Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nói chúng các bạn đừng xem thương kỹ thuật, nó được khoa học nghiên cứu và hình thanh bao nhiêu năm nay, đa phần NDT lại bám theo cái đó thì nghĩa là nó đúng phần nào đó.

Nhưng đa phân broker VN nó học vài buổi, xxem vài clip nó tưởng nó hiểu hết. Đó chưa kể chúng nó xài TA một cách máy móc bỏ các yêu tố khách quan và chủ quan nên đa phần ngu.

Còn chuyện nó cứ phán vô thưởng vô phạt trúng thì trúng không trúng nó có chết đâu, các bạn chắc chả lạ gì các nhóm broker, nhóm vip…Sai thì gồng chết mẹ, đúng 1 2 cái i như răng nhoi lên " đúng như ad…" nên né cái đám vô tri này ra.

5 Likes

PHT với công ty không có tiềm năng mới nghi ngờ, chứ với công ty đầy tiềm năng thì không lo, nó làm giảm thị giá lúc đó lại kích thích vào tâm lý của người mua, ai cũng muốn nhiều mà. Bọn nó cứ lấy chuyện pht để chim lợn công ty, tào lao. Như chứng khoán mỹ nó cũng sideway và giảm nhưng tesla nó vẫn phi, còn netflix giảm sấp mặt, do tesla còn tiềm năng còn netflix không thấy tiềm năng và nội dung lại còn xàm xí chả giảm.

2 Likes

Vol CEO thắt lại dần là ổn định, hiện tại vùng quá bán… chỉ cần người bán thấy rẻ quá ko bán nữa, người mua thấy khó đợi thêm nữa thì vùng cân bằng được xác lập… đừng nghe Media hay chim lợn họ nói về 1x, 2x… vs 1 DN tốt và bao nhiêu tâm huyết của lãnh đạo về vùng rẻ quá DN dễ bị thâu tóm, vùng này anh em bán may thì có thể lợi 1-2 giá, nhưng rủi ro mất hàng cao hơn.

1 Likes

Đợi đội bán hết hàng ve chai về ủn mông thôi, vni vẫn đang làm việc, lần lượt ai cũng có phần rồi đó, đạm, thủy sản, công nghệ bán lẻ, đợi đội bơ vơ đó xem nó đi đâu. hihi

1 Likes

Đồng quan điểm, thị trường nay giảm hơn chục điểm, mà CEO vẫn loanh quanh tham chiếu vậy là khỏe, có thể nói là đã cân bằng, vậy là khá tích cực trong ngắn hạn rồi nhé.

2 Likes

Vẫn ôm thôi. ae cứ ôm chắc cuối năm là có quà x lần. NHA năm ngoái cũng thế

3 Likes

Các ông cứ im im thôi , cứ hô x lần rồi đội đu bám nó lại vào, đội khác nó lại ghét, đủ thể loại, cứ để vni làm việc đi đã.

2 Likes

lâu lâu thấy xuất hiện, qua đây giao lưu cho vui. CEO nhiều ae lo PHT, 1:1, thì cổ phiếu như cháo loãng, bạn hiền có cao kiến gì? kkk.

1 Likes

Mình nói các bạn nè, yêu người ta tìm giải pháp còn ghét thì người ta tìm lý do.

• Nó ghét thì phát hành, cổ tức nó bảo là lại bán giấy, thế nhưng nếu không phát hành, không cổ tức chúng nó lại hỏi ủa vậy mua được cái gì từ công ty?
  • Yêu thì chúng nó bảo, cổ tức ngon, phát hành giá rẻ này để công ty tái đầu tư…

→ Các bạn kệ chúng nó, bớt hấp thụ tin tiêu cực. Các bạn tự định hình với bản thân là nó phát hành vậy hợp lý không, nó phát hành làm gì? giá đó thì cổ đông hiện hữu mua có lợi không.

