Câu chuyện "Heo ăn chuối"

,

HAG - Công ty cổ phần Tập đoàn Hoàng Anh Gia Lai - Công ty đặt kế hoạch năm tài chính 2022 với doanh thu 4.800 tỷ đồng và lợi nhuận sau thuế 1.120 tỷ đồng. Như vậy, ước tính lợi nhuận năm 2022 sẽ bằng 8,8 lần thực hiện trong năm 2021.

Như thế này HAG đâu có bị huỷ niêm yết đâu, năm 2021 lợi nhuận dương mà!

1 Likes

Anh em điều rất vui khi xem tin này

Tin ra từ sáng nay mà bị cây đỏ thế cụ

1 Likes

Đúng nhưng tất cả sẽ về máng nếu bùng dịch African Swine Flu…

1 Likes

Báo cáo dòng tiền như nào hả bác?
Mr. S gốc dân EY ra dĩ nhiên qua hiểu cách lách. Bác dùng từ đạo đức kinh doanh chưa chuẩn…vì họ có lừa ai trong KD đâu nhở? Tớ nghĩ có thể dùng từ “văn hóa doanh nghiệp tồi, xem thường nhà đầu tư nhỏ lẻ”…

Game HAG và HNG cùng Thagrico chỉ có người bên trong hiểu rõ nhất. Nhìn từ ngoài vào, tớ thấy bộ 3 này PR hợp tác nhưng thực tế thì khó vì bộ 3 có cùng lĩnh vực kinh doanh và cạnh tranh nhau, chiếm dụng vốn lẫn nhau…

HNG delay phát hành thêm cp để hoán đổi nợ xem ra Thagrico mới là vehicle chính…còn HNG phục vụ Thagrico…HNG delay trả nợ HAG do HNG còn nợ bank, back to back, nếu HNG không phát hành tăng vốn hoán đổi nợ thì HAG khỏi thu được nợ từ HNG…

Và HNG không điên mà phát hành thêm phình VĐL ra trong khi doanh thu còn bé…

EY hiểu rõ chứ.

Chỉ có hội tham penny rẻ và Bapi thì vào HAG…

Cuối cùng, nếu Thagrico là chính, HNG và HAG chỉ là phụ…khó mà ngoi lên.

1 Likes

tuần sau bầu đức bay cao các cụ ạ.đồng hành cùng bầu đức chương trình 1 cây-1con

1 Likes

Đức nổ cứ vài năm lại nghĩ ra 1 dự án ăn dỗ tiền của nhỏ lẻ. Sau vài năm thì lòi đuôi chuột của dự án ấy ra, Đức nổ lại nghĩ ra dự án mới. Hết khoáng sản lại cao su, thủy điện, rồi sang trồng mía nuôi bò, rồi trồng chuối nuôi heo, nay mai khéo lại sang trồng xoài nuôi gà, HAG lại ra sản phẩm gà ăn xoài, tha hồ đánh sóng cổ phiếu

1 Likes

hiểu một cách đơn giản, nếu bác có một đứa con, con bác bị bệnh, con bác k phát triển bằng con hx, con bác cũng k đx ai quan tâm.lúc đó bác sẽ làm gì cho con bác? vứt nó đi chăng? bđ cũng vậy thôi, chính sách này thất bại phải tìm chính sách khác, kế hoạch khác, cách thức kinh doanh khác, đổi mới, mở rộng, hợp tác vâng vâng và vâng. ai làm kinh doanh chả thế bác.họ cũng vì cô đông vì cty thôi. mình phải chúc mừng họ chứ. vì cty ăn nên làm ra, cp lên nếu bác là cô đông bác vui đúng k nào

1 Likes

Qua đại nạn không bị gì thì em nó sẽ trở nên mạnh mẽ, sau kiểm toán 2021 thì có lãi nhé các bác

1 Likes

Mai bộ đôi này chạy k?

1 Likes

lên

1 Likes

hag vùa rồi giá tăng thật

1 Likes

múc

1 Likes

Chúc mừng bác đã lên tàu HAG. Quý II/2022 dự kiến lợi nhuận HAG tiếp tục tăng trưởng mạnh nhé bác. “Heo ăn chuối” của bầu Đức sẽ thu về nghìn tỷ.

hag đợt rồi quá ngon

anh em cứ chờ

1 Likes

Thị trường điều chỉnh là cơ hội gom HAG Anh/Chị NĐT! Nhóm ngành chăn nuôi đang có mức tăng trưởng tốt nhất giai đoạn hiện tại.

“Heo ăn chuối” của bầu Đức đã làm nên chuyện

2 Likes

ngon lành

2 Likes