Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

DIG tím cứng luôn. Mới hôm qua giảm k thấy mặt trời

Như vậy không phải là cứng đâu. Nay tím cứng đúng nghĩa chỉ có FPT thôi.

1 Likes

Thị trường đã có nhịp hồi, anh em NN phiên nay bỏ ra hơn 700 tỷ kéo thị trường riêng VN30 là 300 tỷ và xanh tím khá tốt, nhưng hàng phiên qua sàn thì nay lại tím và gần như là trả điểm lại phiên hôm qua ở Midcap - VN30 được kéo bởi FPT, HPG, CTG (kéo HPG thực sự bất ngờ).

Thị trường đã và đang cho cho nhịp hồi, VNI vùng 1220 là vùng kẹt vol lớn và vùng hòa vốn còn lại PS của NN là 1240 - VN30 này là 1232, quan sát kỹ thì VN30 đang cao hơn VNI tới gần 30pts trong khi lịch sử trung bình chỉ tầm 10-15pts là max thì theo mình đây vẫn là vùng kéo phục vụ cho PS về bờ, nơi này anh em CN ít hoặc đa phần là bank còn Mid BDS CK và Thép còn chưa ổn.

nếu không còn phiên NN bán tầm >.200-300 tỷ thì còn hi vọng, còn chỉ là kéo xả (NN hàng để T0 nay mua mai bán rất nhiều nhé) thì TT mưu cầu ổn định lại

3 Likes

Nhờ các Bác phán

1 Likes

image
Cái nào đúng vậy bác?

1 cái Hợp nhất, 1 là Cty mẹ Bác nhé!

2 Likes

2 hàng các bạn có thể quan tâm với rủi ro khá thấp và đang bị đè, giá đang tương đương giá tạo lập :

• TDN : con này rất ảo, thị giá 13.8 nhưng sắp trả cổ tức 2.1K/ CP, nếu nhẩm nhẹ theo lãi NH tầm 6-7% thì thị giá của TDN nên là 18-19.
  • ASM : lợi nhuận giảm nhẹ so với năm 2023 nhưng sóng điện, xuất khẩu ăn theo tỷ giá, BDS…và ASM đang tích lũy MA100 và có lực đỡ vùng 11.

TT không call marging thì chỉnh lại lên còn không thì chờ hàng khỏe tạo 2 đáy mua.

5 Likes

Bác nghỉ lễ dài quá, hóng lâu không thấy comment :smile:

ASM ảo ghê thật, hốt mớ giá 11 ATC kéo ăn luôn 5%.

2 Likes

sáng ngày làm 30% tiền còn này bác ak.kk

2 Likes

target bn a

Kỳ vọng là mai dùng TK NN kéo trần vì phiên nay tạo lập đạp rũ thung 11 hù nhưng cung không có, đa phần hàng bán là tay trái bán tay phải test cung. Dự kiến là 12.2-12.5 giải quyết đi thôi.

1 Likes

còn ai cầm con hàng penny bds ko nhỉ hay nhảy tàu hết rồi các cụ

Các cụ nên canh con TDN lúc nào nó đánh, mình không tin cổ tức 2.1K mà để giá 13.8 đâu - 15/5 là ngày chốt rồi.

Chưa kể dồng than sễ hot thời gian tới vì TT đang phải quyết liệt cấp than cho nhiệt điện vì thiếu điện nữa nhé. Con này + TC6 sẽ sát nhập nên nếu đầu tư đánh ngăn thôi.

3 Likes

Bác cạp phân tích dòng bds thời gian tới đi bác

BDS hiện tại khó nói lắm bạn, tuy nhiên nếu săn hàng BDS vốn hóa nhỏ, hàng chuyên về chung cư - nợ thấp và lợi nhuận tốt, có dự án đang ra hàng tốt ấy chứ mấy con lớn chuyên về Đất hoặc trông chờ vào các “đại dự án” mà còn trên giấy sẽ rất lâu khi mà chính trị nội bộ bất ổn.

Các bạn nhìn NVL, sẽ cần bao lâu để cứu??? DIG thì ông tuấn ■■■, PDR hay DXG NLG lãi mỏng, KDH không đến nỗi nhưng con AGG chuyên về CC thì lại lãi tốt. Hay TCH cũng vậy.

Theo mình tiền ở đâu thì mình ở đó, hàng công nghệ đang là leader thì canh chỉnh mua, hàng hàng không đang có sóng canh chỉnh mua dù hàng này laaix nhờ xóa nợ thì ảo, các dòng sản xuất độc quyền như cao su, hóa chất…đang tăng ổn định…dòng điện + than + LNG sẽ nhức nhối thời gian tới khi thiếu điện khủng hoảng, LNG các bạn nên quan sát CNG con này đang giai đoạn đầu tư và sẽ là con hàng tăng trưởng như CSV nhé. Thêm nữa khi tiền rảnh quá nhiều thì CK luôn đầu sóng, có thể là thép (VGS mạnh)

Anyway, TTCK nó là cung cầu và là TT tâm lý, tại từng thời điểm nhìn dòng tiền, tiền nó đâm vào thì chả cần lý do gì cả PE trên trời nó cũng mua, ko vào thì vàng bạc nó vứt ra như rác.

Thêm 1 con dòng bank nếu bạn nào muốn ngủ yên thì ôm dài con VAB, con này có 2 game : chuyển sàn và cổ tức 39% và giá đang dưới 10 đấy.

2 Likes

tốt nhất là canh những con đang có nền và trend tăng nhưng chưa quá 10% từ đáy và lực cầu mạnh của NN mua, sang tuần bắt đầu DHPS, VN30 đã ở đỉnh và VNI cũng tiệm cận - TT đánh khá giống đoạn 9/2023 sau pha chỉnh thì kéo phân hóa (nhưng thời điểm đó cho hồi r margin call nhé) và tạo lập cũng dùng đúng bài sáng dùng TK NN bán test cung xong chiều lại mua vào.

3 Likes

Trước anh cũng từng" dự báo" CEO là khoảng thời gian 2025, giờ anh Bình cũng dự đoán thời gian cho BĐS là 2026, thêm 1 năm cho chắc🤑. Mà em thấy anh Bình năm nay chia cổ tức bằng cổ phiếu không vui lắm anh nhỉ! Để nhiều loãng cổ phiếu, khó cô đặc!

1 Likes

Bác chủ thớt còn cầm CEO nữa ko

BDS nó là tài sản em ạ và nó cần nhiều vốn và tỷ suất lợi nhuận khi TT ấm lại sẽ rất cao 25-40% nên hiếm công ty BDS nào chia bằng tiền.

Anh Bình thận trọng quá nhưng chính nhờ sự thận trọng đó mà vừa rồi sống khỏe, kiên nhẫn thôi em.

2 Likes