AGG - siêu cổ đất có hàng tồn kho gấp đôi vốn hóa

Đúng rồi bác, tay to cứ mua vào số lượng lớn rồi để đó thì lượng hàng trôi nổi làm gì còn nhiều. Nên nhỏ lẻ có muốn xả cũng chẳng thấm bao nhiêu. Mua mã này được cái ngủ ngon, không sợ biến động mạnh. Hàng trôi nổi ít cũng tốt, khi lên đỡ gặp cản nhiều.

Báo cáo quý 4 này rất tích cực, mình mới dò thông tin từ phía phòng kinh doanh và kế toán.

1 Likes

Bác quen lãnh đạo à? Hay nhân viên phòng kinh doanh?

Điều 1 nói ý là : bên AGG sẽ NHẬN (MUA 1 miếng đất 3 ha) ,chứ ko phải AGG chuyển nhượng ( BÁN ) .

AGG đang đi M&A đất để phát triển ,thấy toàn phải đi mua của NBB vs mấy cty cội nguồn của HCM .Thời điểm này mà đi mua thì chua nhỉ

Ông phó chủ tịch cũng từng nói bảo, An Gia có thể mua giá không rẻ nhưng bù lại chất lượng sản phẩm tốt, triển khai nhanh, bàn giao đúng hạn nên giá bán cũng tốt hơn 15% so với các dự án khác cùng phân khúc. Nên bù đắp được phần giá vốn hơi cao bác ạ.

Các bác bình tĩnh rồi dòng tiền thông tin sẽ chảy về AGG. Hiện tai trên room này mình đang phân tích SCR và AGG; trong đó AGG giúp mình ngủ ngon hơn.

3 Likes

AGG nó quá an toàn để vào tầm này, vì dòng tiền đang chảy vào penny, đẩy mấy con 1x nhanh hơn là đẩy mấy con 5x. Con này sẽ chạy khi BCTC năm nay ra. Bác cứ đợi mà xem nhé.

3 Likes

Đu trần mát hơn là ngồi chờ đợi như anh em mình bác ạ!

Tìm mỏi mắt mấy tuần này không thấy cổ đất nào có hàng tồn kho gấp đôi vốn hoá.

1 Likes

Ông nào chắc kèo, không có thời gian ôm bảng điện thì mua AGG vứt đó, doanh nghiệp cơ bản. Sợ bánh vẽ, dự án tù mù không rõ pháp lý, tranh chấp GPMB, chưa rõ ngày khởi công rồi quy hoạch như thế nào thì mua AGG vì dự án nó đã được thể hiện hết lên BCTC rồi. Hàng tồn kho gấp đôi vốn hóa, giá đất tăng hàng ngày thì bán đống đây đi lợi nhuận bao nhiêu cho hết. Bác nào thích cảm giác hơi mạnh một tý, mua cổ phiếu với kỳ vọng cao trong tương lai với yếu tố rủi ro thấp thì xem SCR. AGG x3 trong trung hạn thì khó, nhưng SCR x4 trong trung hạn là trong tầm tay. SCR - phiên bản thứ 2 của CEO giai đoạn 2x, siêu cổ phiếu Target 8x - #168 bởi Phantomm

1 Likes

Anh em chuẩn bị góp vốn, nhận cổ tức nhé!

AGG là hàng bo cung, đánh rất khó chịu. Chúc mừng ae đã kiên nhẫn với em nó.

1 Likes

https://vietstock.vn/2022/01/agg-thong-bao-giao-dich-co-phieu-cua-nguoi-noi-bo-nguyen-ba-sang-830-923876.htm

1 Likes

Chủ tịch đăng ký mua thêm 5 triệu cổ phiếu, anh em chuẩn bị góp vốn cùng chủ tịch phát triển công ty nhé!

1 Likes

2022 cp BĐS tốt rồi sẽ 3 chữ số hết thôi. AGG tối đánh giá dư địa ko cao vì mấy lý do sau:

1. Quỹ đất nhỏ(kể cả những chỗ chưa công bố)
  2. Đất giá vốn cao
  3. SP phần lớn là chung cư, LN giới hạn ko thể = đất nền được.
1 Likes

Lợi thế của NLG là hàng bán rất tốt, nên vòng quay vốn tối ưu, nếu liện tục có dự án gối đầu thì khả ổn. Thứ nữa là thông tin DN và ban LĐ khá minh bạch.

1 Likes

Dạo này không thấy anh em bàn luận về tình hình công ty nữa nhỉ?

1 Likes