Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Trong những thảm họa của thiên nhiên, lòng người luôn đầm ấm và san sẻ cùng nhau em ạ.

3 Likes

Cầu mong bão mau qua và mọi người đều bình an!!! :pray:

3 Likes

Xem như đã qua rồi nha em.
Đặc thù của đất nước hình chữ S là bề rộng nhất 500km và hẹp nhất 50km với bờ biển kéo suốt chiều dài nên bão từ biển tràn vào sẽ nhanh chóng trôi qua khi tốc độ di chuyển 15-20km/h.
Ngoài ra, dãy Trường Sơn ở phía Tây thành đê chắn bão, khi gió mạnh lùa vào gặp dãy núi này sẽ có xu hướng dội lại tạo phản lực để ngăn dòng gió lốc kế tiếp nên bão sẽ nhanh chóng suy yếu lại và trở thành áp thấp nhiệt đới.
Theo anh hiểu xưa nay luôn là vậy nên bão của mình thường không kéo dài và rất hiếm có bão mạnh như Philippines chơi vơi ngoài đảo.

3 Likes

Đúng thế, đã chuyển thành áp thấp nhiệt đới rồi a, mừng là nó ko thể gây hại thêm cho các tỉnh thành khác nữa.

3 Likes

Mừng cho em bình an.
Trong này, ngày hôm qua nắng ấm. Sáng nay chỉ hơi mờ mịt chút chứ không có dấu hiệu gì bão bùng hay mưa gió.

3 Likes

Nhanh chóng trở lại em nhé.
Anh enjoy buổi sáng với gia đình đây.

3 Likes

Nhà e may mắn ngay cả thấm nước cũng ko, chỉ bị cắt điện từ tối qua đến sáng nay thôi, nằm trong bóng tối nghe tiếng gió đập vào cửa sổ mà chỉ sợ vỡ kính vì đọc tin thấy nhiều nhà gió lùa bay cả kính.
Mừng là cơn bão cuối cùng cg đã qua đi và ko có quá nhiều thiệt hại nặng nề về người.

3 Likes

Góc nhìn chuyên gia

Thị trường cần thêm nhịp chỉnh trước khi bước vào “sóng” tăng mới, cơ hội vẫn còn với các nhà đầu tư bị "nhỡ tàu"

1 Likes
  • Nói thêm: thị trường CK luôn có người nhỡ tàu khi sóng lên và luôn có người còn kẹt ngoài đảo khi sóng xuống.
  • Nói nữa: nếu không ai lỡ tàu hết thì sau này ai sẽ mua những cổ mà những người trên tàu bán ra.
  • Nên đừng khuyên những lời khuyên mang hàm lượng trí tuệ cao như vậy cho những người chơi chứng.
1 Likes

F sắp quá tải nữa rồi.
Có hơn 135k người online là con số bất thường.

1 Likes

Chào buổi sáng ngày mới, tuần mới

4 Likes

Good morning anh và cả nhà. SG hôm qua đã nắng tắt…ủa lộn nắng tốt, sau cơn mưa xối xả bất thường vào chiều T7. Nhưng chưa là gì so với người dân miền Bắc, nhìn cảnh tan hoang sau cơn bão đi qua mà xót. Vợ em người miền Trung thì đã quen quá với cảnh bão lũ nên như này cũng chưa bằng những cơn bão đã đổ vào miền Trung nhiều năm qua…Thế mới thấy mình sinh ra và sống ở SG là 1 điều vô cùng may mắn :slight_smile:

1 Likes

Mọi chuyện tạm qua những lúc sóng gió nhất rồi.
Giờ quay lại chính trường chứng khoán thôi.

2 Likes

Nay cho em tạm bám vào vai anh nha, sáng gặp bà bán water, bả than gió cuốn cái xe water của bả đi rồi…

1 Likes

Em còn trữ dầu không?

Em còn kẹt ở giàn khoan ngoài khơi nên chưa hút được miếng dầu nào ạ :joy:

Ủa? Bão đỏ của VNI vẫn chưa tan à?

Bão ko tự nhiên sinh ra, ko tự nhiên mất đi, chỉ chuyển từ ngoài Bắc vào TTCK :)))))

Ơ sao nay bão mà Thép cứng quá vậy, bà con phải mua thép để lợp mái nhà lại ư?

2 Likes

Sự kì diệu của TTCK là mọi thứ phản ánh chỉ qua 1 đêm :laughing:

2 Likes