Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Tuần mới chào mọi người

3 Likes

Welcome on board with us!

2 Likes

Bị zậy lâu chưa?

Ủa sao rảnh vậy Jean?
Biến nha!

2 Likes

Hôm nay xem lừa phản ứng thế nào nha mọi người?

4 Likes

Ông Giám đốc về .5 lúc nào mà e k thấy vậy ta

2 Likes

Thanh khoản đang khá ổn áp với hơn 6k tỷ sau 10h30.

3 Likes

6 tháng đầu năm 2024 các cp tăng mạnh đều có cái chung: cty có FA tốt và đột biến lợi nhuận. Có lẽ các NĐT bây h đã thiên về an toàn và chơi các cp làm thật ăn thật, các LN phải nhìn đc và sờ đc. Qua rồi thời kỳ vẽ LN trên giấy để đẩy giá CP. Bài học trước mắt quá nhiều về anh Q, anh L, anh Nh, anh H và sắp tới anh Th… Nên cp có FA tốt thì soém muộn dòng tiền sẽ chảy vào và đưa cp về giá trị của nó. Thường cp có FA tốt ít đc chú ý và vp không tăng sốc (tăng rất chậm và tăng rất khó chịu).

2 Likes

Vậy nhiều NĐT sẽ chửi, sẽ chán và sẽ bán cp của nhà bác Ha. Chuyện đó ko có gì lạ vì cp ôm mãi ko tăng. Cả họ BĐS nhưng cp vẫn ko tăng. Khi mọi NĐT nhìn nhận FA mới là cái bền thì trước sau cp sẽ tăng và tăng về giá trị của nó

3 Likes

Câu chuyện đến hồi căng: trây ỳ trả gốc và lãi trái phiếu, phát hành trái phiếu hàng trăm tỷ… , đáo hạn nợ NH, tiến độ bàn giao nhà lùi lại do chưa hoàn thiện…Những câu chuyện như này sẽ xuất hiện nhiều hơn. Lýc này có DA bán và các DA triển khai đúng tiến độ sẽ là điểm sáng cho các cty BĐS tài chính khỏe. An tâm nắm giữ cp ko trái phiếu, nợ NH trong tầm kiểm soát.

1 Likes
  • VNI có lúc rơi xuống 1,277 nhưng đóng cửa tạm thời ngoi lên 1,280.
  • Thanh khoản đạt hơn 10k tỷ phiên sáng.
  • Nước ngoài bán ròng gần 2k tỷ. Vãi linh hồn :astonished::astonished::astonished: NH, FPT, MWG… bị táng thảm thương.

2 Likes

Phiên chiều lại nhiều cảm xúc rồi bác nhỉ

2 Likes

Rát quá rát … em đang rơi vào trạng thái vô định

2 Likes

Chiều vượt ngàn ba luôn cho cảm xúc thăng hoa nha bác.

2 Likes

Lại quên chất bôi trơn rồi chứ gì.

1 Likes

Mấy anh lái quên chứ em chỉ biết nằm im và lặng thinh thôi :joy:

Em chỉ biết câm nín nghe tiếng anh…lái. Mợ lái gì lâu và lắm thế?

1 Likes

2 Likes

Thấy mọi thứ đang ủng hộ BĐS quá mà chắc dễ gì mấy anh cho theo :))

Đạp cho ói hết hàng mới được.

1 Likes