Canh bạc cuộc đời!

Uh thì dịch bệnh hoành hành
Uh thì dịch bệnh tung hoành khắp nơi
R nằm 1 chỗ người ơi
Cô đơn chẳng có một ai đón mời

30 Likes

@F0timthuyentruong, @dinhlvl, @Cuong_Nguyen7. Sáng đến giờ, mình đọc thấy các anh em nói về vụ bám bảng điện, xóa ap…xa hơn nó liên quan đến vài thứ khác, nên mình chia sẻ chút suy nghĩ và kinh nghiệm của bản thân, các bạn tham khảo thêm.

Thực ra vấn đề tránh bám bảng điện, xóa ap…múc đích là tránh vấn đề tâm lý dẫn đến những quyết định không tỉnh táo và sai lầm. Thực tế, điều này hay sảy ra với người mới tham gia là chính. Tuy nhiên Fn mà do tính cách nghiêng nhiều về chiều hướng cảm xúc, lại hay phái lướt sóng thì nó lại chủ yếu đến từ việc đi tiền không hợp lý, phân bổ vốn và quản lý rủi ro chưa tốt, vay margin cao quá, vay ngoài đến hạn trả…vẫn bị như thường dù Fn kn nhiều, đặc biệt khi tt chung chỉnh mạnh (nếu cho vợ xem tk lúc đó thì stress, huyết áp x2 cũng nên:smiley:). Vì thế, mới có lời khuyên là không nên bám bảng nhiều, tránh mở ap xem tk, xem % hay số tiền lên xuống. Việc này nói thì dễ nhưng khó làm và hay phá kỷ luật. Bạn có thực hiện được thì có khi tối ngủ trong đầu vẫn lo lắng. Làm sao hết hết được khi xung quanh chúng ta có rất nhiều bạn bè, ace…chơi chứng cùng. Họ vẫn nói về nó, bạn có tò mò tin tức và bỏ ngoài tai được không, vân vân và vân vê… Sống trong một môi trường gây nhiễu cao như thế thì mình cá là không. Tâm lý nó đến từ tính cách nên không dễ cải thiện. Giải pháp này đơn giản hơn nhiều.

1. Lập bảng kế hoạch trước: Xác định rõ và cụ thể điểm vào, điểm ra, đặc biệt điểm cut loss và các tiêu chí vi phạm nếu xảy ra phải cut loss. Tất nhiên có cả tiêu chí chốt lời…

2. Theo dõi chart và đối chiếu với bản kế hoạch: Khi tt chỉnh, cp chỉnh cứ lôi cái bản kế hoạch này ra và mở chart. Tạm thời ko xem bảng, xem ap lúc đó nữa. Chỉ có bản kế hoạch và chart. Nhìn chart đối chiếu với bảng kế hoạch thôi, nếu mọi thứ vẫn ổn ko vi phạm gì thì theo dõi tiếp, ai bận thì ngày xem hai lần vào khung giờ vàng là 10-1030 sáng và 2h-2h15, nếu trong phiên vi phạm thì chờ gần cuối phiên giao dịch có thay đổi tốt hơn ko hoặc tt đóng cửa xem lại lần nữa để quyết định. Mình cũng tập thiền nhưng chỉ bổ trợ, sau một thời gian làm như trên, mọi thứ đơn giản và tốt hơn nhiều. Không chỉ cải thiện vụ tâm lý xấu và còn tạo ra tâm lý tốt, vd kỹ thuật chốt lời trên đà tăng. Giờ bám hay không chả xi nhê, tâm bất biến. Ngược lại, tt chỉnh tạo đáy xong, có mỗi việc đi soi cp leader tiềm năng.

Tóm lại: Đừng để ý kết quả, Hãy giám sát quá trình. Hãy làm MỖI NGÀY. Đây chính là kỷ luật.
Ấp trứng nó phải nhàn, phải vui thì trứng nó mới nở, kkk

37 Likes

Hjhj … Cái này ko phải " bắt mạch, bắt bẻ " câu chữ, mà chỉ là ý kiến cá nhân thui bạn ạ :nerd_face:
Bác Rồng là nhân vật có tâm có tầm, tui cũng rất mến mà :relaxed:

14 Likes

F này chia sẻ nhận định có a @Rongdo007 cụ Chun bác @Upbo còn bác @Mrkhoai vào thẳng vấn đề t3 theo tàu! Các bác đều thương f0 như bọn e!bơ vơ bị lùa! Theo các bác học được rất nhiều điều bổ ích!

16 Likes

Cám ơn bác đã thương tụi F0 bọn em :smiling_face_with_three_hearts:

9 Likes

Nhậu @MRKhoai ơi

18 Likes

Do họ ngăn cách anh ơi
Chứ nhà mình vẫn chờ đợi ngóng anh.
Nhớ xưa anh rất ngon lành
Thường hay nhận định sát cánh cả ngày.
Khi anh gặp chuyện chẳng hay,
Tụi em gần đó, có chạy cũng phiêu.
Mạng ảo nhưng tình cảm nhiều,
Mong anh luôn khỏe, cưng chiều chúng em. :wink:

25 Likes

Hay thế bác ak.

6 Likes

Kết phiên thanh khoản khá, điểm số vẫn chưa nhấc mông. Quần long vô thủ, điềm lành. Cả làng chứng vẫn hit and run

26 Likes

Uh thì anh đã khoẻ rồi
Vài chai lại vẫn anh tôi như nào
Thị trường này nhắc ai vào
Phải nên cơ cấu ăn liền đc đâu???
Nhớ a có nói mấy câu
All in cho hết về bờ chẳng lâu

35 Likes

Hum qua em chờ anh mãi, ôm cây đợi kết ko cóa nên đành hứng gió chém vài câu!

10 Likes

Vâng anh, chuyện đã qua rồi
Tương lai còn đó, việc đời dễ quên
Còn sức khỏe, còn đi lên
Cớ sao phải nhớ muộn phiền, cô đơn?

22 Likes

A Rồng là 1 người có tâm và có tầm, rất đang để mọi người tôn trọng đặc biệt với nhưng f0 mình ko phản đối, còn câu nói của mình chỉ mang tính nhắn nhủ tới a rồng và ko cần những người khác phản biện bảo vệ cho idol của các bạn đâu, ai ko thích thì coi như ■■■ sủa ngang tai nhỉ, hihi

11 Likes

Bác đỡ hơn chưa mà nhậu ới??bao giờ e tu thành chính quả mong được cụng ly với các bác!

5 Likes

“Canh bạc cuộc đời” với “Canh bạc cả đời” là hai nghĩa hoàn toàn khác nhau. Cụ chơi bạc được cả đời chứ chắc chẳng ai chơi nổi, cùng lắm U60 U70 cũng chỉ mong chống gậy mà an dưỡng!

30 Likes

Chuẩn chị ạ, chẳng ai có ý chí lại me me canh bạc cả đời cả. Cuộc đời đấy có bao lâu mà hững hờ?

15 Likes

Lúc tỉnh lúc say nhận định mới phê bạn ạ. Dù sao cũng welcome bạn đến pic

21 Likes

Các chị toàn xuất khẩu thành thơ!e xưa học chuyên văn mà chịu á!hjc

8 Likes

E ah cọp chết để da,người chết để tiếng .Hỏi 3… Rongdo007 cấm sai

35 Likes

Vậy thì đi tìm canh bạc để đời chị 3 hi. :slightly_smiling_face:

7 Likes