Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Tin đẹp thế mà nay nó ỉu quá a nhỉ

3 Likes

Mới chạy mạnh hôm qua mà, cho tích lũy để vượt MA200 chắc ăn

8 Likes

Đài Loan nghỉ lễ vài ngày do đó VN30 sẽ bị DC bán mà lực đỡ không tốt từ Fubon (các quỹ ETF bắt đầu chốt lời rồi hơn 2 tuần nay và được Fubon cân) khả năng sẽ có chỉnh nhẹ. Đặc biệt họ VIN được kéo khá ảo khi lên kéo chỉ số thì chỉnh cũng đè chỉ số. Họ Thép cũng + bank cũng có thể xẩy ra chỉnh như trước đây mình nói là nếu tiền vào BDS + CK dứt khoát sẽ có nhịp hồi tốt hơn còn không sẽ chỉnh mạnh và bây giờ vài con penny CK phi mua không nổi, BDS bắt đầu “ấm”.

Dự thảo sửa đổi cấp sổ cho BDS nghỉ dưỡng (bao gồm condotel + biệt thự nghĩ dưỡng thương mại) sẽ là cú hích lớn cho CEO, cái này anh em đã kỳ vọng từ năm trước đọc lại phần đầu định giá CEO nhé, việc cấp sổ đỏ + khơi thông pháp lý (đang có khoảng 30 tỷ $ kẹt ở đây) + đúng chính sách nhà nước là BDS có sinh lợi ích lâu dài (không phải phân lô bán nền) nên anh em kiên nhẫn nhặt hàng.

Dấu hiệu suy thoái đã quá rõ ràng ở Vietnam thậm chí trên thế giới khi làn sóng sa thải nhân viên + GDP VN cực thấp trong Q1(thâ[s nhất 13 năm) + các chính sách về lãi suất điều hành có ảnh hưởng tốt đến tâm lý trên sàn còn lãi suất huy đông+ ls cho vay thực tế thì chưa biết nhé các cụ - đừng nhầm lẫn quá.

Theo mình BCTC Q1 của nhiều công ty sẽ khá thảm hại và còn thảm hại hơn trong Q2, vĩ mô vẫn không phải là yếu tố dẫn dắt mà dòng tiền tạo lập điều hướng theo sóng luân phiên : Thép - Bank (kéo trụ HPG - VCB - BID - STB) nay là BDS + CK + P(VHM - VCI mà Mid BDS + CK) sau đó sẽ luân chuyển qua các dòng nhỏ như dệt - cảng- phân…nó giống như thời Covid, tiền chả làm được gì đi " đánh chứng"

Dừng chủ quan quá về uptrend dù tín hiệu khả rõ do dòng tiền không thể làm gì và lại chạy vào CK chứ không phải do vĩ mô các bạn nhé, DN sẽ khó làm ăn , nhưng tiền có thể " dễ vay" và lại vào chứng - LS có thể tốt hơn nhưng điều kiện tín dụng sẽ cực kỳ khó không dễ dãi như trước, các bank lớn đều thấy được cú sốc của CS + SBV - trong Q2 sẽ tiếp tục gánh nặng trái phiếu + khóa bầu cử vào tháng 5. Cũng nên nhớ răng cú sốc tài chính thế giới chưa tan và chỉ tạm biến mất hoảng loạn, câu chuyện " sell in may" có thể lặp lại.

Đừng thấy dòng tiền chạy loạn mà tham, dòng nào khi bị quá bán đều có hồi và quá mua đều có chỉnh, cứ tuc tắc múc CEO ngủ cho ngon khi nội tại tốt - pháp lý ngon - chính sách tài khóa + chính sách pháp lý ủng hộ (khả năng Q1 của CEO vẫn ổn vì tiền thu từ bán hàng đợt trước vẫn book đều dù bán mới khả năng cũng dính thị trường chung)

Bocapchimlon copy

18 Likes

2022 sell nguyên năm còn chả sợ =)))) dăm ba cái sell in may thì sợ cái vẹo gì đâu anh :rofl:

9 Likes

ko múc in april lấy cặ c sell in may :rofl:

2 Likes

Quanh năm đu đỉnh k biết sợ
Một ngày sêu ọp lại thấy run =)))

6 Likes

Con gà :sneezing_face:

4 Likes

Ừ nhỉ :grin: ko Buy in Apirl thì sao có Sell in May :grin:

3 Likes

ngựa phi. nhịp này lên 30 chặt rồi. hé hé hé
:hugs: :hugs:

2 Likes

Đầu tư về cư bản là nhàn . Mời ace Ceoer

3 Likes

Gần 1 năm rồi mới quay lại diễn đàn, không rõ các ae cầm CEO giờ lưu lạc phương nào :)))

5 Likes

Ngaỳ mai Fubon Đài Loan lại bắt đầu giải ngân VN30 nhé các cụ !!! Trường hợp DC stop bán và Fubon kéo trụ lại thì nhịp hồi lại tốt!!!

10 Likes

Nhiều đội lớn bắt đầu chốt lãi.

1 Likes

Giữ thì cứ chìm nổi.
Đi lướt lát thì cut loss liên tục.nếu vốn ko tốt

4 Likes

Thế à :))

1 Likes

Buổi sáng CEO và VNI sẽ test cung (Fubon Dl thường giải ngân chiều - ETF VN và DC lại hay bán phiên sáng), anh em cầm CEO nếu còn tiền có thể canh vào - CEO đang tăng rất bền vững - đi đến đâu rung rũ đến đấy, tạo lập rất đẹp và rất an toàn, các ngưỡng 25-26 là những ngưỡng tâm lý vượt chậm rãi và gom - sau mức này mọi thứ sẽ rất sốc!!!

16 Likes

Cản 26.5 nhé các bác

1 Likes

ceo đánh bền nhỉ

1 Likes

Mỗi ngày 100 cổ bình thường bác a

2 Likes

Topic chất lượng về doanh nghiệp thế này mà ae ko ai ngó ngàng nhỉ :smile: chắc đang bận sóng sánh với NVL, DIG, 2 em đòn bẩy kiểu 1 mất 1 còn, vay nợ tùm lum :smile:

6 Likes