Ai chê thì chê nhưng BĐS em vẫn dành 1 góc trong tim

, ,

Kéo cả tháng rồi, có lẽ sắp xả, #PDR xếp chung mâm #DIG, ngon

1 Likes

Vol này thì xả lên đầu ai được, có thể nó cũng có 1 nhịp chỉnh cùng TT chung khi tiệm cận gần 1200

1 Likes

Dấu hiệu cho sự ấm dần lên của BĐS

1 Likes

Khi nhỏ le hứng phấn như 2021-222 thì thừa tiền để xả, nếu theo dõi từ 2022 đến nay, bro quá rõ nhiều quỹ, tay to đã gom ôm hàng từ hơn nửa năm trc, media lá cải nói đầy

Chắc chắn để cp lên dc thì phải có quỹ, tay to, tạo lập ôm hàng. Với bđs thì đã chạy ăn thua gì so với các dòng khác đâu. TT năm nay là sóng cho tất cả các dòng nên không phải lo nghĩ quá đâu. Cứ khi nào thấy dòng dẫn là Chứng khoán nó tạo đỉnh thì khi đó các hàng khác cũng xác dép về là được rồi. Còn lại ai thích mã nào thì cứ việc, cá nhân của mình thì cứ trừ Ngân hàng ra là ok rồi, còn lại thì là sự lựa chọn của tùy mỗi người.

1 Likes

Bất động sản mà không có VPH là 1 sự thiếu xót ghê gớm

có nền + có sóng là cứ nhẹ nhàng x2 từ nền, tha hồ quẹo lựa bác ạ

3 Likes

Quan trọng là có rất nhiều Cơ sở cho 1 quá trình Tăng Giá VPH sắp tới…

Nhà tạo lập cũng phải chờ thời cơ chín muồi
Như VC7 thôi, đến lúc bật là bật thôi,
VPH có rất nhiều câu chuyện, cơ sở để tăng giá mạnh mẽ trong 6 tháng cuối năm
nào là LN từ thoái vốn Cty Thuận Hưng lãi 19 tỷ, thoái Cty BĐS nhà bè lãi ít nhất 200 tỷ, book LN từ người mua trả tiền trước gần 140 tỷ, tin chia cổ tức 2022… Các DA mới… hợp tác với Lotte Land làm 2 DA Khủng mà VPH có 44%

2 Likes

phiên nay lại tiếp tục gọi tên những hàng bđs size to DIG, DXG

2 Likes

Năm nay DIG canh vùng 17-20 múc thoải mái, cuối năm 4x . Còn CEO hết vị rồi, phải đợi lái gim hàng lại

CEO làm vụ chia chác gớm quá

2 Likes

DIG cũng khát $$$ lắm, nhưng lái mới đánh ổn , cho lên từ từ đến vùng 4x thì qua năm 2024 pht mới hút dòng tiền vào đc.

2 Likes

chuẩn bác ạ, cách đánh của DIG năm nay ăn đứt CEO. Đơn giản là nền nó 15 thì cứ nhẹ nhàng x2 lên 30 cái đã. Tiền mạnh thì thốc 4x cũng không khó

2 Likes

NTL nằm lâu mãi 2018 vài nhóm tay to mới quay lại, và vẫn duy trì đến ngày nay. Nếu để đầu tư ăn cổ tức, giá 15< ok, đầu cơ, 30 cũng múc vì NTL sắp ghi nhận bán đất hạ long!?
Nhưng về lâu dài, dự án đã cạn, giá lại về 10!?

các bác cho e xin ý kiến về PDR với ạ, em cầm dài đc không nhỉ? năm nay thấy kế hoạch cũng phát hành ác, có khi p kéo lên mới ph thành công các bác nhỉ? target e nó bao nhiêu ạ, giá vốn e 17

PDR là mã đưa BĐS vào sóng trở lại ở nhịp này, nền 14 nén chặt gần 7 tháng rồi nên mình kỳ vọng x2 lên là 28. Giá vốn 17 là nắm ok rồi

2 Likes

cảm ơn bác e yên tâm nắm giữ ạ

lúc khó lại tới Bất động sản. ace nào còn cầm HDC tới giờ điểm danh nào

1 Likes

:joy: bác nghĩ lái nó ngu như bò à ??? Đám đông còn cầm hàng thì bọn nó có kéo trần liên tiếp 3,4 phiên như uống thuốc lắc, kéo lên cho các bác ngồi chơi mà hưởng lạc thú à.

1 Likes

Cuối cùng thì TT cũng có phiên chỉnh, BĐS cũng phải lùi bước. ACE chuẩn bị sẵn nguồn lực để canh cho nhịp tới đi nhé!

2 Likes