Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Pic như vậy nó mới đúng với nội dung định giá ở mức anh toàn chưa tính biên an toàn 50% bác ạ.

Dù vậy với 6 tỷ $ thì anh em cũng x10 tại giá này rồi, định giá thay đổi theo vĩ mô mà.

Chúc anh em có một ngày cân bằng lại, thời gian vừa rồi nhiều anh em cực quá rôi!!!

3 Likes

Khuyên bạn nên bình tĩnh, nếu bắt đúng đáy thì ngon, nếu ko thì đau thương nhiều nữa

Ngày xưa đọc báo để cập nhật tin tức và nâng cao kiến thức chứ bây giờ lên mạng đọc báo thì trong đầu phải thủ võ công kiến thức các thứ mới không bị tiêu cực.
Đâu đâu cũng nghe lạm phát bắt đầu len lỏi vô từng bữa ăn, tô phở hàng ngày…thì điều đầu tiên phải nghĩ là làm gì để cho đồng tiền làm ra không mất giá, chứ méo fai nghe chuyên gia cầm tiền mặt vì sợ nhà nc siết ls. Siết kiểu j mà tăng hẳn 0.3%/ năm :slight_smile: , nếu là ng thông minh các bạn f0 nên hiểu là nếu trong thời lạm phát thì tiền chính là cái mất giá nhất chứ không fai hàng hóa( gạo, xăng dầu, thức ăn, bđs, cố phiếu…).
Nói riêng về cp thì nó sẽ rủi ro khi bạn k biết đc giá tri của doanh nghiệp mình đang mua nó ntn. Khi đã xác định đc giá trị tương lai ở đây là cty CEO thì cứ thế mà giữ hoặc gia tăng nếu vẫn đang còn tiền nhàn rỗi, đừng quan tâm media nhiều, hãy đầu tư bằng kiến thức của chính mình.
Chúc các ae cổ đông CEO vượt qua sóng gió đợt này để tiến tới những đích đến cao hơn . Chả hạn 1tr/cp :grin:

3 Likes

Vững tâm các bạn nhé, kéo test buổi sáng thì hnay khả năng có test toos đa tầm 4 5% là hồi thôi. Canh mua nhé.

Tuy nhiên khả năng đỏ sâu sẽ khó vì tất cả đã lỗ hết rồi còn đâu !!!

5 Likes

Đã xác định giá trị doanh nghiệp rồi, giờ vốn hoá chưa đến 1 tỷ đô. Quá bèo,

4 Likes

Cảnh báo : Nếu Ngân hàng không là Bạn của doanh nghiệp thì sao ? Bấm để xem chi tiết,.,

Untitled
túc tắc bắt thêm ít cất két. KK.

4 Likes

Thơm, chúc mừng bạn.

Tâm lý là ngắn hạn, giá trị doanh nghiệp là dài hạn.

Nhiều người lúc mua thì mục đích dài hạn, thấy chỉnh đỏ sợ quá bán luôn vì tâm lý ngăn hạn. Thua lỗ là do đó thôi!!!

2 Likes

múc.

1 Likes

Tôi nói vùng này canh múc và hôm qua tôi múc rồi mà. Dù lõm chút xíu nhưng chấp nhận rủi ro thôi.

Ai biết đâu là đáy đâu là đỉnh, cứ đến chiết khấu tốt, chấp nhận được là múc chứ tôi không khuyến khích xanh tím thi nhau nhảy vào múc :joy: :joy: :joy: !

2 Likes

đầu tư lâu giảm phải mừng.bọn t+ khóc thôi anh.kkk. :laughing:

2 Likes

Thực sự nhiều bạn lúc mua thì mong giá thấp lắm nghĩ " giá như có giá đó…" đến khi nó chỉnh về thì mang bỉm hết.

rồi đến khi nó xanh tím nhảy nhảy vào FOMO, lúc đó niềm tin mãnh liệt lắm, nhà cửa xe cộ cắm múc hết, margin lại căng đét…chán vậy đấy.

2 Likes

Chưa hết phiên chiều tuy nhiên lực bán khối NN rất bé - điểm cân bằng tới rồi các bạn nhé.

CEO tất cả các chỉ báo đều báo điểm mua tốt - hnay nếu còn test đỏ <3% thì múc không cần sợ.

2 Likes

CEO hôm nay mà đóng phiên hơn 6% thì lắm thằng nhảy lầu :rofl: :rofl: :rofl: @BacKieuPhong bác thấy tôi vẫn là thằng tử tế và chân thành với anh em đúng không :rofl: :rofl: :rofl:

7 Likes

bác này đoán đúng ghê, giống như đội lái

2 Likes

Phân tích đấy chứ không phải đoán đâu. Đội lái thì đâu cần mở topic cho anh em cổ đông dài hạn làm gì.

Nhưng hnay vui, anh em CEO sỡ hãi và cực khá nhiều thời gian vừa rồi bạn ạ.

3 Likes

sáng nay mà còn bán được thì cũng chịu “các nhà đầu tư” T+. Động viên nhau ko để mất hàng.

NN gần như ngừng bán - khả năng call margin không xẩy ra - Ho QC đã hết sàn. Xác nhận đáy, thị trường không rớt nữa xác nhận 99% nha các bạn.

2 Likes