CEO DIG L14 Siêu cổ trăm năm hay là cú lừa thế kỷ? PHẦN 1

, , , , ,

Nếu phân tích giỏi như vậy thì cũng hô hào xem có cổ nào tăng được bằng lần rồi úp bô ko? Bất kỳ cổ nào mà cậu tự tin nhất cứ hô thử xem.

3 Likes

HDC: 95k về 43k
NHA: 75k về 21k
LDG: 27k về 9k
VPH: 19k về 9k
DIG: 98k về 35k (đã chỉnh giá cổ tức)
CEO: 92k về 30k

Tất cả bđs nói chung điều chỉnh là gần như y chang nhau (/3 từ đỉnh)
Vậy tất cả những mã trên là siêu cổ hay cú lừa thế kỷ?

PS: đưa số liệu thì đưa cho đủ, đừng đưa phiến diện, thêm mắm thêm muối cố tình định hướng theo diễn giải của mình
Các mã NLG, KDH, PDR đa phần phản ánh hết giá trị doanh nghiệp vào giá nên trước đó ko tăng mạnh bằng những mã trên. Tăng nhiều thì chỉnh sẽ nhiều, đó là bình thường. Sắp tới VNI vào sóng tăng trở lại tất cả các mã trên đều sẽ hồi, con nào ngon thì hồi mạnh hơn theo quy luật

10 Likes

Mình chẳng nhận phân tích giỏi á bạn chỉ viết lên để f0 họ nhìn nhận thôi. Có thể CEO DIG là cp tốt nhưng trước kia nó định giá quá cao f0 fomo vào là chet. Cổ tốt bds thì nhiều những bài viết sau mình sẽ lên. Cảm ơn bạn

Đương nhiên về mặt pháp lý thì nó như nhau, đều được nhà nước cho phép niêm yết mà bro. Còn về doanh nghiệp thì ai đầu tư vào đâu thì đều phải tìm hiểu cả, mức độ tìm hiểu đến đâu là do mỗi người. Tìm hiểu từ nguồn nào, nghe ai, tin ai….là tuỳ ở mỗi nđt. Bây giờ một cty có vấn đề liên quan đến pháp lý, mà lôi thằng phím hàng ra xử thì ông thấy nó có vô lý không. Lúc ăn lãi thì ông có chửi thằng phím hàng không. Tôi chắc là ông cũng chửi, vì ông đa nhân cách vc ra ấy.

Chưa chắc cậu đã giúp đc ai đâu, có khi chính cậu là người giết họ đấy, tôi đã từng có nhiều ae bạn bè đc khuyên đầu tư dài hạn L14 nhưng họ cũng bị những người phân tích giúp đỡ f0 như cậu giúp đỡ phân tích để rồi cay đắng cắt lỗ ở các ngưỡng 300, 500 tỷ rồi đau xót nhìn nó tăng lên đợt rồi 12k tỷ. Thế nên hãy suy nghĩ kỹ trước khi phân tích, còn cậu thích so sánh vhm với dig đúng là quỹ đất vhm nó lớn nhưng vốn hoá nó ko paie là mấy trăm K tỷ kia mà là vài triệu tỷ cả tập đoàn vic mới đúng, hơn nữa nó pải gánh tất cả các mảng lỗ của tập đoàn cung cấp dòng tiền cho toàn hệ thống nên mới pải bán nhanh dự án.

18 Likes

Thì đấy tôi đồng tình. Nên đừng hô hào để khỏi bị người khác chửi. Tôi đồng ý quán điểm với bác.

Thôi. Nói với ông ở nhân cách này ông lại lôi nhân cách khác ra để rep lại.

Năm ngoái bđs sốt thì cổ bđs sóng to thôi. Năm nay siết tín dụng bđs thì cổ bđs xì. Cuối năm nhà nc nới tín dụng bđs thì có khi lại sóng to. Thị trường lên xuống phụ thuộc vào vĩ mô, chính sách. Các bác cứ bảo lái chứ chả có lái nào bằng lái thiên thời. Giá đất cứ tăng thì lái bán là lái mất. Còn cổ hết thiên thời thì xì là chuyện bình thường có gì đâu

Cứ phải làm mục bình chọn, cho cả làng điền vào một bên giàu vì a7 và 1 bên bốc mả vì a7, xem đội nào khá hơn là rõ

Đéo mua chê nó làm cũng kì công lên bài chim lợn,bố nể mày quá

1 Likes

Có 1 sự thật mà các bạn nên nhìn nhận là nếu ôm cổ phiếu 10 năm thì bất cứ cổ nào cũng có thể nhân tài khoản lên nhiều lần chứ không riêng gì DIG. Ok !!

AE nào dùng app MBS mà chịu phí cao tớ hỗ trợ giảm phí gd và margin thấp hơn web luôn cho nhé, Hỗ trợ ae

Đúng rồi bạn. Vậy nên 10 năm đó nên chọn những cp tốt để đầu tư. Những cp không tốt chưa chắc nó có tồn tại trên tt 10 năm bạn nhỉ?

Việc hô hào cổ phiếu là điều gần như không thể thiếu trên TTCK vì nó cũng giống như 1 món hàng. Có điều là người mua fomo mà mua bất chấp. Nhưng nếu bạn xem lại các video của A7 thì đều nhắc đến: tự xem xét doanh nghiệp, dài hạn và phải chấp nhận chỉnh sâu vài chục %, không dùng margin. Vậy các nhà đầu tư Fo lúc mua có xác định những điều này không mà giờ kêu ca.
Chỉ có điều sự kiện THM và 1 số biến cố đầu năm đã làm cổ bđs chỉnh sâu hơn nhiều so với dự kiến của các đội nhóm.
Một điểm bạn cũng không nên đổ lỗi cho A7 bởi A7 có hô hào để up bô Fo đâu?

2 Likes

DN phá sản, biến khỏi TT nhiều lắm bác nhé! Không quy nạp thế được, phải DN tốt có tương lai nhé là ủ lâu nhân nhiều lần TK. Có cổ nhân 2-5-10-20-30-50 lần! Haha tuỳ theo DN mà số lần nhân khác nhau nên mới phải chọn! Haha

Chim ri bàn chiện đại bàng. Thèng ku 9 ếch ko mua lại vào bàn chiện đại sự. Muốn nổi tiếng thì MKt theo kiểu trồng trọt đi ku. Sao phải hèn như thế.

Bác bảo thèng ku nầy bàn chiện flc từ 24 về 3 đê

Thời đại nào rồi còn nhìn nhận tuổi tác để đánh giá bác. Nếu bác còn có tư tưởng lạc hậu, ấu trí đó thì bác đang đi chậm hơn xã hội rồi. Ngoài xh nhiều người trẻ tuổi giỏi và thành đạt lắm.

1 Likes

Tau hỏi mài nhé: nếu mày pà tg bản lĩnh và có nhân cách nhận định tư duy đầu tư đề cử t 1 mã cp và time để kiểm chứng.

Nói thẳng ra m cắt lỗ rồi cay cú chứ có cm gì đâu,fomo trên đỉnh và mg cộng tầm nhìn theo phiên thì chả chết

1 Likes