1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Thôi ở đây được rồi. Qua đó còm chúng nó lại cười cho, ai bảo xui/ngâu thì chết ráng chịu. Haha.

4 Likes

Hôm nay lại có LLM giá rẻ mới mua thêm 1 ít, dài hạn cứ gom túc tắc các bác nhỉ. Thị trường hôm nay ghê thiệt. @Tammy.Tr cái avatar hoa màu tím vừa rồi may mắn đó, bác đổi qua cái này ít hên hơn rồi. Hihi

5 Likes

Hôm nay đúng là phê như con tê tê bác nhỉ!!! Sáng bận việc, chiều xem giá VN30 mà sàn la liệt, không hiểu nổi.

4 Likes

Nỗi buồn người này đôi khi lại tạo nên niềm vui cho người khác bạn hỉ ? :slightly_smiling_face:
Những ai đã có kế hoạch ngay từ đầu cho mọi tình huống thì họ sẽ luôn tìm được cơ hội trong nguy khó :coffee:

7 Likes

Tuỳ ông nắm con hàng thể loại gì và giá nào thôi. Có những con tt chung tèo nó tèo theo nhưng tt chung tăng lại nó vẫn tèo. Chiều nay quan sát thấy có nhiều con vol khá thoát sàn đó.

6 Likes

Mấy con mà cứ giảm bất chấp thị trường tăng giảm thì cũng nên quan tâm, lo xo nén quá tới lúc nó sẽ phi mạnh.

5 Likes

Hên xui, còn tuỳ nội tại nó như thế nào nữa. Đầy con đi ngang vài ba năm xong…tèo đó thôi. K có target ôm bao lâu thì cơ sở đâu mà ôm chờ hả ông bạn.

8 Likes

Trình của tôi cũng thấp thôi, không giỏi như bác An đâu. Các anh em cũng thấy rõ thị trường chung đã tăng quá nóng trong hơn 1.5 năm (4/2020-12/2021) hầu hết giá cp đều đã tăng vài lần, rất nhiều các cty doanh nghiệp đã kịp bán pht tăng vốn các kiểu… 4 tháng Vni xoay quanh 1500 là để cá mập xả hàng, vì họ ôm nhiều hàng cần thời gian để hấp thụ. Tới lúc nó xả xong nó buông thì giảm thôi chứ chẳng cần lý do gì nữa. Dòng tiền cũng đã hướng ra đầu tư bds, khôi phục sản xuất kinh doanh sau covid, nên 2022 có thấy có phiên giao dịch nào 40-50k tỷ như “họ” bơm chưa? Giờ thấy hàng giá dưới book value đầy ra mà mấy ai dám nhào vô ôm nữa?

7 Likes

" TỚI LÚC GIẢM THÌ PHẢI GIẢM, MỌI LÝ DO CHỈ LÀ CÁI CỚ THUI "
ahjhj …

8 Likes

Lạ cái là khi tăng chẳng ai hỏi tại sao tăng, mà khi giảm là nháo nhào tìm lý do tại sao giảm. :grin:
Vui tí nào anh em.

Nay báo đưa tin cổ phiếu bv tim trần đấy :grin:

6 Likes

Hại não quớ ! :grimacing:

7 Likes

Mã kia tui tránh nhắc đó :joy:

7 Likes

Mấy nay Mập bắt đáy đã tay luôn ha :rofl:

5 Likes

Vừa bắt vừa lo, lo ít bữa lại bị đòi lại hihi, hôm nay có bắt thêm 1 con khác nữa nhưng bí mật ko kể, nghề này thì chỉ hành sự 1 mình là tốt nhất. Kể ra mất linh toàn bị thủng đáy.

5 Likes

Cá mập là chuyên gia bắt đáy và bắt … đỉnh mờ em ( just kidding ) :crazy_face:

7 Likes

Bắt đáy nó chia làm 3 giai đoạn:

1. Bắt đáy
  2. Thành đu đỉnh
  3. Chuyển sang trung bình giá.
    Hê hê
6 Likes

Đáy của hôm nay có khi là đỉnh của ngày mai, ngày mốt, ngày kia :sweat_smile:
@Ca_map_bat_day không cần kể bắt con gì đâu Mập.

5 Likes

Có bắt đáy thì phải có đu đỉnh. Chi bằng ta vào ăn khúc giữa xong về, khỏi phải dọn mâm khỏi phải rửa chén :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Likes

Ăn ít đỡ mất công tập gồng bụng anh :joy:

6 Likes

Anh thì kiếm vài ba chục % 1 năm thôi đã quý rồi. Đại ka mới của em toàn trăm phần trăm. Em theo là phải rồi Mỹ Tâm.

6 Likes