Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Hnay các bạn thấy các ngân hàng chỉ vì cho vay vài tập đoàn dính scandal, dù CT bị bắt nhưng tập đoàn vẫn hoạt động tốt thế nhưng tại sao Ngân hàng " vì dự luận" mà họ thu hồi nợ, vô tình bóp chết DN và làm mất việc hàng trăm hàng ngàn nhân viên.

CP đưa truyền thông lệch lạc về TPDN, con sâu làm rầu rồi canh mà quên rằng, nếu làn sóng yêu cầu trả hết TPDN thì rất rất nhiều DN chết, hệ thống tài chính cũng sẽ đổ vỡ. Thông tin sai lệch cũng khiến cho CP các DN tốt huy động TPDN giảm, ngân hàng và CTCK phân phối và ôm TPDN giảm.

Sau 2 năm kiệt quệ tài chính do dịch, thay vì các biện pháp kích cầu, tạo công ăn việc làm, các thông tin tích cực thì lại truyền thông tràn lan bắt bớ, cho vay, lọc lừa…vậy làm sao DN dám mở rộng làm ăn??? người lao động niềm tin đâu để tiền vào các kênh huy động vốn???

Anh từng phản biện những ý kiến này với vài người bạn giới DN có tiếng(thậm chí là KOLs về kinh tế), họ còn phải thừa nhận quan điểm của anh. NN đang làm một cách “quá đáng” không đúng thời điểm.

6 Likes

CEO phân phối kinh quá. Kiểu này về 15 mất?

Chủ yếu bọn media giờ vì lợi ích tư mà bất chấp giật tít, câu view. Ở những nước phát triển mình thấy NN rất xem trọng vấn đề niềm tin của nhân dân, rất sợ nhân dân bị hoang mang sợ hãi, vì như thế ngừoi dân sẽ siết chặt mọi thứ như kinh doanh, sản xuất, chi tiêu,….

1 Likes

Bác và nhiều cao thủ truyền lửa liên tục thế này ai bán thì cũng chịu, mình đang bận quá nên ít lên cùng mọi người, khi nào xanh đỏ bỏ ngoài tâm trí thì mới an nhiên được. Đợi mình cho mọi người xem 1 phần tài khoản đang âm sâu để an ủi nhé, chả có gì phải lo, tầm nhìn chúng ta rất đúng hướng, dù cho thế nào thì cũng sẽ về đúng giá trị doanh nghiệp trong tương lai.

2 Likes

Tương lai nó bị hủy niêm yết đấy. Đã CL là phải cl cho tới như vậy bạn nhé.

1 Likes

CEO và L14 của tôi, ai mua bán thì cứ tự nhiên, thị giá bao nhiêu không quan tâm, tỉ lệ sở hữu doanh nghiệp của tôi vẫn vậy, đâu ảnh hưởng, tôi mua vì tương lai vài năm sau nên tôi thấy rất rẻ.
hình ảnh

8 Likes

Nhătk được

1 Likes

Về 15 thì những người mua từ giá 10 vẫn lãi 50% chứ có ít đâu. Những người vào sau giá cao chịu kẹp ko bán thì những người có lãi họ vẫn vác ra bán. Nên sẽ là phải xuống tiếp thôi. Sợ về 12, 15 vẫn cao.

Trên website L14 có rồi đấy bạn. Trước giờ hình như các nhóm ■■■■ đang đồn này nọ về A7 sau khi bị tcbs nó cắt margin đấy.

Đời lọc lừa lắm!

1 Likes

Trên đây là ảo nên trước giờ em không bao giờ kỳ vọng người ta đối đai tốt với nhau, nhưng em vẫn tin còn nhiều người tử tế không lọc lừa nhau anh ạ.

Cái lúc này anh em nó hỗn loạn lắm, về mặt tâm lý là anh em nó sẽ " hấp thụ những điều tiêu cực nhất" nên sự tử tế là cần thiết để anh em vững tin.

Cảm ơn anh Tường nhé.

4 Likes

Nói như ông thì về 1 lãnh đạo công ty bán cũng có lời rồi, ai mua giá 10 mà lên 100 họ không bán thì tầm họ không dạng vừa mà đi bán lúc này.
Cái tên “tập” để “chơi” cổ phiếu thì đời ông còn thất bại nhiều lần lắm mới hiểu thế nào là đầu tư giá trị.

1 Likes

@Ga_con_78 @quaydaulabo gắn cờ CL này giúp mình nhé. Anh em gắn cờ giúp mấy đứa CL đọa đức giả này giúp nhé.

2 Likes

Thời gian trước giá cao lãnh đạo, người nhà lãnh đạo, Pyn họ bán đấy thôi.

Gắn cờ đi anh ạ, đám CL nó cứ hô vậy chứ có kiến thức gì đâu.

3 Likes

Bạn nói: “…Về dưới 30”, Tức là chính bạn cũng nghĩ đến khả năng vẫn giảm tiếp đấy thôi. Sao lại trách tôi CL?

CEO mà giảm sâu quá thời điểm này là mất luôn công ty chứ chả đùa. Nhiều đội lớn họ không thiếu tiền để thâu tóm doanh nghiệp, đặc biệt nếu họ nhìn thấy cửa thắng cao.
Họ đua vào thì phải tính nước CE chục phiên, hoặc thoả thuận, ae ở đây mua vì cái gì thì sẽ bán ở cái đó.

3 Likes

A Tường quá chất, thế này thì ae ko vững tay nữa thì nên chấp nhận nghèo bền vững

5 Likes

Các bạn gắn cờ con CL @Tapchoicophieu cổ phiếu này nhé, nó đang CL topic Dig và Ceo đấy, đừng phản hồi gì cả. Rác!

3 Likes

Giá này rẻ, sao không giải ngân luôn mà phải “nếu về dưới 30”?

Thôi ae đồng lòng gắn cờ con chim ngu ngốc này đi, để loãng , với F0 đang xem lại bị tâm lý, ai không theo chúng tôi thì sau hối hận đấy

4 Likes