1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Em k phải con nhà bà Tám bán bánh Mỳ nha anh Tôm Mỳ ơi!
Hèn gì giờ cứ ra đường là thấy toàn Toyota không à Andy kaka ơi!

5 Likes

Tính anh hơi cổ điển và … chắc kèo … Nên cứ Toyota với honda thôi em

5 Likes

Chí ít thì chúng ta không phải đếm cua bác An nhỉ. :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Likes

Tui còn nhớ @Tammy.Tr nói giờ thành phố xe hơi nhiều, kẹt xe … thì phải :slightly_smiling_face:
Câu nói đó làm tui nhớ lại cái thời mới lớn học xong cấp 3 … hồi ý tui thjk ngành kỹ thuật công trình lém, nhưng đầu óc còn ngây ngô thấy đường xá đang làm, nhà cửa đang xây thì lại nghĩ " Ơ … giờ xây xáo mạnh thế , tới 4,5 năm sau mình ra trường thì xây xong hết rùi mình … có việc đâu mờ làm ???" :joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::joy::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:
Giờ nhớ lại thấy Funny và Naive VL :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

• Thế nên những bạn nào cho rằng thành phố hết chỗ cho xe hơi thì cũng y như mình năm … 18 tuổi 🥹

• Hãy hiểu rằng thành phố ko chạy đj đâu được, nhưng nó có thể … to ra và hiện đại hơn, thu nhập người dân sẽ ngày một nâng lên và giá ô tô sẽ ngày một rẻ đj so nếu với thu nhập …

• Giao thông bằng ô tô là xu hướng tất yếu theo thiển nghĩ tào lao không nên tjn của andjku, thị trường Ô tô sẽ mới chỉ chớm phát triển và sẽ còn phát triển mạnh mẽ trong 10 - 20 năm tới .

• Sẽ chẳng có gì lạ lẫm nếu vài năm nữa con các bạn 18 tuổi và quà mừng cho nó là 1 chiếc Toyota thay vì 1 con z1000 các bạn ạ :relaxed:

( Internet )

6 Likes

Hồi còn trẩu tre xúm nhau ngồi quán cà phê ban đêm là chơi trò đoán " đèn tròn hay đèn vuông " xe máy … :smiley:
@TommyJerry có từng chơi trò này ko? :cowboy_hat_face:
Giờ trẩu tre ko chơi trò ý nữa vì trò ý giờ thật tào lao, tụi nó giờ toàn đoán xe hơi hiệu gì và đọc biển số đẹp thui.
Đúng lá khi đã ăn no mặc ấm thì người ta sẽ nghĩ tới ăn ngon mặc đẹp các bác nhể?

5 Likes

Khi kinh tế nhà ai cũng tốt lên thì sắm ô tô là chuyện tất yếu thôi mà bác. Giao thông ở Vn mà chạy xe máy khác gì thịt bọc thép đâu. Đi ô tô lại là thép bọc thịt. Giờ về quê thấy đám bạn học cấp 3 10 thằng hết 9 thằng chạy ô tô rồi. Tương lai sau này Sg phát triển giao thông công cộng là giảm xe máy, nhường đường ô tô chạy hết thôi.

5 Likes

Tui oánh chứng cũng đơn giản lắm bác An. Xưa kia tui cũng mày mò thức đêm học chart chiếc nến niếc này nọ, cày ngày cày đêm, ấy thế mà có làm ăn dc cái gì đâu, có chăng chỉ là giảm rủi ro. Từ ngày tui vứt bỏ hết đám đó thấy oánh chứng đơn giản hẳn. Tui cứ quan sát thực tế xã hội đang thiếu cái gì, cần cái gì, rồi nhắm hàng mà ôm thôi.

4 Likes

Ôi cái thời " vung chụt vẽ chạcht " ý ai cũng từng trải qua … cho tới khi phát hiện ra mình đang bị *** dắch muỹ lợy dụn chăng? :joy:

6 Likes

Tui không phải dân tài chính nên khởi đầu cũng nhiều bỡ ngỡ. Hồi ấy cứ nhìn mấy anh lớn làm broker cty chứng khoán thấy ngưỡng mộ kinh lắm. Cứ tưởng đâu họ cao siêu lắm :grin:

5 Likes

Em đang rất cố gắng để 2 năm nữa dọn qua … Thảo Điền ở đây Andy đại ka :sweat_smile: mua cái xuồng là được, chứ em say xe đại ka ơi :joy:

4 Likes

Hehe… mó ning anh guộc… trò đoán đèn này lần đầu e nghe thấy ợ… vui nhể… Vì thời đó có gì để giải trí nhiều đâu nhể. Giờ tụi nó liếc cạnh xe với nghe pô đã đoán dc xe gồi… hehe

4 Likes

Hồi ý đèn tròn là cánh én, 78, 67 … đèn vuông là dream thái … ông nào " đại gia " mới có dream thái mờ chạy …
Lớn lên chút thì ko đoán đèn nữa mờ chuyển qua đoán … màu :stuck_out_tongue_winking_eye:
Còn giờ thì chỉ đoán … tương lai Trái Trứng thui :relaxed:

5 Likes

Hồi đó daddy của em có con Dream Thailand đó Andy đại ka. Cơ mờ hàng đó xài tốt ghê luôn. 2 năm trước daddy mới bán cho quán cf mang về tu sửa trưng bày, dc 5 triệu :rofl:

4 Likes

Nếu đúng dream Thái hàng thùng nhập khẩu mờ bán 5tr thì sorry phải nói daddy em bán hớ nặng rùi :joy:

4 Likes

Ổng mua hồi 199x lúc em mấy tuổi, 10 cây vàng đó đại ka, hơn 30 triệu hồi đó. Ổng nhắc hoài nên đứa nào cũng nhớ.
Hèn gì anh chủ quán cf mua chiếc đó xong miễn phí cf cho ổng 1 năm luôn đó Andy kaka :joy:

4 Likes

Bởi anh mới nói cứ " Toyata và Honda " mờ chiến.
Ăn chắc mặc bền, phát triển vững mạnh.
Chớ ba cái xyz thì chỉ đc 1 thời gian là … :rofl:

6 Likes

Daddy của em cũng ham xe hơi, cơ mờ nhà em không ai chịu hết :sweat_smile: Khi nào cần đi đâu xa thì cứ gọi grab car, đưa đón tận nơi :rofl:

4 Likes

Tôi chỉ chạy con Wave cùi thôi các bác :smiley:

5 Likes

Ôi dào … Thế thì em phải mau chóng kiếm 1 ông rể về để chở cả nhà đj chớ :smirk:
Nghe bẩu Rể bi giờ rẻ và dễ kiếm lắm :rofl:

https://amp.vnexpress.net/dan-ong-nam-tinh-ngay-cang-mat-gia-2157699.html

5 Likes

:joy::joy::joy: Tuỳ duyên dk ơi!
Mà bài trên cũng đúng đó. Em thích nhìn…bé này lắm :sweat_smile:

(Internet)
Thời xem Chúa tể của những chiếc nhẫn em cũng thích Orlando Bloom lắm :sweat_smile:

4 Likes