AGG - siêu cổ đất có hàng tồn kho gấp đôi vốn hóa

Mình cũng đồng quan điểm. Sản phẩm agg có nét rất riêng, đội ngũ bán hàng rất chuyên nghiệp. Doanh nghiệp trẻ có sức bật lớn. Nếu năm 2022 agg kiếm được quỹ đất lớn vốn hợp lý thì sẽ lên.

Mình cũng đang nắm dài hạn AGG, trên sàn thời điểm này rất khó kiếm cổ nào đáp ứng dc tính cô đặc, tồn kho BDS cao gấp nhiều lần vốn hoá, tính minh bạch. Nên hold sẽ mang lại thịnh vượng năm 2022

Bác chủ thớt Phantomm phân thích khá đầy đủ về nội tại AGG cũng như tiềm năng AGG rồi. Tiềm năng CP là mua lúc nó còn chưa rõ ràng, chưa dc PR rầm rộ như DIG CEO của A7. Nhưng khi nó bước ra ánh sáng rồi thì giá này ở còn để mua nữa.

1 Likes

Chuẩn đó bác, như DIG CEO pr rầm rộ quá giờ ai cũng biết. Hôm trước CE hôm sau nằm sàn là bình thường, AGG giữ giá rất tốt trong những phiên biến động, cổ phiếu cô đặc, bây giờ chỉ đợi dòng tiền thôi. Còn tù mù như lúc này là lúc để gom hàng.

4 Likes

AGG còn thông tin chia cổ tức chưa chốt ngày. Cũng đáng để mong đợi.

AGG không gia nhập sóng tăng BĐS đợt này hay sao, tích lũy 4,5 phiên rồi

Nó phải tích lũy vài tháng rồi ấy chứ. Hàng bo cung khó đánh thật sự, ai cũng muốn giữ hàng, mà dòng tiền lớn thì chưa để ý tới. Đợt này là sóng penny, mấy con “bluechip” như CEO DIG thì khỏi nói. AGG giống VHM, KDH, quỹ đất ngon nhưng thị giá cao nên coi như đứng ngoài. Cầm lâu dài thì khỏi lo, đánh T+ hơi khó chịu tý thôi.

3 Likes

Bác cho xin cái link chi tiết để ae hi vọng nào.

1 Likes

Trong website mục quan hệ cổ đông/ tin tức nhà đầu tư có đầy đủ mà bác

1 Likes

Các bác đã rơi hết hàng chưa?

1 Likes

Em mua gần đáy nên kệ, giờ gồng lãi, chờ book lợi nhuận vì nó đã phản ánh hết tiềm năng đâu. Công ty được cái triển khai dự án tốt, sản phẩm độc đáo, bàn giao nhanh, kiểm toán big4, bán hàng tốt, thông tin minh bạch nhanh chóng. Mà mình mua dưới giá cổ đông lớn nhất gom hàng thì không lo gì bác ơi.

1 Likes

Bác mua đúng đáy thì còn gì bằng, em đang lỗ nhẹ đây. Cơ mà yên tâm, công ty ngon, lợi nhuận 5 năm tới không phải nghĩ. Con này không tăng x2, x3 ngay được, coi như 1 khoản để dành để đảm bảo không bay hết NAV. Con này với con KDH có cái gì giống nhau, tất nhiên là không bằng KDH rồi :)))

2 Likes

Chuẩn bác, đầu tư không nên nhìn ngắn hạn quá, dễ mắc sai lầm.

BCTC năm của AGG sẽ có kết quả lợi nhuận khổng lồ.

1 Likes

Cứ book dần dần, mỗi năm tăng trưởng 30% là đẹp bác ơi, chứ book 1 lần nhiều quá, lên nhanh lại giảm sốc bác ạ! :joy:. Cứ lên đều đều từ từ, đi đường dài cho đỡ hồi hộp.

1 Likes

Con này chuẩn khẩu vị của mình, lợi nhuận đều, BCTC đẹp, quỹ ngoại nắm, dự án gối đầu. Sợ nhất mấy công ty có 1 dự án, làm xong tiền không biết làm gì lại đi đầu tư tài chính. AGG còn là doanh nghiệp trẻ mới lên sàn nên kỳ vọng BLĐ rất cao.

1 Likes

Mấy đợt lình xình vừa rồi, không biết có nhiều anh em rớt hàng không?

Chưa hiểu tại sao 1 con tốt như AGG lại lình xình như vậy, cần lắm những ae phản biện để diễn đàn có thêm nhiều góc nhìn hơn về AGG.

1 Likes

Ít được PR, hô hào nên hút dòng tiền kém chăng bác?

Đó là 1 lý do, thứ 2 là con này bo cung, bạn xem thanh khoản toàn quanh quẩn 1tr cổ đổ về, chẳng ai mua/bán gì cả. Tuy nhiên bác đợi đến khi BCTC ra thì AGG sẽ chạy. Con này khó x2, x3 nhanh nhưng được cái rất an toàn, bác nào vốn lớn không muốn lo nghĩ thì cứ mua vứt đó.

1 Likes