A7 bảo đừng cãi thiên thời. Dòng dầu khí đang gặp THIÊN THỜI. PVC dẫn sóng

Sóng dầu nước ngoài thì ăn dày. Việt Nam nn quản giá mà thiên thời cái chỗ nào. Tiền bơm nhiều lạm phát tăng đất hấp thụ phần lớn thì mới gọi là thiên thời. Tiền bơm mà hấp thụ vào dầu thì tôi đi xe đạp chứ tiền đâu mà đổ xăng —> loạn à

Tham khảo giá của cổ phiếu dầu trong quá khứ rồi nói chuyện tiếp @Hoang_Thuy1

Chứng tỏ bà con đa phần không ôm cổ P , đang ôm bank, thép, ck và nhiễu bđs bác ơi…tốt quá …hihi

1 Likes

Mãi thế nào đây cả nhà?

Thiên thời nhưng lại k nhân hoà!

Chuẩn bác. Họ đang ôm nhiều bank, chứng, bđs mình lao vào để đi đổ bô à.

Mình chọn PVC rất ít người đu bám vì PVC không nổi tiếng như bank, chứng, thép, bđs

Tôi ko cần tham khảo quá khứ cổ dầu thế nào. Nghĩ đơn giản ngày xưa lớp 1 lớp 2 giá xăng 5k/lit. Gần 30 năm sau giá xăng mới x5. Trong 30 năm đó giá đất x1000 lần. Nghĩ đơn giản vậy đi

Dòng dầu mua khi điều chỉnh, bán khi tăng nóng thì còn có ăn, nó là dòng đầu cơ cực mạnh nên khó choie với ng mới. Anh em nào có kinh nghiệm đánh dòng này thì vẫn thoái mái

1 Likes

Vấn đề là dầu lên đỉnh nhưng các cổ phiếu dầu khí chưa tăng mấy.

Cá biệt có PVC giá cổ phiếu chỉ đang tương đương lúc giá dầu 50 đô thôi trong khi hiện tại dầu đã 100 đô

P/s: BĐS như DIG CEO toàn tăng 10 lần rồi còn gì

1 Likes

Nhiều anh em tham thật. Cổ đất như DIG CEO đã tăng 10 lần trong thời gian ngắn thì phải chờ cho nó nghỉ đã. Cứ đòi phải tăng ngay thêm 10 lần chắc.

Cổ đất giờ vào là rủi ro vì đã tăng quá nhiều 5-10 lần rồi

Nãy giờ tôi có nhắc dig ceo ah bạn??? Thấy bạn nhắc miết. Có thù gì với dig ceo hả

thấy bạn nhắc cổ đất hoài trong khi DIG CEO đại diện cho cổ đất sóng vừa rồi còn gì.

Cổ đất nói chung đều đã tăng nóng 5-10 lần mà bạn vẫn hô người ta mua là không nên. Tăng 500%-1000% rồi mà còn hô mua làm gì

Bạn đọc lại hộ tôi cái xem tôi hô chỗ nào thế. Trong đầu bạn có suy nghĩ tiêu cực về cổ đất nên ai ko đồng tình với dòng P của bạn là bạn quy chụp họ hô cổ đất (dig ceo) :joy:. Khách quan tí đi bạn êy

ông hô đất tăng 1000 lần thì chẳng muốn PR cổ đất còn gì

Ủa tôi nói sai ah. Tính từ lúc giá xăng 5k đến giờ có phải xăng x5 còn đất x1000 lần ko. Nói vậy là hô mua dig ceo ah. Bớt xàm đi

đất tăng tùy chỗ chứ làm như chỗ nào cũng 1000 lần. Hô thế khiếp quá

Phải 8-10 năm mới có một con sóng dầu khí thì cổ phiếu dầu đang trũng như PVC tăng 500% là bình thường, không có gì quá đáng cả. Giá này chân sóng thôi

1 Likes

Um thì đúng là tuỳ chỗ tăng ít tăng nhiều nhưng vẫn cứ là con số thật. Nhìn qua giá xăng Việt Nam đi. Rõ ràng như thế rồi mà cứ cố lấp liếm

sóng dầu e tin còn dài, khả năng cả năm nay, tới khi nào những cty như PVD hay PVC lại báo lãi khủng thì mới là đỉnh, tuy vậy tính chất đầu cơ cao, tàu lượn siêu tốc, khó tăng sốc x2, x3 trong thời gian ngắn, nhịp chỉnh cũng sẽ làm đau đớn nhiều ndt.

1 Likes

Có sóng thì phải căn cứ vào lợi nhuận doanh thu, cuối năm nay chú xem có tăng không đòi có sóng nhé kkk