Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Ae cổ đông thưởng thức hoàng hôn tại dự án nhé! Ngày mai bình minh lại đến!

16 Likes

Cái này trước mình có đề cập đến, khả năng cao tháng 7 tháng 8 áp dụng. Lúc đo giá CP sẽ ko còn là rào cản hay NDT ko chọn hàng rác penny đầu tư nữa.

Việc về lô 10 cũng sẽ thu hút thềm nhiều ndt vì ngân sách thấp cũng có thể đầu tư nhé.

8 Likes

Ok bác, các thị trường lớn còn cho phép mua lô 0.1 mà vn đòi nâng hạng với lô 100 thì làm sao nâng tỉ lệ dân số tiếp cận ck được, việc về lô 10 thậm chí lô 1 là cần thiết để các cty tiếp cận nguồn vốn được dễ hơn cũng như tăng tính khách quan của thị trường

2 Likes

Đó là lý do mà NH tự tin như vậy

1 Likes

Về lô không phải là để giới hạn nguồn vốn mà do giới hạn của hệ thống xử lý lệnh của sàn.

Khi lô càng nhỏ thì hệ thống lệnh GD càng lớn, gây tắc nghẽn ( giống vụ QC) nên còn chưa làm được, những sẽ nâng cấp để làm thôi.

2 Likes

thực sự e ko tin cái vụ tắc nghẽn sàn lắm, nó giống chiêu trò của nhiều bên bắt tay nhau để đưa chỉ số về những vùng nhất định chứ ko lột tả hết cái việc mua bán thực tế. Có điều e xác định đi đường dài nên tối về mới xem bảng điện cho biết rồi dạo quanh forum hay các trang tin để cập nhật tin tức. May mắn là còn những topic ae vào chia sẽ tin tức và góc nhìn như của bác để cùng nhau trau dồi, càng ngày càng phát triển lại càng khó tìm kiếm góc nhìn khách quan ko vụ lợi

1 Likes

Cái đó có bạn nhé. Nó cũng như băng thông internet nhà bạn nếu bạn mua dung lượng thấp nhưng tải cùng thời điểm quá nhiều sẽ nghẽn mạng.

Thị trường không lọc lừa đến vậy, ít nhất là quy mô quốc giá :blush:

2 Likes

CEO mai rút chân tạo phân kỳ đảo chiều phá thế cho dòng BĐS ổn định tâm lý cho VNI nào!

1 Likes

Ngày mai kick off tại Hà Nội, riêng phân khu The premier này hơn 2800 tỷ doanh thu, tiền thật nè đếm đi các bác!

7 Likes

28/5 sẽ có thông tin cháy hàng bác nhỉ :blush: @Tuong_Huynh

2 Likes

Giờ tôi chả buồn đoán gì nữa Huhu , rơi vào trạng thái “chán nản” rồi, đúng đáy rồi đó bác. Mai múc nhé

5 Likes

@Thudao còn thức không em? Lên chém gió nè cụ, đáy rồi không khí yên ắng bao trùm hết, lạnh quá không ngủ nổi

8 Likes

vẫn còn em ở đây nè, tuy không đóng góp được gì nhiều, chỉ biết đọc và bấm like thui kkk

4 Likes

Anh giữ sức khỏe, trận đánh còn dài. Cần anh em bền chí truyền động lực cho mọi người.

Giờ làm than khắp nơi chứ ko phải mỗi CEO, chia sẻ nhau vui chút cũng là điều đáng quý.

8 Likes

Các bác nghỉ ngơi sớm đi, tôi chuyển sang phương thức đánh chắc tiến chắc của cụ Giáp.

2 Likes

Chứng sĩ nào đại diện Vn tham gia vậy :joy::joy::joy:

3 Likes

Trường kì kháng chiến :sunglasses:

3 Likes

Mấy bữa nữa xanh tím ae lại nháo nhào quên hết à cụ ơi

4 Likes

Chứng trường khốc liệt quá, chiều nay còn đọc tin có cụ nào chịu không nổi áp lực nhảy từ tầng 26. Đoạn này, cổ phiếu giảm giá thì cũng đã giảm rồi. Kể cả có giảm nữa thì tỉ lệ giảm cũng sẽ không nhiều. Kinh nghiệm quá khứ cho thấy, sau những tuần giảm sâu sẽ là một vài tuần hồi phục, rồi Cổ phiếu đạt đến trạng thái cân bằng cùng thị trường, rồi một thời gian đi ngang tích lũy, cổ phiếu lại bật tăng. Ae nào vẫn đang còn hàng thì cứ bình tĩnh và kiên trì, có thể để thị trường cân bằng xác nhận vùng đáy thì mới mua vào, sẽ an toàn hơn rất nhiều. Khi thị trường giảm, thì 80% cổ phiếu sẽ giảm, tuy nhiên, những cổ phiếu nào hình thành đáy trước, và có sức mạnh lớn hơn thị trường, thường sẽ là những mã dẫn sóng khỏe nhất ở nhịp sau. Tuần này xác định là một tuần khốc liệt nhất của thị trường anh em nhé.

3 Likes

Ae nghỉ ngơi dưỡng sức để chiến đấu tiếp nhé.

4 Likes