Câu hỏi thập kỉ này trả lời đc siêu giàu.. Khẩn!

M ko thấy thị trường chung giảm à. Sang mà chửi Quyết còi, Hưng lùn nhá

Thị trường chung đều giảm thì siêu cổ cũng giảm thôi nhưng khi nó bật tăng thì tăng mạnh hơn

2 Likes

ceo có khi nào mở mắt ra là nó Ce k thầy, Ce 1 tháng liên tiếp cho bọn chim lợn,chiên za vẹt, linh cẩu bìm bịp nó nhảy cầu hết.

2 Likes

thế thì khiếp quá :))

Hiện tại thị trường đang cận Tết cho nên nhiều nhà đầu tư rút vốn , chốt lời chờ động thái của năm 2022 . Vni sẽ không đi lên ngay mà rơi vào giai đoạn tích lũy , giảm tạm thời chờ cơ hội bứt phá . AE kỳ vọng cổ phiếu BĐS nói chung đi lên ngay là thiếu tính thực tế . Lúc này cần xác định là thời điểm vàng để tích lũy cổ phiếu giá trị tốt như L14 , CEO , DIG , NHA , HDC …vv . Hãy đầu tư theo thầy tính bằng số năm chứ không phải đầu cơ , lướt sóng theo phiên ae nhé !

3 Likes

Tầm chục năm thì con nào chả lên hả bạn :sweat_smile: , cp xác chết cũng hồi sinh mạnh mẽ ấy chứ

ai có tầm nhìn xa và hiểu biết sẽ thấy

Cứ cổ đất mà múc :smiley:

Khổ thân, đời chim lợn thì có cổ nào ko ăn bô đâu

Đã đầu tư hơn 10 năm, vẫn chưa hiểu được tư duy của những thằng nhỏ lẻ chơi bank.

L14 DIG CEO, còn vài phiên nữa là tới tết. Ai cũng nghi mình thông mình thoát ra để sập rồi vào lại. Nhưng dòng tiền thông minh sẽ bắt những phiên trước tết như thế này để rồi sau tết phi mút chỉ.

Tiền nhiều lại về đâu? CK là kênh huy động vốn cho doanh nghiệp nên tiền đổ về kênh này không có gì sai cả. Chiên Za bảo là ôm cp bđs là bong bóng, là ảo. Bọn nó muốn phải ôm Thép, Phân, Chứng, v.v báo lãi cả mấy ngàn tỷ mới là “Cơ bản”.

Chỉ những cty còn bị định giá quá thấp, khi mà số đông chưa dám tưởng tượng giá L14, DIG, CEO xứng đáng cả triệu/cp thì đó mới là đầu tư để đời. Đừng chạy theo bọn chiên za với broker nhảy ra nhảy vào ăn 5-10%. Miệng thì hô ta đây mới là “nhà đầu tư thực thụ”.

Nắm giữ DIG CEO L14 kê cao gối ngủ

3 Likes

Hổ còn buồn huống chi là NĐT trước dịp tết

Năm nào cũng đạp như thế này!

Dòng nào trước tết đạp sâu nhất thì sau tết tăng mạnh nhất
Năm trước đạp Bank với thép, CK. Margin lúc đó 2:8 3:7 5:5 đạp nđt force sale bỏ dép chạy không kịp, cộng thêm tin covid trước tết cứ tưởng cháo ko có mà ăn tết. Năm ngoái cũng như thế này Mình bắt mạnh tay vào cực lực, sau tết chỉ trong 5 phiên mình đã lãi hơn 300tr từ số vốn 800 triệu của mình
NĐT lâu lắm lúc này đang gom rất lực. NĐT mới tham gia thị trường không gì phải lo lắng!

6 Likes

Cứ đạp là cân hết. Giữ tiền làm gì CEO, DIG múc xúc húc

Hình như con nào em mua bác cũng biết hết. Chuẩn ko cần chỉnh.

1 Likes

A7 bán là chuyện của A7, thiên thời bds ai bán thì mất cơ hội làm giàu, kể cả A7 hay A8 A9

12 Likes

Năm ngoái nạp 50 tr vào múc hpg 1 tuần sau lõm mất 15 triệu bán vội.Đến 30/4 nhìn nó tăng lên 7x mà tiếc

1 Likes

Việc mua bán là công việc kinh doanh của A7, ai bảo đa số nhỏ lẻ bị lỗ, chắc bạn bị lỗ nên lên đây kêu gào? Hâm vừa thôi, chơi ck phải có lời lỗ.

e thấy bác kiểu bị loạn chưởng rồi, cứ kiểu lổm nhổm khó đầu từ à nha. khi bác xuống tiền thì phải nhất quán. chứ ngó con vợ hàng xóm đẹp hơn lại muốn đổi vợ, thì khả năng còn rút kinh nghiệm dài dài :grin:

1 Likes

Tại tuần trước vào ceo giá 85 dig 110 ăn ngay 5 6 cây sàn nên em vẫn đang sốc.Nhưng chưa bán cổ nào

1 Likes

e cùng năm sinh với bác thì phải. Em đầu tư L14 cũng mấy năm rồi có nhiều lần đi lệnh toàn pha leo đỉnh. Nhưng e quyết đoán hơn bác, e đơn giản hoá những cú giảm này, coi như cơ hội gia tăng, ko cần suy nghĩ nhiều. Cứ có tiền em mua tiếp, đến giờ cầm 50k L14. Nếu gặp những cú như này em bỏ chạy thì e cũng quanh quẩn làm thằng hèn chứ ko bao giờ có kết quả tốt như giờ.

5 Likes