Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Kiến thức có thể học hỏi từng ngày.bản lĩnh cũng cần rèn luyện.nhưng tư duy và cách làm người thì ko ai chỉ cho mình đc hết.tránh theo những ai mua giá cao khi bị điều chỉnh lại quay lại chửi ae là được.
Nguyên tắc trong pic là k hề hô hào mua bán.ae quyết định mua bán riêng.như vậy mới hoạt động lâu trong pic được

2 Likes

Pic này nổi lên đi đầu về việc k tương tác CL.còn ae chất thì pic nào cũng có cả.nhiều ae tay to họ rất ít khi bình luận nữa.bác có thông tin j hay cứ chia sẻ để ae cùng tham khảo nhé.thông tin có độ xác thực như này cực có ích cho ae ít thông tin đó bác ak.cảm ơn bác

1 Likes

E cũng ngồi yên qua mấy đợt giảm, còn mấy cái người cắt lỗ xong quay ra nói xấu e ghét lắm. Loại người tiểu nhân như v k xứng đáng cầm siêu cổ

Em già rồi giờ chỉ có CEO DIG và kiếm tiền gia tăng là niềm vui thôi :)))

2 Likes

CEO, DIG tiếp tục được quỹ đầu tư mua vào trong đợt cơ cấu quý 2/2022

Quý 2/2022 này:

• Quỹ đầu tư chỉ số MSCI Frontier Market Index sẽ mua vào DIG.
  • Quỹ đầu tư chỉ số MSCI Frontier Markets Small Cap Index sẽ mua vào CEO

Lượng cổ phiếu quỹ mua vào đợt này chưa được thông báo, hiện chỉ thông báo danh sách cổ phiếu mua vào.

“Trong đợt review tháng 5/2022, MSCI đã quyết định thêm 6 mã cổ phiếu Việt Nam là DIG, DGC, KDH, DPM, SSI và VND vào rổ danh mục MSCI Frontier Market Index”

“Rổ danh mục MSCI Frontier Markets Small Cap Index kỳ này được thêm mới 19 cổ phiếu, trong đó 12 cổ phiếu Việt Nam và 7 cổ phiếu nước ngoài. Trong đó, các cổ phiếu Việt Nam được thêm vào bao gồm BCG, BWE, CEO, FRT, IDC, NLG, PC1, SCS, ITA, HUT, CTR và VIX.”

Nhắc lại trước đó:

1/ Quý 1/2022:

• Quỹ VNM ETF mua khoản 1,2 triệu cổ phiếu CEO,
  • Quỹ Fubon ETF mua khoản 3,8 triệu cổ phiếu DIG.
  • Quỹ ETF của iShares mua khoản 500k cổ DIG.

2/ Quý 4/2021:

• Quỹ đầu tư FTSE Vietnam Index đã mua vào 2.7 triệu cổ phiếu DIG
13 Likes

Cảm ơn thông tin của bạn!
MSCI Frontier Markets / Small Cap Index là 2 chỉ số của tổ chức MSCI dành cho thị trường cận biên, không phải là 2 quỹ đầu tư, họ không mua vào. Nhưng các quỹ đầu tư chủ động của nước ngoài khi tham gia một thị trường mới sẽ tham khảo các chỉ số của MSCI (vì độ uy tín lâu đời) để tìm hiểu và ra quyết định đầu tư, đương nhiên cũng không theo tỷ lệ phân bổ trong cách tính chỉ số.
Nói chung được cơ cấu vào rổ chỉ số của MSCI là rất uy tín trong mắt quỹ ngoại, chứng minh nội tại tốt của doanh nghiệp.
Thân!

14 Likes

**

Hôm nay có dịp từ SG ra du lịch Hạ Long. Phải công nhận phát triển quá khủng khiếp. Hi vọng vẫn kịp thời gian ghé qua xem tiến độ dự án CEO

10 Likes

Chưa chồng là vẫn trẻ chị ợ

2 Likes

Ô giống c nè! Hồi giờ cũng nghĩ sao ko ai giống m.kkk. Mà c 1 ck 2 con rồi nên yên tâm đi, ko ế đâu :joy::joy::joy:

2 Likes

Mình rất thích ở quan điểm nhận định vô cùng khách quan của bác chủ pic. Ko phải vì yêu CEO mà cố tình hoặc vô ý làm mọi thứ “méo mó” một chút cho hợp ý m, cho bỏ ghét ai đó… vậy nên pic này thực sự chất lượng và đáng tin đấy ạ! :relaxed:

2 Likes

Dạ vâng e cám ơn c ak hi

1 Likes

Chào buổi sáng cả nhà!
Hôm nay hàng bắt đáy bắt đầu về, hy vọng lớn thị trường chung giữ được sắc xanh và cổ phiếu xịn của chúng ta lại xanh tím để tất cả cùng xác nhận chu kỳ tăng mới. :arrow_upper_right::arrow_upper_right::arrow_upper_right:

16 Likes

Baby của chủ pic căng tràn sức sống hêy !

1 Likes

Nó short từ cả tháng trc rồi mới gây ra sự giảm đó. Hôm qua nó ko short, ko dám short nên tăng đó thôi. Âm mưu gì nữa

1 Likes

Chỉ tay chữ nhân (hoặc là nhất), khấ đặc biệt. Là người có tài, hơi gia trưởng nhưng yêu thì nồng cháy đấy ! @Linka456 để ý tên này xem. kakaka.

(Note: mình ko biết xem bói, chỉ chém vui thôi nhá)

1 Likes

Vợ mình mua 15k CEO giá 41 và nói giá này e thấy quá ngon rồi, sau đó xoá app và cấm về nhà không được nói chuyện gì về ck, nhất là CEO, các chị em đầu tư kiên định vãi, trong khi ngày nào mình cũng phải vào chém gió, xào nấu chế cháo các kiểu :rofl::rofl::rofl:

9 Likes

Cùng nhau ôm chặt CEO và DIG. Cố lên gồng như gồng lỗ PTC là được .Kkkk. Cả nhà cùng gồng nha.

4 Likes

Chúc bác có thêm cây hoa tím hnay nhé! Kkk

4 Likes

chúc ace CEO ngày mới tím như hoa sim

5 Likes

C781AD37-8615-4F89-80F8-A55D122406CC
Thiên thời ko cản được

3 Likes