Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

DJ tăng phiên thứ 3 " three white soldiers" trước thềm earning - Tesla earning giảm hơn so kỳ vọng và anh em áp dụng chiến lược Châu Á " by the dip" nên after hour tăng 11% :smile: và đang kỳ vọng cứu vớt VFS, dù vậy Tesla đang chuyển xuống dòng giá thấp thì VFS khả năng còn đi xa.

BCTC của VIC ra theo mình sẽ chưa thảm họa bởi việc bán VRE sẽ cover một phần lỗ của VFS, VHM chắc không tệ nhưng lực bán của anh em NN sẽ còn khủng.

Hệ thống KRX sẽ vận hành vào 2/5 và sẽ có thay đổi trong cách khớp lệnh, nhưng UBCK nó xem thường NDT, đếch gửi bất cứ thông báo nào về thay đổi ngày hay sẽ thay đổi ra sao, đặc biệt các đánh ATO và ATC, trong T2.5 thì cái cách khớp ATC như thế nào rất quan trong - ngày trước, từ cái hồi đỉnh T2.5 là chuổi ngày margin call. Ai đó rảnh nên lên 1 bài về điều này, tất cả thay đổi, UBCK nên gửi thông báo và các CTCK phải gửi thông báo vì nó " ảnh hưởng trực tiếp lên NDT"

Từ giờ đến thứ 6, mình khuyên các bạn về bờ hoặc đang lãi hoặc lỗ nhẹ nên " nâng cao tỷ lệ tiền mặt", quan sát GD NN, sự thay đôi cách GD sẽ cần thời gian thích nghi chưa kể là anh em CN lại đang giữ lượng CP quá lớn trong khi NN - TD - ETF đang táng ra rất khủng, anh em CN giữ tới 1,7K tỷ hôm qua sẽ có cơ hội chốt lời hay không???

4 Likes

Bác Cạp nhận định thêm về BĐS giúp ạ? Nhóm đợt vừa rồi lead như DIG, PDR giảm sâu. Giảm như này mà pht thì sao cổ đông mua đây :’(

Khó nói lắm bạn, TT xấu hoặc ko đồng thuận thì hủy chứ vol và vốn hóa như vậy họ khó đỡ và kéo. Như TIG thì các bạn thấy nó dư sức đỡ ATC và kéo trong uptrend - VFS ( dòng chứng)…phiên có vài tỷ đến vài chục.

Theo mình thì tạm thời nghĩ lễ bớt tiền đi.

3 Likes

https://files.fm/u/x2q7xksrm8
Bác xem file này về cách vận hành của KRX

TT về cơ bản là đang kéo không vol - 2 con hàng kiếm chỉ số là GVR - FPT thì con FPT đang ở đỉnh và cung ra đang rất lớn, tạo lập dựa tin để đánh - GVR thì vẫn vậy, vốn hóa cao nhưng thanh khoản thấp thì chỉ có ý nghĩa về chỉ số. Hồi toàn thị trường, không phân hóa, không kéo tím FTS để tạo hưng phấn cho FPT (FTS nhẹ hơn nhiều)

Lý do sao hôm qua TD đóng chốt lãi 11K HD short và đạp vội TCB - MWG. Nếu hnay không thể kéo tím dứt điểm FPT, thì chuyện nó quay ra đạp và đạp luôn họ VIN tiếp sẽ rất xấu nhé. Cái lúc các bạn đặt câu hỏi sao không hồi cho để cắt ấy thì những lúc như thế này nên suy nghĩ, NN lonng 3k HD và thị trường kill short, anh em CN hôm qua short thì đến nay đi gần 30% tài khoản.

3 Likes

lái còn kẹp đó, kéo lên cho lái ra hàng đã, ae kiên nhẫn bán theo lái.

đợt giảm mạnh vừa rồi tay to nếu có ôm hàng cũng ko trở tay kịp mà bán, nên kiểu j họ cũng gom mạnh vùng này TBG rồi kéo lên bán mà về bờ, ae cứ canh 20x mà xả.

Cho em hỏi thêm với:

• Giả sử đang là sóng 2, ngoài các yếu tố ở hiện tại, anh có tham khảo thêm về biên độ và timing ko? Em thấy biên độ giảm đang tầm 10% nhưng mới chỉnh 1 tuần thì khả năng cao còn tạo đáy 2 như anh nói?

• Với em chưa hiểu lắm ý anh nếu “có thể là downtrend thì áp dụng 5 sóng, mua vùng đáy thứ 3 rũ margin”. Vậy sóng 1 là tính từ đâu? (tìm hiểu mà đang nữa vời nhờ anh chỉ thêm :smile:)

1 Likes

Nay nó đang đánh DIG, kê dưới và bank CTG đang được xài tương tự. Nếu DIG được đánh tím và kê dư 100%, TT sẽ ổn còn nếu DIG và CTG không ổn tức là không có cầu và rút lệnh, mọi thứ sẽ xấu, hedging phái sinh sẽ xẩy ra.

1 Likes

Khi tt chung điều chỉnh các cp largercap vẫn được dòng tiền ưu ái lựa chọn

(Nãy em nhầm chút)
Cảm ơn anh để em tham khảo thêm ạ.

Phiên sáng nay theo mình là thị trường khá ổn, hồi toàn thị trường, điểm số VN30 được kéo bởi MWG GVR CTG VIC và vài bankvà đặc biệt là FPT, BDS - CK - DTC đang hồi khá tốt và vol không tệ kho CN FOMO theo TK NN mua ròng, NN đang long 2K HD.

TT cân bằng lại và phiên mai sẽ có khoảng 1.7K tỷ hàng CN hôm qua lãi hoặc hòa vốn tính theo giá trung bình, sau phiên bán hơn 1K tỷ và chốt 11K HD short thì khả năng TD cũng đã tạm hết hàng chốt, giờ vấn đề sẽ là anh em CN chốt lên nhau thôi nhé, tuy nhiên thì trường không có gì là chắc chắn cả, giai đoạn vừa rồi TT lên là do anh em CN và anh em vẫn đang nắm rất khủng, phiên sáng dù quan sát rất ngứa tay nhưng đa phần cổ kéo luân phiên từ FPT CTG MWG GVR…các dòng xanh mạnh nhưng lại chưa có dòng nào kéo tím dứt khoát nên thôi tạm thời đi sau cũng được, ăn mỏng cũng được. Nếu chiều nay có một con nào leader được kéo tím dứt khoát thì các cụ có thể giữ thêm quan sát ngày mai GVR DIG FPT FTS VGS MWG …hoặc đến 13h30 NN vẫn mua ròng hơn 200 tỷ chứ không quay lại bán thì tạm thời cứ giữ hàng thêm sáng mai nếu còn tham, còn không thì tạm cân đối giữ tiền một ít. Thị trường lên chữ V sẽ phải phân hóa còn không sẽ phải chỉnh rũ margin thì mới có đoạn xuống rát chữ V margin.

Còn nếu thị trường phân hóa, đảo dòng luân phiên, lúc nào chả có cơ hội.

2 Likes

PS đang cho thấy khả năng sẽ có nhịp rũ cuối phiên nhé, tuy nhiên BDS có TCH - DTC có KSB tím thì thị trường nếu rũ vẫn tốt.

1 Likes

Cám ơn bác Cạp!!!

đánh tím ae ơi

CEO tím 500 ae ơiiiiiiiiiiii

1 Likes

Tuyệt vời bác ơiiiii

1 Likes

Ceo lại xuống mất rồi k tím đc

chốt lãi nhiều thế thì tím sao được.