Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Cầm ceo từ độ 40

Tín hiệu thị trường chấm dứt margin call để các bạn quan sát và bắt đầu sử dụng margin cho vòng mới, hiện tại mình nghĩ các bạn có thể rải ra mua được rồi vì đáy khả năng đã đâu đây thôi :

• NN mua dứt khoát kéo tím một con bluechip midcap và tốt nhất là NN ngừng bán, anh em CN đã cân rất khủng và các tổ chức lớn xài margin nên margin đang căng cứng, chỉ có tiền NN mới tạo tâm lý mua cao hơn.
  • HVN hút sạch sàn, trước đây cứ phiên sáng rũ là phiền chiều vào kéo HVN, HVN vốn hóa khá lớn nên kéo mạnh HVN tạo hiệu ứng khá mạnh cho VNI
  • Họ Vietel tạo đay, họ này về cơ bản giống HVN là vốn hóa khá cao tạo chỉ số nhưng khi nó tăng ko tạo được dòng tiền FOMO nhưng nó giảm kéo chỉ số thì bị đạp cùng.
  • Dòng chứng luôn là dòng báo bão, nếu 1 con trong dòng chứng được kéo tím dứt khoát hoặc một con trụ kéo dứt khoát tạo cầu đỡ margin.

TT khá chán nản khi dòng tiền lệch lạc vào các dòng nhỏ mang tính sản độc quyền và ít dính tới lobby chính trị như công nghệ, cao su, thủy sản, dệt may, y tế…đây là các dòng mà tiền lớn không vào được vì vốn hóa nhỏ, tiền đổ vào vài bank thì cả TT lại nát nên sẽ có cú rũ margin cho vòng mới.

Theo mình phiên tới HVN + họ Vietel + Dòng chứng sẽ cân bằng, chỉ cần 1 tín hiệu kéo như ở trên là dùng margin - Dòng tiền vẫn đang rất ngại các dòng dính tới bắt bớ như BDS - CK nhưng lại hướng tới các dòng lợi nhuận tốt như cảng, phân đạm, hay độc quyền như công nghệ nên các bạn cân nhắc cơ hội.

Trong margin call, TT xuống như thế nào sẽ luôn lên như vậy.

6 Likes

Lâu lăm mới thấy Bác chia sẻ và động viên anh em. Chào mừng Bác

1 Likes

Cũng đang lỗ 5% và gần full cổ rôi bạn - có tín hiệu nữa là margin rồi để tới hết Q3, tưởng bạn bỏ chứng trường rồi mà.

1 Likes

bác còn ôm CEO ko bác hay thoát hàng rồi

2 Likes

BĐS nghỉ dưỡng khó khăn đến 2026, cổ phiếu CEO bị pha loãng nhiều do phát hành thêm và trả cổ tức bằng cổ phiếu nên tôi nghĩ còn phải tích luỹ lâu.

Tính ra trong đám BDS - CEO là giảm ít nhất đấy cụ ạ, việc tôi cầm hay không không ảnh hưởng được giá CP nhưng tôi vẫn ở đây thôi.

TT tiền lệch lạc, khối NN rút liên tục, ETF bán ròng nên không có dòng tiền điều hướng uptrend, dù vậy chỉ số được giữ 1 phần là để họ xả 2 lại để hedging lại phái sinh, đoạn vừa rồi mình cứ ăn non các dòng nhỏ rồi nghỉ chứ bảo thủ quá nhiều vào BDS - CK thì móm hết, tính ra CEO khỏe đấy, nó chả giảm thuộc dạng ít nhất rồi còn gì.

Nhưng TT như vậy cần tiền ngoại vào, mình không rõ là việc xác thực sinh trắc có làm giảm số lượng tài khoản CK hay ảnh hưởng TT không bởi các bạn biết, rất nhiều TK NN là " fake" hay thậm chí nhiều TK của cùng 1 người thì việc đẩy giá sẽ khá khó nhé.

2 Likes

Em vẫn ôm nguyên full CEO từ lâu mà đợt này giảm quá trời bác ơi.

1 Likes

Bác ôm CEO giá bao nhiêu vậy ? tôi cắt nửa vâng trăng rồi

1 Likes

Bạn giỏi đấy, bạn cứ để đúng mục tiêu, CEO theo mình nếu longterm ko phụ ai đâu.

1 Likes

Em cũng full CEO Bác Cạp ạ, tính ra cầm được 2 năm rồi, chả bán ra cổ nào! Đợt này hơi buồn tý, nhưng cứ để đấy thôi!

1 Likes

Rải ra mua đi, các dòng vốn hóa vừa thôi như thép, phân, dệt, cảng , vận tải…

2 Likes

chào cụ…lâu lắm mới thấy cụ onk

2 Likes

các bạn có thể mở HVN - MWG, đây sẽ là 2 yếu tố hnay để giải ngân, riêng mình thì phiên sáng đã đủ và chấp nhạn lỗ còn 3% với target ăn 15% nhịp này- chưa margin.

HVN phiên nay sẽ rút sàn, đó là dấu hiệu tốt cuối cùng.

3 Likes

Có lẽ tạo lập đọc được đúng bài và hội tủ đủ các yếu tốt, có thể ngắn hạn còn rủ nhẹ nhưng theo mình khi marign call hấp thụ hết, tiền ngoại vào sẽ tạo ra uptrend nhé.

Mình lại lượn đi - good luck các bạn nhé!

3 Likes

ở chơi xho zui bác ơi…bác đi ở ẩn đâu thế cho em theo zới…kkk

Bđs ổn ko a

TT khả năng sẽ còn rũ nhẹ test 2 đáy để NN hedging phái sinh thêm lần nữa bằng việc bán nhẹ, nhưng theo mình khi Margin sạch và cả TT hồi tốt thì khó giảm sâu thêm. Ai có vị thế đang âm tầm 3-5% thì hold kệ, test 2 đáy ổn múc margin.

CHọn leader mà mua, chọn dòng nhẹ, có kết quả KD tốt đợt vừa rồi nhưng tăng sốc rồi giảm sâu mà mua.

Anh viết có vài bài thôi, ráng dành đọc hiểu rồi lọc ra đúng khẩu vị của em nhé.

Vâng Bác! Vẫn gồng hết sức ạ

1 Likes