1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Trưa nắng làm vài chai nên có phần hưng phấn quá. Anh em thông cảm nhé.

5 Likes

:joy::joy::joy::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: cảm ơn Andy đại ka nhiều lắm nè. Đại ka không những nhiều kiến thức buôn trứng mà còn kiến thức cuộc sống nữa.
Em thì mãi là mèo thôi, có muốn thành hổ cũng không dc đâu. :joy:

4 Likes

Em giờ là Mỹ Tâm 202x rồi chứ không còn là Mỹ Tâm 201x nữa đâu anh :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: Em biết em ôm cái gì và tại sao mà :sweat_smile:

3 Likes

Đời ko uống bia đời vô nghĩa,
Kiếp sống không rượu kiếp sống thừa… :beer: :tumbler_glass:
Sưu tầm.
Hehe… chỉ nói vui trong ngày cuối tuần anh em bia bọt thôi nhé, ko có ý cổ súy uống rượu bia nhiều… hehe.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ bên gia đình…
:smiling_imp:

5 Likes

Em đây mà còn beer huống gì mấy anh :rofl:
Uống tí cho vui thì dc, miễn đừng quá chén :rofl:

4 Likes

Quá chén coi chừng bị chéng :crazy_face:

5 Likes

Bởi vậy nên em mới dặn mấy anh đừng quá chén đó :crazy_face:
Trưa nắng nằm tính cổ tức xong không ngủ dc luôn đại ka :joy:

4 Likes

TÍnh xong vui quớ nên mất ngủ à? :grin:
Tính xong thì ghé qua phòng mẹ chìa cho mẹ xem bẩu " Con sẽ chứng minh cho mẹ thấy GTK ko ngon bằng chiên Trứng tốt giá mềm " :star_struck:
Hay đang sợ Anh @Phuc_123 tiết lộ nhìu quớ mất vui :sweat_smile:
Yên tâm đj, Theo văn phong thì anh nghĩ ảnh là người điềm đạm và rất hiểu chuyện đới :relaxed:
Với lại ở đây ko ai quan tâm tới quá khứ, chỉ quan tâm hiện tại và đặc biệt là tương lai thôi :cowboy_hat_face:
Tính ra em có nhiều đại ka tốt , mừng cho em nè :tropical_drink:
hình ảnh
( Internet )

5 Likes

Tại vì em còn tính vài nước cờ nữa nên mới k ngủ dc :joy:
Phụ huynh đời nào dám gửi tiền cho em đâu dk :joy: Từ khi biết em là trứng thủ, suốt ngày coi báo đài tv, cứ thấy ck rớt là hỏi “Con có sao hôn?” Biết vậy em giấu luôn cho rồi :expressionless:
Quá khứ có gì thì bữa giờ em show sạch rồi còn gì nè Andy kaka :joy: Chiện tệ hại nhất là bị GTN chéng đó :sweat_smile: Sau cú đó em lên ô chat của Vietstock khóc lóc quá trời nên anh @Phuc_123 thấy tội nghiệp quá mới vô giảng bài. Ổng mà điềm đạm gì đâu Andy kaka? Hồi đó ổng nói tới đâu em xấu hổ tới đó :joy: Cái tội chưa biết gì mà dám chơi lớn :sweat_smile:
Có quá khứ thì mới có hiện tại và tương lai. Quan trọng là hiện tại tốt hơn quá khứ, và chắc chắn là tương lai sẽ còn tốt hơn hiện tại.
Trước đó em có nói là số em may mắn, gặp dc nhiều đại ka tốt lắm :relaxed: kể cả ngoài đời đi làm cũng vậy :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Ai nói em người điềm đạm họ nói ít?
Sai quớ sai …😮‍💨
Họ nói nhiều " Tuỳ lúc, tuỳ nơi và tuỳ người "
Nhưng cơ bản họ " nói nhiều" với ai thì là họ " Quý " người đó :smirk:

6 Likes

Andy kaka nói gì cũng chuẩn nè. :+1:
Đúng là em cũng vậy đó. Không phải với ai em cũng nhiều chuyện vậy đâu. Ng nào em thích thì em mới nói nhiều thôi nè :relaxed:

