Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

vâng, bạn định giá CEO 6 tỉ đô thì khôn quá cơ??? T suốt ngày rình 3 chữ cái chỗ nào, cổ t cầm 3 năm rẻ mua thêm. M định giá CEO 6 tỉ và cái tên cái mặt đ dám công khai thì đủ biết trình thế nào rồi đừng lên giọng dạy đời.

Ngu lắm bớt lời đi, tại sao tao phải chường mặt ra??? Tao thích chia sẻ và thứ tao chia sẻ giá trị, bao nhiêu người muốn mời làm vài lon bia - theo học chấp nhận trả nhiều tiền hơn cả mấy thằng dạy như Công Tuyền, Tony…còn không có thời gian mà gặp thì sao tao lại phải đưa tên và mặt lên diễn đàn ảo khi tiền nta cảm ơn tao còn ko lấy 1 xu???

Như mài, xã hội gọi là đã ngu còn lỳ ấy, hiểu không??? Định giá dùng số liệu và dùng vĩ mô thời điểm bài viết, đến nay tao vẫn giữ không thay đổi nội dung trong khi đó ■■■ biết bao nhiêu sự kiện thiên nga đen xẩy ra như Bắt Quyết, Dũng - Ngân hàng thế giới, chiến tranh, Vạn Thịnh phát…

Cái đám thông minh sẽ mở mang đầu tìm thứ học hỏi và appreciate cái hay, cái đám ngu dốt nhìn thiển cận để ráng tìm ra cái dở mà phê phán.

3 Likes

Ông này là bác sĩ mà sân si quá. Khách qua nhà chơi cái ưu thì học cái nhược thì bỏ qua. Hoan hỉ lên mới có cái tâm với cái nghề của mình được. Tôi thật!:money_mouth_face::money_mouth_face::money_mouth_face:

1 Likes

TT tăng giảm ngắn hạn là bt, kể cả cô t cầm có bị chê là bt, nhưng bọn m cứ bị chê tí là dựng lên. CP nó có giá trị của nó, có phải ai phán mà nó lên hay xuống được đâu. Còn m, kể cả định giá sai t vẫn chưa bao h nói m ngu hay gì, mỗi ng 1 góc nhìn, nhưng cứ mở mồm ra là chửi ng khác không hợp y mình là ngu là kém sao ko nghĩ lại bản thân mình. T cho rằng những thằng như vậy là yếu đuối vô cùng.

1 Likes

Thank bác cạp vì những chia sẻ của bác. Hoan hỉ vì những gì bác đang làm là được. Người có người này người kia. Ai hữu duyên thì hái quả ngọt còn không thì do họ ko có duyên thôi bác.

2 Likes

Tôi sân si gì đâu bạn, thôi xong tôi cũng chả dại mà vào đây nữa. Động tí ng ta nhảy dựng lên kinh quá, chứ bạn thấy tôi có chửi bới gì đâu. CEO có lên cũng tốt vì chứng tỏ TT bds tốt lên, ai cũng có lộc, tuy nhiên đây là diễn đàn, mà đã là diễn đàn thì mọi ng cmt bình luận tốt xấu là bt chứ có ảnh hưởng đến cty làm ăn hay gì đâu

1 Likes

phiên nay một số hàng các bạn có thể quan sát tìm điểm mua :

• EVF : EVF đã cho một vùng tích lũy tốt, quá bán, phân kỳ và có thể quay lại một xu hướng tăng về đỉnh cũ.
  • TIG : Mẫu hình TIG đang kết hợp cốc cầm tay - 2 đáy, phiên nay là phiên test cung khi tạo lập kê trên test lực bán xuống đáy cũ nhưng cung yếu và tất nhiều vùng đáy cầu mức trung bình vì tạo lập đang đạp test. TIG mình khá kỳ vọng đánh kiểu như VC7, kéo lên mạnh phát hành đúng thời điểm đỉnh lợi nhuận cùng thoái vốn công ty con.
  • Thép : các bạn nên chọn một hàng nhẹ như TLH - VGS - NKG…, thép tích lũy tốt ở vùng này thì chỉ cần 30-50 tỷ kéo 1 con thì cả làng cùng vượt đỉnh( ngoại trừ HPG mình không chắc) - thép đâu đó kéo lại nhẹ hơn BDS.

