Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

lại làm thêm tý TIG a ak.nó đang bán thêm mấy chục căn biệt thự ở vườn vua

1 Likes

TIG ngon nhé, nhưng rải ra mua và tạm thời chưa FOMO nếu NAV bị kẹt. TIG có game tăng vốn và cả PHRL nữa thì phải giữ rất nhiều CP và kéo lên mạnh, các chỉ số đang rất rẻ nhưng tạo lập có vẻ đang kéo xả trên đè xuống. Để bớt tâm lý cứ rải ra thôi, dài hạn sẽ rất khủng.

Mình sẽ không lập PIC riêng về TIG nhưng các bạn có thể tham khảo ở Tus này, tránh chim lợn và những bạn chỉ rình 3 chữ cái trading lỗ rồi chửi đổng nhé - lãi các bạn hưởng, ngắn hạn lỗ tự học cách chịu trách nhiệm.

5 Likes

Đại hội CEO có đủ ĐK để họp không Bác? Thấy nhiều thông tin bảo hủy do không đủ tỷ lệ!

1 Likes

Dòng chứng các bạn tham khảo mua TVS - thanh khoản bắt đầu cạn thì nếu nhịp phi sắp tới có thể 30% với kỳ vọng game cổ tức. TVS năm vừa rồi lãi 210 tỷ và là con lãi cực tốt nhưng chưa tăng do chủ tịt để đội ngoài đè giá và mua TT 6.6t cổ - trong khi thanh khoản mỗi phiên chỉ vài chục ngàn cổ đến vài trăm.

2 Likes

giá vốn e 12,5 .e cầm nó dc thời gian.hôm thấy a review nó thấy cùng quan điểm quá nên ôm lâu dài.kkk

1 Likes

12.5 là giá vốn tạo lập, được bác Nghĩa đẩy ra bên ngoài đấy.

2 Likes

Đang họp rồi các Bác!

5 Likes

Em có đi không @TNG85

Có gì hay ghi chép lại cho ae nha anh

Đại hội không đủ cổ đông tham dự nên không thành công anh!:sob:

1 Likes

Chán nhỉ, CEO toàn tiền lớn và CM giữ nhiều còn tổ chức vào T6 thì lại khó. Mà sao nhìn có vẻ chị em nhiều nhỉ.

thấy ngài ct CEO oánh dị lắm lại hơi tham, nhỏ lẻ chả xơ múi đc gì mấy nếu oánh thuần PTKT T+

Một góc thôi anh! Mà em đến sớm cũng buôn vài ba câu chuyện, toàn gặp T+, gặp đúng 1 bác nhiều tuổi đã giữ cổ phiếu Ceo nhiều năm, hỏi bác giá vốn của bác bao nhiêu thì bác ấy bảo " tôi cũng chẳng để ý nhiều tới giá vốn, giá thị trường", :laughing:

1 Likes

Các ông vào nhà người ta, các ông đòi ăn trên xương máu nta ??? Xét về lịch sử nhà chủ tịch chỉ có chị gái bán 6T vùng đỉnh vì cần tiền và cũng bán khớp lệnh đúng 1 phiên không kéo xả, anh Bình anh đã bán ra chưa??? Chả lẽ anh cứ lấy tiền của mình kéo lên cho đám kền kền vào rỉa???

Nhìn sang DIG, nhà Thiên Tân + Himlam (Mình Xoài + Thái Sâm) đã hút của anh em gần 10K tỷ, Họ VIN bác Vượng đã hút của anh em hơn 20K tỷ vùng đỉnh VIC VHM, nhìn DXG, chủ tịt kéo lên để bán xong mua phát hành giá 10, PDR tính ra hủ tịch còn đàng hoàng, các NDT lớn đồng hành lúc khó khắn thì anh Đạt cho PHRL giá 10…đầu tư đừng dùng quá nhiều cảm tính mà nên nhìn theo thứ thực tế nó xẩy ra. CEO tiền lớn nó nhiều vì tài chính tốt, pháp lý ổn và trong hỗn mang của BDS các CTBDS nợ, bán vốn, phát hành trái phiếu tùm bậy thì CEO vẫn lừng lững chậm lại nhẹ nhàng mở rộng quỹ đất.

2 Likes

thì ai ôm dài thì ăn thôi bác, em vẫn còn ôm ít đây chả bán

1 Likes

à bác Cạp cho xin ý kiến vụ cụ Minh Xoài- Dang Thang ntn???

Theo mình đứt

2 Likes

thế là vào lò thật à, nói chung làm ăn ko có tí đạo đức nào thì phải thế thôi

Đa phần doanh nhân gốc Hoa họlàm ăn rất đoàn kết và hỗ trợ nhau rất tốt, điều mà anh em người Việt lại rất dở dù trong nước hay xa xứ, gần đây thì nhóm DN này đi gần hết chủ yếu dưới thời 2 Nhật : Chú Thanh THP - Chị Lan VTP - Anh M himlam

Chuyện đạo đức kinh doanh khó nói, mình chỉ nhìn nhận về trình độ kiệt xuất của họ thôi chứ VN sờ đâu chả đi :rofl: nói cho vui chứ chuyện chính trị bớt bàn nghiêm túc nhé.

2 Likes

à thì em cũng gọi là oánh giá có tí theo cảm tính thôi, còn đương nhiên mọi chuyện ko đơn giản như mình thấy trên màn hình