CCL-Cua Cửu Long trong hang siêu cảng Trần Đề

a Dõng với a THuấn khác gì nhau :smiley:

Em phản biện bác tý
Bác chỉ đếm doanh thu và quên mất chi phí.

Ccl còn cái nghĩa vụ hoàn thiện hạ tầng nữa. Mấy năm nay làm nhiều rồi, gần dứt điểm. Thông kê gần 90% rồi. Dự năm nay dứt điểm. Nếu xong là biên lợi nhuận cải thiện khủng khủng khiếp

Mời bác đọc báo cáo thường niên Ccl 2 năm gần nhất để thấy biên lợi nhuận Ccl ntn
2022 chỉ bán 81 nền , nhà
2023 chỉ bán 45 nền nhà
=> thế mà vẫn có tiền làm nốt hạ tầng, xây sẵn 230 căn nhà thô (giỏ hàng đang bán kỳ này) + chia cổ tức cho cổ đông + có tiền mua đấu giá 2 lô đất vàng tại tt Sóc Trăng
Quên , Ccl đang có 3 hec dự án Minh Châu, giá vốn 1tr/m2 , mua cách đây gần 10 năm

2 Likes

z5499509387262_329a3a3e9f718cb4096ae66cd14e04fa
hoàn thành từng giai đoạn 1, bán rồi hạch toán, không có chuyện hạch toán chi phí dồn hết lại đâu nhé. còn bảo toàn đất ngon còn lại thì o có đâu, miếng nào ngon thì đã xơi về tay các bố hết rồi, nhìn hình ảnh để biết bán đến đâu, còn lại bao nhiêu. CCL mua thì cũng được, lái lượm thì cũng lên được 15-20 nhưng lên đấy dẫm đạp lên nhau mà chạy à vì o bền được vì o có dự án gối đầu, o còn kỳ vọng cao thì ai giữ ai mua để các bác bán. các bác hô kinh vậy thì o có đâu. kiếm con nào còn cua thì còn hy vọng nắm giữ dài hạn thì các bác mới lái được bền, sau này nó có giảm thì nó lại lên vì cua vẫn nhiều.

2 Likes

đồng quan điểm :smiley: mấy cụ pr là ngựa non háu đá thôi, dài hạn cứ thế sao đc.

1 Likes

Thôi Ngọc ơi con này tiềm năng thì có thật nhưng đừng so Mec với Morning làm gì hãy để thị trường vận động đừng để ae đếm cua theo em:
Dig
Ldg
D11, C69
—> khi nào về bờ em.

Giá 15 16 cũng là hợp lý rồi nhìn book lợi nhuận trong quá khứ cũng như biên ln của nó.

Bác trừ ra thì thấy nó còn tồn kho ntn.

• Gần 1500 nền sổ đỏ, trong đó có hơn 100 nền biệt thự siêu lớn 500 m2
  • Các lô đất khách sạn, siêu thị, tttm, giáo dục, thể thao, … còn y nguyên
    Ngoài ra còn các dự án Minh Châu, …

Hết năm nay là dứt điểm nghĩa vụ hạ tầng tại 5A

Năm nay sẽ Đột biến khủng khiếp lợi nhuận nhờ…
Lô đất giáo dục sẽ bán cho Fpt , lô đất thể thao bán để xây sân golf (gooogle báo hoặc đọc kỹ bctn sẽ thấy)
Các cụ cứ chờ kiểm chứng

Ccl … cua dễ đếm nhất dòng bds , và là cua ăn được.

2 Likes

Siêu cảng trần đề chuẩn bị khởi công ccl hưởng lợi như nào dạ bác

Ccl đánh kiểu nào cũng được.

• Kiểu đếm cua cũng đc. Vì cua dễ đếm, vì tồn kho toàn sổ đỏ
  • Đánh kiểu tăng trưởng lợi nhuận cũng đc (đang bán hàng xuất sắc từ tháng 12/2023 đến giờ)
  • Đánh kiểu đột biến lợi nhuận cũng OK. Nhờ Fpt và khu đất thể thao
  • Đánh theo kiểu cổ tức bền vững cũng đc
  • Đánh theo game Trần Để cũng ổn

Tùy duyên ae.

1 Likes

Em đầu tư Ccl không vì Trần Đề. Vì tại 5A là đủ rồi

Tuy nhiên Ccl cũng hưởng lợi đó.
Bác đọc bctn, Ccl đang theo 2 dự án ở Trần Đề và Mỹ Xuyên khá llớn. Nhưng đang tạm ngưng vì tỉnh đợi luật bds mới triển khai mới cho chạy tiếp

1 Likes

Cám ơn bác , bác bóc tách mới thấy rỏ tiềm năng cực lớn của ccl

1 Likes

đếm cua thì có đâu mà đếm, mình o tính đâu nhá, theo chủ thớt nói kìa, còn 18ha thương phẩm x 15tr= 3k tỷ, đây là doanh thu nhé, còn mấy cái trường học nó xây cho là tốt, chứ kiếm được bao nhiêu. còn khu minh châu chẳng biết từ đời nào rồi, cty có khai thác đâu, o biết có vấn đề gì, mấy ha thì cũng chẳng làm ăn gì. vậy thì mang hết vốn liếng ra tính có vậy thôi thì cổ đông liệu kiếm được bao nhiêu ?? ,mà hôm qua các bác đi gặp lãnh đạo có hỏi sao bán công ty thủy sản đi, trong khi đầu tư bao nhiêu nguồn lực vào đó rồi. khi bán đi có được đồng nào không?, lãnh đạo khéo xanh mặt bác à :joy:

