Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

CEO là siêu cổ nên toàn cổ đông siêu chất rồi bác. Cầm dài hạn nên lâu lâu mới vào pic chút vậy chứ ko lướt lát nên ko hóng từng ngày! :blush:

1 Likes

Ghét nhất thể loại khen cổ mình nắm nhưng nói xấu cổ ng khác. Ký tên: Cổ đông CEO

Phản đối. Người ta xinh xắn trẻ trung người gặp người thích hoa gặp hoa nở ( lược đi 3000 chữ) dư lày, vậy mà thoắt cái đã biến thành lão thái thái trong miệng bác rồi.

Ứ chịu đâu

4 Likes

Theo dõi

1 Likes

Kiến thức bác gái như bà cụ rồi. Trẻ người mà tài cao. Đánh giá cho anh em học hỏi về mấy cái bank tây tàu tác động sao đi bác

:upside_down_face:

2 Likes

5 Likes

Bung lụa

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

SIFI là viết tắt của Tổ chức quan trọng mang tính hệ thống.

Sau đại khủng hoảng 1929, đạo luật Glass-Steagall ra đời năm 1933 cấm tiệt ngân hàng mang tiền gửi ra đánh bạc. Năm 1999, đạo luật Gramm-Leach-Billey thay thế một phần luật Glass-Steagall, cho phép ngân hàng trực tiếp dùng tiền gửi đi đầu cơ trên thị trường, trước hết là mua chứng khoán nào đó. Có điều khái niệm chứng khoán ở đây khá rộng, bao gồm cả trái phiếu chính phủ, chứng chỉ có bảo đảm. Do đó vai trò của FDIC lớn hơn.

Luật Dodd-Frank năm 2010 cho phép “bảo lãnh”, tức ngân hàng khi gặp khó khăn có thể tịch thu tiền của cổ đông và những ai gửi trên 250.000 USD để bồi thường cho FDIC.

Do đó sau vụ SVB người ta mới hoảng hồn xem ngân hàng nào có tỉ lệ “đánh bạc” lớn nhất. Tức dùng tiền gửi ngắn hạn để đi đầu cơ dài hạn, qua đó dẫu tránh được rủi ro tín dụng nhưng lại vướng vào rủi ro lãi suất. Kết quả là ngân hàng Bank of America BoA lớn thứ 2 nước mĩ lại là người đứng đầu danh sách cờ bạc này. Còn may là BoA lại nằm trong danh sách SIFI khét tiếng nói trên, nếu ko nó đã được xếp chung mâm với SVB rồi. Tuy nhiên, BoA vẫn phải chịu tác động nào đó nên dòng bank mới thảm hại như vậy trong tuần vừa rồi. Nếu như ko có khối FAANG kéo lại thì đêm thứ 6 24/3 máu chảy thành sông.Tránh được mùng 1 vẫn còn ngày rằm.

Có điều bác đừng dùng từ nghe ghê chết đi được kia nhé, lần sau dùng từ nào khiến ox của em phải phát ghen lên ý. Nếu ko em ứ nói gì nữa đâu.

1 Likes

Ra khỏi hang thôi ae =)))

3 Likes

Thời tới rồi :rofl: :rofl: :rofl:

3 Likes

ảnh

2 Likes

DIG ngon hon CEO . CEO đã hồi khá roi.

ngon hơn thì mua DIG đi =))

1 Likes

Không còn để mua luôn bạn oi

Lên nào

Ceo lần này vượt 30 các huynh nhỉ

Cũng ko quan tâm lắm vì sớm muộn nó cũng vượt bạn à ^^

4 Likes

Ceo đang ăn ngon ở mảng du lịch khi khach quôc tê và china đang tăng manh kỷ lục . Ngoài ra rât nhiều dự án của ceo đang chuyển bị mở bán

2 Likes

FYI,

19 Likes