Broker Chứng Khoán - Cái Nghề Cái Nghiệp

Đôi lời gửi các bạn broker!!! !:rage:

Thời buổi hiện nay khi thị trường chứng khoán sôi động, thanh khoản tăng cao, thì broker chứng khoán là một nghề có thu nhập cao, dẫn đến xuất hiện nhà nhà người người làm broker. Nhưng kiếm một broker có tâm với nghề, vững kiến thức và đặt lợi ích khách hàng lên trên hết thì cá nhân mình thấy hơi ít.

Đồng hành cùng nhiều bạn broker của các công ty chứng khoán, mình thấy ít ai dám nhận sai, show ra cái không đúng của mình và không dám nhận lỗi với khách hàng.

Sau nhiều lần âm tài khoản mình cũng rút ra nhiều điều:

• Broker là một người tư vấn còn quyết định đầu tư như nào sẽ là của mình.

• Vai trò nên đặt lên vai họ là xử lí những khó khăn về tài khoản (giấy tờ, lỗi hệ thống,…) + tận dụng những mối quan hệ của họ.

• Tìm người hợp về tư duy + có trách nhiệm hơn những người chỉ biết hô hào, khoe mẽ.

• Tự nâng cao năng lực bản thân về đầu tư để xem broker là một người cộng tác chứ không xem họ là một người toàn năng (lúc nào cũng đúng)

P/s: Hình ảnh bên là một bạn broker hiện tại của mình nhưng dám nhận sai và sửa

Mọi người nên tự học tập và nâng cao kiến thức về cổ phiếu trước khi bước vào thị trường, đặt sẵn mục tiêu và mức rủi ro có thể chấp nhận mất trắng.

Quan tâm về vĩ mô + phân tích doanh nghiệp miễn phí cứ kết bạn inbox cho mình, mình gửi tặng bạn khóa video tổng hợp của anh Trần Ngọc Báu + anh Dũng FTS miễn phí nhé! Mình cũng được nhận từ người khác.

Mong góp phần chút ít trong xây dựng cộng đồng chứng khoán VN càng phát triển + vững mạnh

VI CHIA SẺ LÀ CÒN MÃI !:cyclone:

5 Likes

Cho mình xin videos với tks nhiều

Cho xin videos tham khảo với nhé bác. Cám ơn ạ!

Đến các cổ thép, cổ tiêu dùng, dược phẩm, hàng cơ bản… được chính các công ty ck tư vấn cho tổ chức mua nắm giữ mà chính tự doanh SSI còn xả hàng, khiến các quỹ đầu tư bị kẹp. Giờ tư vấn broker còn xui nhà đầu tư cá nhân nhảy vào bank chứng thép để tổ chức xả hàng vào.
Hoá ra cái hệ thống thối nát này nó coi nhà đầu tư nhỏ lẻ là gà lợn để nó thịt à?
Đừng khinh người quá đáng như vậy. Cùng tắc biến, biến tắc thông!

3 Likes

Theo bác Hưng muôn đời nát, BDS vị thế thì hold bác nhỉ :dagger:

1 Likes

Bác vô đây lấy nhé! Mình cũng xin ké, điền xong lấy thôi, ko cần inbox

Nếu các ctck cần phải che giấu báo cáo giao dịch để tự doanh xả bớt hàng phế thải bank-chứng trong kho ra thì đạo đức nghề nghiệp cũng chả hơi Q còi là mấy đâu.
Nhưng xả đến mức chóng mặt như hôm nay rồi tung tin đồn gây hoang mang để cướp cổ đất thì miễn bình luận.
Không bảo vệ nhà đầu tư cá nhân chống hệ thống mục rỗng, sao đủ điều kiện để thị trường minh bạch và thăng hạng ?

3 Likes

cho em xin videos tự học nhé bác, em cảm ơn!