3 Likes

Hì muốn biết năm nay ln nhiều hay ít dễ mà trên bctc thể hiện 1 phần rồi ae chờ bctc q2 có kiểm toán là rõ mà: tiền mặt, người mua trả tiền trước, hàng tồn kho thành phẩm, phải thu, đầu tư dở dang, dòng tiền kinh doanh … là ước lượng dc thôi.
Còn Minh Châu thì chắc khá lâu đó vì mình thấy từ 2022 đến giờ chưa tăng nhiều.
À mới xem qua vậy thôi nhé chứ các dự án mình chưa xem qua chút nào cả.
Cổ bds mình cũng có con khác nhưng mua lúc giá rẻ giờ chỉ hold thôi giá cao ae vào lại bị upbo kkk, nhìn cách book lợi nhuận quá khứ cũng như hiện tại nhìn cổ tức mọi thứ nó khác hẳn.
Còn con này tiềm năng mình nghĩ giá 15 đến 16 ae cũng là biên ln khá cho ae rồi còn kỳ vọng thì … tương lai

2 Likes

Ccl cua dễ đếm tài sản nhất dòng bds mà các bác còn ý kiến vậy tthì thôi, em chịu.

Em đánh Ccl cf thôi. Chủ lực em là CTD
Tuy nhiên bdh Ccl đàng hoàng , hiền lành, và khờ (trong việc để giá cp dưới sâu giá trị) . Em quý họ , nên em noted vài ý vậy thôi. Không tranh luận nhiều với ae

Giá cp thì đoạn này về lại gtss loanh quanh 13 , tích nền ở đó thì đẹp . Thị trường sẽ định giá tiếp nhịp sau

Chúc ae may mắn

1 Likes

Thật ra Ccl cũng chỉ ăn tiền nhờ mớ tồn kho lớn thôi.
Nó đóng sạch 211 tỷ tiền qsd cho nhà nước từ năm 2008.
Hạ tầng hơn 90% rồi

Giá đất chênh lệch ntn từ 2008 đến giờ thì chắc ae cũng hiểu. Vì vậy ăn tiền ở khúc chênh giá đất này. Đúng kiểu chênh lệch địa tô khủng khiếp

Có điều bdh ccl bị đánh giá thiếu tham vọng, cứ tèn tèn nên thị trường không thích.

3 Likes

50ha thương phẩm bán còn 18h. ,mà tính tổng ra như mình tính ở trên được 600 tỷ lợi nhuận ròng đó bác. Trong vòng tròn hiểu biết của bác thì bác thấy CCL ngon nhưng với mình thì bt thôi bác, bác cứ chịu khó tìm tòi đầy con ngon hơn đấy, thôi mình vào trao đổi tý thôi, còn tùy ae thôi.

Khu đất giáo dục 15,600 m2 bên Fpt sẽ mua đứt, giá khá cao đấy. MUA nhé, chứ k thuê.
Khu đất thể thao cũng mua đứt luôn

Mấy lô này giờ giá vốn gần như bằng 0
Bán ntn là lãi như thế đấy đấy.

Mình sẽ chờ xem khi bán 2 lô này, bên Ccl book lãi như thế nào. Nếu boook lãi đang hoàng thì ôm tiếp.
Boook vớ vẩn, chuyển giá này nọ thì bye luôn.

Còn vòng tròn gì như bác nói mình thấy khá vui. Cảm ơn bác góp ý nhé . Mình không biết bác bao nhiêu tuổi, làm nghề gì. Mình thì làm xd, cdt bds gần 18 năm. Làm nhiều dự án lớn nhỏ khác nhau.
Vòng tròn của mình là đã mua CTD giá 35 trước chia thưởng và đang hold đến giờ đó bác.
Em vẫn ở vòng tròn của em, bác vẫn cứ ở vòng tròn của bác. Chúc bác may mắn

2 Likes

Bác quá xuất sắc, ngưỡng mộ

1 Likes

Thuẩn tuổi mổm. Cá nhìn cơ cấu tài chính, lãi book, nợ vay, cổ tức

1 Likes

Anh lạ thật thế lúc D11 x2 lần, DIG x7 lần , LDG x7,5 lần … thì lúc đó chả ông nào cả anh ạ

Thôi đi bà nội, bà với thằng Đức lối cũ cùng 1 phe xưa ai mà ko biết. Bà nội cùng Đức lòi cu hô con SAM cho nhỏ lẻ đu ngay đỉnh tháng 01/22 giá 2x hô nó x10 x20 , sàn mấy cây tụi m vẫn hô úp bô nhỏ lẻ .
Con CCL này tụi m cùng Huy dương đệ A7 mua từ giá dưới rồi giờ hô cho nhỏ lẻ bu vào đẩy giá cho tụi bây ah? Thất đức lắm kon