chí tăng rất mạnh và ngược lại. Đừng bao giờ thấy hoa chớm nở mờ vội nghĩ xuân đã về! :innocent:

6 Likes

Mất hết buổi sáng đứng nắng để có hình đẹp làm avatar đó anh :joy: Đang bôi màu tím đó :sweat_smile:
2/3 mã em đang có, năm nay đều có cổ tức cash, hơn lãi suất bank. Nằm im ôm hàng cũng đủ sống qua ngày rồi anh Andy :yum::yum::yum: yummy.

3 Likes

Ơ … Thế túm lại có làm CV đj làm Thơ ký hok ?
Làm mấy anh Cambodia với Tô Mỳ và Bóp dày hóng tuyển suốt :joy:

5 Likes

Cổ tức chỉ đủ tiền cơm thôi, còn phải kiếm tiền đi bơi với…sửa thêm răng (còn 2 cái nữa) nên phải up CV kiếm việc mới chứ đại ka :sweat_smile: Qua 30/4 em up.
Em mở lời với anh Cambo 2 bữa rồi mà ảnh chưa chịu 🥲 Tôm Mỳ thì em nào dám :joy: Bóp Dày thì…nhát gái, nên ảnh chỉ tuyển trợ lý trai thôi :pensive:

4 Likes

Con này cổ tức 2021 bao nhiêu hả bác?

5 Likes

Đây bạn!

4 Likes

Chào em Mỹ Tâm :smiley: Đọc tới đoạn sửa răng và đi bơi là anh nhận ra có lẽ đúng em đây rồi, nên tạo nick vào chúc mừng em đây :smiley: Rất là kiên trì theo đuổi mục tiêu dù rất khó khăn :smiley: :bouquet:
Chào chủ tus @Andjku ! Rất vui khi được cùng hội V với bác! :smiley: :wave:
Chúc anh chị em trong room luôn trading thành công :v:

5 Likes