4 Likes

Haha bác An giỏi thật. Xứng đáng có chục người yêu. :+1:
Tui thì khô khan lắm, nói thẳng nói thật chứ không biết nói giảm nói tránh. Ngày đó tui cũng tính thu nạp Mỹ Tâm làm đệ tử nhưng có lẽ do tui nói năng không gây thiện cảm nên cô ấy lặn luôn bác ạ. :joy:
Ngoài đời tui có cực nhiều bạn cũng tham gia đầu tư chứng khoán. Tui có ra rả giảng bài nhưng rồi cuối cùng có ai nghe theo đâu? Tới khi tan nát thì họ mới quay sang hỏi giờ nên làm sao, cut hay hold. Haha. Tới nước đó thì chả ai dám đưa ra lời khuyên gì bác ạ.

5 Likes

Bệnh chung của Daytraders là " Chưa thấy thì Ứ tjn mờ thấy rùi thì Ứ phục !" :joy:
Nên khi thấy rùi thì nếu nhìn ra đc vấn đề như @Tammy.Tr và chưa … cháy túi thì còn cơ hội quay đầu :smiley:
Chớ mờ kiên quyết đổ do … xui thì sẽ thành Chí Tèo làng Trứng :disappointed:
Cơ mờ theo 1 nghiên cứu tào lao thì những người thjk oánh bạt thì càng thua họ càng máu oánh chớ chả rút đc kinh nghiệm gì đâu … nên có khuyên cũng bằng thừa :confused:

5 Likes

Có lẽ do Mỹ Tâm là phụ nữ nên khác, biết sợ hơn cánh mày râu.
Tui có nhóm bạn thời đại học, trung niên hết rồi, buôn đất mấy năm nên gia tài cũng khá. Mới vào ck từ sau sóng covid 2020 thôi nên hăng lắm. Đoạn cuối 2021 bọn nó còn tin Vni 1.8-2k nữa kia, rồi sẽ có những phiên giao dịch 50-60k tỷ :joy: Tuần rồi có đứa bảo tk âm hẳn 52% rồi, chắc đóng tk đó đi hold 5-7 năm, mở tk mới trade lại :joy: Ôi tiền bao la thật. Đúng là tới giờ này bọn nó vẫn cho rằng tui gặp may khi quá cẩn thận thôi bác An ạ.
Đúng là càng thua càng hăng máu bác ạ. Cơ bản 1 phần vì quá tự tin khi có đủ khả năng đi kiếm nhiều tiền bên ngoài xã hội, nên không chấp nhận nghe theo lời khuyên của kẻ kém tài sản hơn mình khi tham gia chứng trường. Bọn nó còn phím hàng cho tui nữa ấy chứ :laughing:

4 Likes

Đố em câu này nói về bia nào nè… “Quậy trước khi uống, uống xong đừng quậy”… hehe :beer:

2 Likes

Hihi… nếu được thì từ nay anh bạn có thể ở lại đây và nói chuyện cũng rất thoải mái nè… :smiling_imp:

3 Likes

Cảm ơn ông bạn. Nói chuyện “thoải mái trong giới hạn”.
Tui sợ nhất đám trứng sĩ xanh chín. Có hội hold IJC tới 60x mà tui kêu bán từ 4-5 tháng trước, còn bị ném đá, xong hẹn địa điểm ra ngoài so găng vì nhắm cãi không lại tui :joy:
Từ đó tui bớt thói còm dạo hẳn. :grin: Haha.

4 Likes

Haha… anh bạn chuẩn cái “trong giới hạn”, cơ bản nếu lời thật lòng hay sự thật có mất lòng tí thì cũng rất tốt. Với lại thật ra cũng tùy thành phần, tùy người mà mình có thể thoải mái… ly nước vơi (chịu tiếp thu) thì rót, còn ly đầy quá có rót cũng chỉ tràn… hihi… :innocent:

4 Likes

Chẳng thấy anh guộc nhiều nhời với e bao giờ… :stuck_out_tongue:
Lol :stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Likes

Phải nói rõ ràng ngta mới hiểu được để mà tiếp thu ông bạn ạ.
Đi ngược dòng là con số % cực ít trên ttck này. Nên tôi cũng không trách không cười ai đó nếu họ chưa thể hiểu được ngay. Cứ trải nghiệm qua vài ba đợt sóng là tự bản thân khắc hiểu.

4 Likes