BDS nói chung đang mạnh, tạo lập dùng đúng công thức gần đây mình chia sẻ là đánh sóng ngắn ngành nào thì trong phiên tận lực kéo 30-50 tỷ, riêng BDS phải xài tới cả 100 tỷ phiên. Bản thân VNI + VN30 phiên nay đều cho tín hiệu test kênh VCP đều ổn định và bật lên thì có thể quan sát thêm phiên mai tâm lý cân bằng ra sao.

Đoạn này đừng bỏ trứng vào 1 giỏ, leader các ngành cao su, nhựa, thủy sản, CK, BDS, Thép đều sẽ có cơ hội - CK sau nhịp tăng mạnh chắc sẽ cần tích lũy rung rũ lại, chưa kể vụ VND bị hack nữa.

7 Likes

Ceo, dig đều ngon, nhưng ceo mãi không phi

Một con hàng khá dị cho anh em nào đánh kiểu high risk - high return ( theo mình vùng giá này low risk vì có rũ thì giá tạo lập là 12.3 thì thấp 11.8 là hết cỡ trước khi phi) và đang có dấu hiệu sắp phi là HTP - hàng niêm yết sau của Hưng Vượng, tạo lập đám tự doanh TCI.

2 Likes

Tăng 13 điểm mà nó vẫn ko động tĩnh gì

cụ cầm cả dig cả ceo à, thấy bên pic cụ Cạp cũng thấy kêu :rofl:

TT này là tốt, nó phân hóa như vậy thì đọc dòng tiền mà vào,nó còn phân hóa thì chỉnh sẽ không sâu và không có hiện tượng margin call, dòng tiền CN đang ôm rất khủng, NN với chiến lược mỗi ngày kéo tất tay 1 con sẽ làm cho TT điềm tĩnh hơn.

2 Likes

con H.TP này nó giảm giống con F.IR, cắm đầu từ 40-50 về đầu 10x. Liệu vào bắt đáy có ăn ngay ko bác?

1 Likes

Uh, Dig em bắt đáy 4x bị thủng về 2x cũng bắt tiếp, xuống 1x hết tiền, ceo thì mới ôm đc 01 tháng

1 Likes

TIG đỉnh cũ 21.500. Lần này mà vượt đỉnh cũng tầm 60% bác ạ

1 Likes

bác Cạp có ý định viết sách hay làm bí kíp ko, để anh em được học hỏi với

CEO 2023 thì mạnh quá thể đáng, sang 2024 cần giảm tốc chờ thêm time mới lên đc

1 Likes

Ăn thì theo tôi là 70% còn ăn ngay như bác nỏi thì tôi all in lâu rồi làm gì đến lượt bác :rofl: đó mới là đầu tư.

Nhưng giá vốn của tạo lập là 12.3 và Vôn hóa đang rất thấp so với book value khi nó là mẹ của Hưng Vượng thì right time nó cũng đi được nhịp bèo 15-20% - đang tiệm cận Ma50 rồi, làm nhịp lên MA100 tậm giá 15 thì cũng không đến nỗi nhưng rải nhẹ ra, đừng ráng cướp hàng.

1 Likes

Hôm nay mình có mentioned đến 1 con BDS, và như thường lê thì mình đều đã nghiên cứu cả FA - và TA chia sẻ cùng mọi người. Lưu ý là tôi viết theo sở thích, tôi ko ăn tiền ai cả, anh em tự nghiên cứu rồi lời ăn lỗ chịu. Phần FA và game, các bạn nên tự tìm hiểu trên mạng và các văn bản công ty, tiến độ dự án từ wed…đừng có lúc nó chạy FOMO nó chỉnh cho hay lỡ lỗ lại đi đổ lỗi nhé.

Về TA, đây là mẫu hình và dựa trên FA, một số kinh nghiệm mà mình cho rằng nó hoàn toàn có thể là siêu cổ trong một nhịp ngắn hạn cơ mà các cụ đừng mong nó phi như CEO khi CEO phi.

Phiên nay tiền ở HSX chứ ko lan tỏa cả HNX, nên BDS penny Hsx và một số cổ từ Hsx hồi khá tốt chứ HNX thì chưa nhé.

2 Likes

Thỉnh thoảng vẫn còn sừng lên với đám vớ vẩn thì chỉ nói cho vui thôi cụ.

1 Likes