Câu chuyện đầu tư kinh điển, kinh khủng, kinh dị !@@ hiếm gặp trong đời

Ở đảo thanh bình mát ko bro, chưa về bờ được à. Khen thì khen thực sự, chứ sao lại nói A7 thứ hai thì ko ai chủ nhật, rồi cười kkkk; như vậy là khen đểu đấy, ko đc phép giỡn vậy nhé.
Bro A7 là thứ hai thì ko ai là thứ một nhé, thằng nào là thứ một sét đánh chết toi nó luôn. Bro A7 mãi đỉnh, mảnh đất Hà Đông là nơi có truyền thống vạn năm văn hiến, nơi đây sinh ra một nhà đầu tư bất tử. Nó còn văn hiến hơn cả Đông anh nữa.
Bro A7 mãi mãi Đỉnh!!!

2 Likes

Ô mới vào pic ko biết bác Bình tay to à ? Đệ xịn của A7 đấy.

1 Likes

Mình mới biết F2.47 thôi. Đã biết bro A7 thì ko cần phải biết thêm đệ của bro A7 làm chi cho mệt. Bác Bình này tay to hơn chân hả bạn?! thế thành dị nhân mất, khổ nhỉ, thương nhỉ!

2 Likes
1 Likes

Vừa đọc tin Thiên Tân bán mà lòng thầm vui cho anh em lỡ tàu, cám ơn anh bảy vì anh vẫn luôn giữ lời hứa không bán, sống chết cùng anh em, đó mới là tử tế quân tử

4 Likes

Chính xác là như vậy luôn, Thiên Tân lãnh đạo là cháu của chủ tịch :slight_smile: Anh em cứ yên tâm thôi.!

2 Likes

Broker Đức lối cũ ta về ngày trước thấy a Chính bán mấy triệu cổ HDC giá quanh 30 cái là Đức cũng chạy theo. Bán xong nó phi luôn 100.

2 Likes

hầu như toàn cổ đông mới chưa tìm hiểu cơ cấu cổ đông nên không biết, chứ Thiên Tân là của gia đình chủ tịch ( đứng ra để lo vốn cho doanh nghiệp), năm trước có bán 75 triệu cổ để mua pht, ai không hiểu lại vứt dép ra đường cho thằng khác giàu hộ.

4 Likes

bán ra chuẩn bị mua pht thôi.

3 Likes

THIÊN TÂN đang nợ DIC cả nghìn tỷ - có 1 vài giả thuyết nói rằng TT đang bán để trả cho DIC vì họ giá vốn có 10k thôi! Chưa kể tới chuyện lùm xùm từ ĐHCĐ TGĐ nói HL sẽ ngừng bán và CT sẽ mua vào vv nhưng toàn xạo thôi )) Trong ngắn hạn có thể giảm lấp gáp hôm 17/5 và có thể xuống sâu hơn vì T. Tân bán xả ~ còn dài hạn thì tốt miễn bàn!

pht quí 3-4 mới có. sao ko để ăn 22% cổ tức đã rồi bán- hoặc để hồi lên gần 80k hẵng bán- ko nên tin ai quá bạn à. họ cũng chỉ muốn kiếm nhiều tiền thôi

1 Likes

Anh 7 uy tín.

2 Likes

anh em đến đào bới kho báu CEO, DIG vì gì hãy bán vì đó. Suốt ngày quan tâm ai mua ai bán thì chỉ làm đầu óc mu muội đi, rồi là lầm đường lạc lối đấy.

2 Likes

ông có hàng tuần sau bán đi chạy nhanh k nó lại xuống 3x đấy.

1 Likes

Ae tin tưởng A7 thì ko nên lo lắng về cổ mình nắm cứ ôm và an nhiên và giàu sẽ tới

2 Likes

Để kể cho anh em nghe câu chuyện 1 broker tương đối nổi tiếng là anh Đức Lối cũ ta về. a Đức đầu tư HDC, khi thấy a Chính trong hội đồng qt HDC bán mấy chục triệu cổ, làm ảnh cũng sợ mất mật bán theo. Bán xong nó phi mẹ lên 100k. Câu chuyện có thật này là bài học cho các nđt mới, cũng là kim chỉ nam cho nđt giá trị còn đang chưa xác định đc phương hướng. Kể để anh em hiểu không phải sợ bố con thằng nào bán cả, chấp bán luôn. Tks!

Ai nghĩ trình broker cao hơn trình anh 7 thì hỏi lại những mã các broker đấy nắm sao rồi nhé. Ví dụ sau khi chạy theo người ta bán HDC đi, rồi sang đầu tư SAM thì giờ SAM thế nào nhé. Còn HDC nó phi đến đâu rồi.

3 Likes

thế thì mới bảo bạn đừng lấy ý chí của cổ đông hay 1 cá nhân để chủ tịch phải làm gì, tầm nhìn của lãnh đạo khác với cách dùng vốn của họ khác với anh em cổ đông nhỏ lẻ.

3 Likes

Đất còn tăng dài dài.Kkkkk

2 Likes

Nó chắc hóng hớt ở đâu về nên lèm nhèm lèm nhèm ấy. thành phần đó xuống tàu càng sớm càng tốt.

1 Likes

Nghe kiểu phân tích đã biết ông không hiểu cái phải thu kia bản chất nó thế nào ! → ông không biết

1 Likes