7 Likes

Đoạn này anh em đang cầm BDS phải kiên nhẫn, mình thấy nhiều người cắt BDS nhảy sang Thủy sản, phân và giờ lại chết, chết kép… BDS chỉnh trước thì nó sẽ hồi trước, dòng tiền luôn vậy, đuổi nó bạn sẽ thua, tốt nhất là nhìn nội tại DN và kiên định 1 dòng rồi sẽ nhận được quả ngọt. BDS mới là sản phẩm không in hay tạo ra được.

7 Likes

Quan điểm của tôi là ngon. PHT 1:1 nhưng các năm tới lợi nhuận tăng bằng lần theo năm. ln năm 2021 80 tỷ nhưng ln 2022 kế hoạch 300 tỷ, sl cổ tăng gấp đôi nhưng lợi nhuận tăng 3.75 lần, và các năm sau cũng thế khi mà lần lượt các dự án đc ra hàng và hạch toán.
CP ngon mà pht thường bị đè gom như NHA năm ngoái. Gom hết rồi thì lại phi lên.
Năm ngoái NHA pht cũng bị đè cực mạnh ae nhiều ng mới hoang mang cắt lỗ nhưng ae nào lì ôm thì cuối năm cũng x3x4 cả. CEO năm nay cũng vậy

7 Likes

ok bạn hiền. Ae đang tập trung xây pic này chất lượng, cho lên TOP luôn. Thỉnh thoảng ae giao lưu, để nhà đầu tư có thêm nhiều góc nhìn nhé. kkk.

2 Likes

Đoạn này kệ thôi, ít nói ít hô hào chút cho ae nào chán họ bán hết đi, tạo lập họ gom đc nhiều càng nhanh thì càng sớm đánh lên. hô nhiều ae đu bám thì sẽ bị đè lâu hơn.
Ae có tiền cứ tranh thủ gom cùng lái, kiểu gì cũng có quà. Năm ngoái ae nào gom đc nhiều NHA vùng giá thấp là ae đó ăn to nhất

4 Likes

Nếu việc PHT mục đích phục vụ làm dự án to trong năm tới vì đòi hỏi vốn điều lệ tối thiểu 15% theo luật, thì quá ngon, còn gì bằng. kkk.

1 Likes

CEO năm nay chẳng khác gì NHA năm ngoái. Năm ngoái nhiều thánh thủ cao thủ đầu mưng mủ cũng chê NHA bán giấy vào chê bai chim lợn bừng trời xong rồi cuối năm ngã ngửa hết.

2 Likes

Khi nào dừng hô hào, dừng khóc, dừng tử thủ, thì mới là Bình An kaka

2 Likes

em xác định dài hạn, nhưng cuối năm nay có chút việc khả năng cần bán bớt 1 phần, các bác dự đến cuối năm giá bnhieu ạ :smiley:

1 Likes

Không ai đoán được cuối năm giá nào cả, chỉ biết là nó tương lai sẽ rất giàu, vì nhà nó nhiều đất, và nó đang bán hàng ra thu tiền về. Mình chỉ biết hết chu kỳ bơm tiền, cho đến khi bong bóng bất động sản nổ, mình dự 3-5 năm nữa, thì nó phải x10- x20 giá hiện tại. Vì một miếng đất gần nhà mình ngoài đời, tính so với giá 10 năm trước, thì giờ nó cũng x 20, x30 lần rồi. kkk. Trong khi Vân Đồn của CEO nó cũng ủ từ 10 năm trước, không biết trả giá nào cho em nó mới đúng giá đây. kkk

1 Likes

Rất khó đoán thị giá bạn ơi, phải theo dõi sự phát triển của doanh nghiệp tại từng thời điểm và có sự đánh giá lại kỳ vọng tương lai, thứ 6 này đi họp ĐHCĐ xem kế hoạch 2022 và các năm tới các lãnh đạo CEO sẽ có những kế hoạch gì để có thể tận dụng được chu kỳ BĐS này.

3 Likes

em cũng có tìm hiểu và định hướng lâu dài, em ôm từ giá 35 lên giờ là 64, vẫn còn nguyên, chỉ là do cuối năm cần ít tiền nên muốn hỏi xem các bác dự đoán cuối năm tầm bao nhiêu

1 Likes