Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

đã xác định hold là xác định thành định hướng, đừng làm nửa vời. Dài hạn mình tin CEO ko thể tệ được, trừ khi sự phát triển của DN mà ko liên quan gì đến giá cổ phiếu :slight_smile:

4 Likes

Đúng bác ạ nó hô để nó và tay to vào hàng giá rẻ

1 Likes

Xét về tương lại thì thời điểm hiện tại có phải đang xấu nhất của CEO :

• BDS đang bị đánh dìm trước thềm Đại Hội Đảng.
  • Du lịch chưa hồi phục hoàn toàn do China Lockdown, chiến tranh Nga vs Uk chưa chấm dứt ( nên nhớ lượng khách Trung Quốc Nga rất khủng)
  • Chính trị và ck đang diễn ra bắt bớ.
  • Thị trường sập bất nhờ do sự cố forcesell margin

Đây là gia đoạn xấu nhất từ giờ đến tương lai rồi ngoại trừ…chiến tranh thế giới thứ 3 thôi :rofl::rofl::rofl:

7 Likes

CT nó bán, giữ hay sao kệ nó. Cứ nhắc đi nhắc lại hỏi lại làm gì nhỉ?

Nó có thay đổi được quá khứ đâu, kệ nó đi.

1 Likes

Ai cũng có sai lầm mà bác.

Broker một ngày hô cả chục mã, mỗi một lúc lại nghĩ ra cả đống siêu cổ. Ae đừng nặng nề chuyện đó. Họ phải khuyến nghị theo sóng, để giao dịch nhiều thì phí cao. Chứ cụ nào cũng ôm hết năm này qua năm khác sao mà đủ chỉ tiêu phí giao dịch. Quan trọng nhất, cổ phiếu có kỳ vọng tương lai, thì ngắn hạn nó chỉnh giảm xong nó lại phi. Logic, doanh nghiệp BĐS đang đoạn bán hàng thu tiền, năm sau doanh thu lại lớn hơn năm trước nhiều lần, thì nó là bố của các nghành nghề. Ae chui vào đấy nằm chờ là thuộc top tinh hoa của xã hội. kkk.

1 Likes

Đó là sai lầm hay không cũng học cách mặc kệ nó, mình đầu tư theo kiểu của mình, của nó kệ nó, nó đâu có là gì đâu.

Đừng làm nghiêm trọng hóa lại tưởng nó to và có sức ảnh hưởng.

2 Likes

Mình lại thấy là cơ hội, chỉ tiết không có tiền mua thêm. kaka

1 Likes

anh em nên nhớ, đoạn rồi tất cả các cổ phiếu BĐS đều giảm mạnh, giảm theo nhóm ngành, hãy nhìn NLG, KBC, DIG, HDC, CEO,… không riêng gì cổ phiếu nào cả. Chủ yếu hệ lụy từ mấy vụ bắt chuột, một số tay to cần tiền thu xếp công việc, nên phải bán ra tài sản để xử lý tình huống. Khi những thứ này qua đi, và thị trường hấp thụ xong, cổ phiếu lại trở lại con đường đi lên theo đúng xu hướng chung của thời đại. Ae kiên nhẫn chờ chút, vì hiện tại các cổ phiếu đa phần đã ở vùng quá bán, trong tuần sau mình dự sẽ bắt đầu nhịp hồi phục. Nếu tài sản bị đem ra bán đổ bán tháo, thì hiển nhiên, ngày này năm sau, lại một lứa đại gia mới ra đời. kkk. Vật đổi sao rời là đây chứ đâu, tiền xã hội được phân chia lại. hô hô…

4 Likes

Thay vì tiêu cực nghĩ này nghĩ nọ, thời điểm này các bạn xoay tiền đi.

Chờ có tín hiệu tạo đáy là mua, cơ hôi là đây chứ đâu.

Mua để đó 3 năm, sau 3 năm tự do tài chính.

6 Likes

Haha thế thì tuyệt vời còn gì bằng! Tôi đang mơ đây!

1 Likes

Ba cái loại đái ko qua ngọn cỏ như lũ chim lợn mày thì về 5 còn đéo dám mua, xanh tím thì nhảy vô như con thiêu thân.

Cắm cờ nhé.

1 Likes

Cụ nên sưu tầm Quyết định duyệt 1/500, QĐ duyệt DA hoặc duyệt TK BVTC để lấy thông tin chính xác về diện tích từng loại đất của từng dự án, chi phí xây dựng và các chi phí khác để tính sát giá hơn

1 Likes

Bạn muốn đầu tư thì đi nghiên cứu kỹ hơn hoặc có thể sưu tầm và đóng góp cho topic và ndt khác.

1 Likes

@Sieuco2021 còn giữ hàng không? vào đây chém gió cho vui. kkk.

1 Likes

Bác chủ tính chắc quá rồi đấy chưa kể giá đất tăng! CEO đáng giá 6-8 tỷ đô mới bán nhé! Càng giảm càng Múc! Haha cơ hội mua rẻ chỉ bằng 1/10-1/20 giá trị DN mà còn chê

1 Likes

Dự phiên mai vào cả đây

1 Likes

1 Likes

Dự đoán phiên mai có gì khó đâu, nó chỉ có 3 trường hợp.

Nó như cây đèn giao thông, một là vàng tham chiếu - 2 là đỏ 3 là xanh. Cứ có chuyện cái broker lập nick mới, nick ảo hư nấm lên dự đoán đủ thứ vô thưởng vô phạt.

Né ra cho anh em nhờ.

2 Likes

Vâng bác mai đừng vào pic tôi nhé