Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Vĩ mô cạo lông cừu. Bao ô chết thảm

1 Likes

Càng tìm hiểu về CEO càng thấy mê CEO, riêng cái CEO vân đồn nó mới ngon ,cao tốc vân đồn móng cái,sân bay vân đồn … mọi cái nó hướng vào vân đồn thế thì 1,2 năm nữa chắc tiền ngập mồm

3 Likes

có 40k tỷ tiền mặt giờ mua đất ở cái chỗ ■■■ ăn đá gà ăn sỏi cũng còn hơn để không thành giấy vụn đấy nhể

1 Likes

Sáng nay em mới xem lại giá cổ phiếu. Thấy còn 39k/ cổ, thầm nghĩ nếu lỡ sập về mệnh giá thì sao.
….
Trầm ngâm tí thì qd, nếu về mệnh tất tay tất chân lun r đi làm xoá app để anh Bình và ban lãnh đạo CEO ptrien cty luôn chứ s :rofl:
Tuổi trẻ tiền ít, quan hệ không có, ngay cả niềm tin và sự lạc quan cũng nghèo thì còn làm giàu kiểu gì nổi. Keke

7 Likes

Có niềm tin là có tất cả. Chuyện tiền bạc, nay chưa có, mai có, bình thường. Kkk.

1 Likes

Ngày xưa bộ đội ta đánh giặc cũng thiếu trang bị vật tư chỉ có mỗi niềm tin mà đánh thôi.
Suy cho cùng thì cuộc sống nên đơn giản hoá mọi việc, đã chọn mặt gửi vàng thì niềm tin phải son sắc, chung thuỷ.
Kkkkkk

3 Likes

Viêc chính phủ dep mấy dn làm ăn bất chính như flc , tân hoàng mjnh . Thì ceo , dig … sẽ gặp thiên thời , vì sẽ có ít đối thủ hơn

2 Likes

Về mệnh là mất cty luôn ấy chứ :slight_smile:

2 Likes

Sang tuần bộ đội có đủ niềm tin để giải cứu thị trường. Kkk. Không ai vì bắt mấy con chuột nhắt mà phải đem đốt nhà mình đi cả. Hô hô.

2 Likes

về mệnh có khi tui phải đi vay nặng lãi mà xúc lun. :))

2 Likes

Giờ cầm 5 tỷ đi mua đất ở vân đồn khoai lắm . Nhưng lên sàn các cty lớn hàng nghìn ha đất vàng như ceo giá rẻ như rau . Cứ mua là giàu

1 Likes

Khà khà… tôi lại thầm ước về mịa 1x đi để xuất kiếm 1 lần cuối múc cho THỎA THÍCH

3 Likes

Có mà về 10x thì có. Kkk.

2 Likes

Về 10 hay ko thì ko biết, chứ thấy Singapore Shoptel chuẩn bị tăng giá bán. Hehe

1 Likes

Tôi thì mê tít CEO và DIG vì thấy sao mình lại may thế mua được rẻ 1/10-1/20 giá trị của DN. Nên tôi thấy vui vì kỳ vọng theo DN, tin ở bản thân nên an nhiên tự tại và chỉ Múc sàn tích cho nhiều ,càng nhiều càng tốt và 3-5 năm sau mới bán nhé.

2 Likes

Tôi cũng mơ như bác. Haha thế thì để đâu hết tiền.

1 Likes

Tôi cũng ôm 2 cổ mà, mỗi cổ âm 40% đây, đau đầu lắm

1 Likes

Tuần sau sẽ bay, giá này là đáy rồi, ae có tiền cứ xúc mạnh vào, cuối năm sẽ có quả ngọt. Mình tin như vậy, ceo dig là 2 con lên nhanh và xuống nhanh nhất đong bđs,

1 Likes

Buổi sáng lướt diễn đàn, tình cờ đọc được một status với đại ý: Nếu bạn đầu tư lâu dài, nghĩa là bạn lấy vợ; Nếu bạn đầu tư trung hạn nghĩa là bạn cặp bồ; Còn nếu bạn đầu tư lướt sóng, nghĩa là bạn “bóc bánh trả tiền”. Status hài hước ấy thực sự mang nhiều ý nghĩa, nhất là trong thời điểm “cuộc chơi” chứng khoán ngày càng khốc liệt.

Đầu tư dài hạn – Lấy vợ.

Nếu bạn coi đầu tư chứng khoán lâu dài là lấy vợ, bạn sẽ phải tìm hiểu kỹ càng, chăm bẵm mã chứng khoán, nắm bắt mọi thông tin về nó. Bạn không vội vã mà “gom” từ từ, nó giống như bạn cưa cẩm cô vợ của mình. Mọi thông tin xung quanh, mọi sự vật, hiện tượng của mã chứng khoán đó được bạn tìm hiểu một cách kỹ lưỡng. Và khi bạn “quỳ xuống” cầu hôn, có nghĩa là bạn xác định một mối quan hệ lâu dài và nghiêm túc. Trong thời gian đầu tư dài hơi ấy, bạn sẽ gặp vô vàn sóng gió. Giá rớt liên tục khiến bạn chán nản, đôi lúc muốn “ly hôn”, những “lời ra tiếng vào” đe dọa mối quan hệ của bạn. Nhưng rồi bạn lại trung bình giá, lại tiếp tục cặm cụi kiếm tiền để gom tiếp. Bạn tin vào tương lai của “mối quan hệ nghiêm túc” ấy, bỏ ngoài tai những tin đồn nhảm, những số liệu xấu. Và rồi, sau những ngày tháng “giông bão” của mối quan hệ ấy, bạn thu lại những khoản “lãi” được sinh ra từ mối quan hệ đó. Những khoản lãi “đều đặn” và “êm đềm”…Cuộc sống quả thực viên mãn với bạn. Ngược lại, nếu bạn không vượt qua được sóng gió và đôi khi là lỗi của “cô vợ”, gia đình bạn tan nát, hạnh phúc chia đôi, thậm chí chia 3 hoặc đen đủi nhất là bạn trắng tay và ôm nợ. Đầu tư lâu dài cũng giống như bạn xây dựng một gia đình vậy, phải tìm hiểu, vun vén và biết chấp nhận.

Đầu tư trung hạn – Cặp bồ

Nếu bạn “cặp bồ”, không nhất thiết phải tìm hiểu kỹ càng như đầu tư dài hạn. Bạn chỉ cần ở bên cô bồ một khoảng thời gian ngắn, cho đến khi bạn đạt được mục đích của mình và chia tay. Điều đẩy bạn đến mối quan hệ này đôi khi là một lời “giới thiệu” của bạn bè, người quen. Và bạn lao vào, không cần suy nghĩ hoặc chỉ tìm hiểu qua loa bởi bạn tâm niệm “đánh trung hạn” thì cứ đúng timming là ra. Đôi khi bạn vô tình bị đẩy vào thế “phải lấy cô bồ làm vợ” vì những biến động mà bạn không lường trước được trong lúc đầu tư. Có nhiều lý do khiến mối quan hệ “bồ bịch” thành “chính thất”: Do bạn tặc lưỡi thôi kệ khi giá rớt thảm mà không muốn cắt lỗ; Do lái đánh xuống qua điểm thoát lỗ của bạn; Do bạn sợ cắt đúng bẹn v.v…. Tuy vậy, đôi khi việc “lấy bồ làm vợ” cũng đem lại cho bạn những niềm vui không ngờ tới khi “cô bồ” của bạn bỗng một ngày có game khủng.

Đầu tư lướt sóng – Bóc bánh trả tiền

Không cần biết đối phương là ai, từ đâu đến, làm gì. Bạn xuống tiền, thỏa mãn niềm vui của mình trong ngắn hạn (Thường là T+3). Mối quan hệ này đem đến cho bạn một cảm giác lạ. Bạn vui, sung sướng khi thoát hàng có lãi. Bạn hoang mang, sợ hãi khi lõm nặng (tương đương với bị bệnh lậu, giang mai và đen là HIV). Cũng có nhiều khi bạn bị đẩy vào trường hợp phải “lấy cave về làm vợ” khi hàng T+3 nằm sàn quanh năm suốt tháng khiến bạn tâm tư hoang mang…

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !
ST: A7 NHÀ ĐẦU TƯ 1970 VGoodClips (youtube)

2 Likes

Khó lắm, đáy rồi! Giá này cũng đã quá rẻ so với đỉnh, và thực sự quá rẻ so với giá trị công ty, ko cần chờ xuống sâu nữa để xúc, đây là đáy rồi sau hơn chục phiên giảm giá thì sao mà xuống được nữa, tuần sau sẽ xanh và hồi phục kết thúc cây nến xanh trước khi nghĩ lễ

1 Likes