Bạn định kỳ vọng gì vào L14 và “tổ lái” chứng khoán?

Cám ơn chủ thớt đã phân tích rất hay

2 Likes

Tôi thấy tác giả phân tích hay đó bác

2 Likes

Lo mà đi kiếm tiền nuôi vợ con đi, mệt hết cả người. Tôi là tôi thấy cái thị trường chứng khoán này là nơi thằng nghèo cứ thích khuyên thằng giàu kiếm tiền, rồi cái loại 2 mặt bị úp bô là quay lại nói xấu…. Đủ các thể loại, k chấp nhận được cái nhân cách, quá là thô bỉ :v

1 Likes

Phân tích hay chưa chắc đã đúng và kiếm đc tiền.
Phân tích tưởng dở có khi lại thu về 1 đống tiền, ck nó hay ở chỗ đấy, quan trọng ai nhìn đc ra người đó đc ăn. Thời gian ở tương lai sẽ trả lời chính xác nhất. Hãy cứ đợi xem kịch đi.kkkkk

Bạn lại hài rồi. Chẳng qua bạn không hiểu luật doanh nghiệp về việc ai có quyền yêu cầu xem thông tin.

Thanks

Ông nào mở mồm ra bảo L14 trích lập 379 tỏi là bị lỗ chổng vó 50% thì siêu hài rồi.
Từ cái vốn ban đầu nta quay đc lên 688 tỷ như bây giờ.
Nếu nói là lỗ trên phần lãi to thì nghe còn lọt tý tai.kkkk

z3599553144880_185e1be76c4e23147f11c37b4226c966
Nhà mới à các cụ, tình hình sao rồi. Toàn chữ ko thấy số, trích dẫn đâu cụ.

1 Likes

Nói về L14 có thể ngắn gọn thế này. Ai mua L14 đều là mua vì A7 vs tin tưởng sự thành công của LFI, chỉ vậy thôi à.

Dân tài chính đồ kinh đấy, thôi bỏ đi :joy:

1 nhà đầu tư không phân biệt nổi các khái niệm cơ bản thì mọi phân tích vô nghĩa, giảm nav, lỗ vị thế, lỗ thật, lãi vị thế - tăng nav, lãi thật. Các quỹ nó báo “lỗ từ đầu năm1x%-2x%” kết luận nó lỗ là hỏng rồi.

4 Likes

Tôi đâu có dùng khái niệm vị thế nào? Mà có mấy loại vị thế đấy bạn?

Viết thế là đủ hiểu rồi mà gáo sư

1 Likes

Thế à?

Vd đơn giản, các quỹ dragon đang nắm khoảng 1 tỉ cp hpg, kết luận nó lỗ hay lãi

1 Likes

Trong bctc lỗ thì là nó lỗ, vì các gáo sư chỉ biết đọc bctc…:slightly_smiling_face:

Quý này cp lên thì nó lập bctc lãi, quý sau cp nó xuống thì nó lập bctc lỗ. A Long bay nav cả tỉ $ cũng đếch quan tâm vì anh vẫn là tỉ phú.
Xoắn làm gì mỗi ngày

1 Likes

Hỏi lần thứ 3 thanh niên giáo sư, kế toán chuyên gia đang đầu tư mà nào và p tích tiềm năng tiến trình tg, bàn luận 3 chữ cái của ng ta làm chi, sân si mãi. Cụ cho ae 3 chữ cái theo cụ là Ngon đê

Thời nhà Tuỳ bên Trung Quốc có một nhân vật là Ngu Thế Cơ nổi tiếng với tài vẽ tranh thư pháp. Tuy khả năng làm quan không có gì nổi trội nhưng cũng leo tới chức Tể Tướng thời Tuỳ Dạng Đế Dương Quảng. Điểm mạnh nhất của Ngu Thế Cơ đó chính là soi mói, tìm ra lỗi của các quan viên khác rồi tâu với vua để làm bàn đạp tiến thân. Đây chính là điển hình của loại người bất tài và chỉ biết dẫm đạp lên người khác…

5 Likes

Ví hơi hoang đấy :thinking: loại thằng này bỏ thời gian tốn công đều mục đích công kích hằn học , rồi cũng bốc mả hoá điên thôi, làm thuê cũng ko đáng vì loại như nó khéo suốt ngày dạy xếp nó đầu tư :fu: