Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Ông nói vô văn hoá bỏ mẹ ra,tôi nói thẳng với ông này,ông ra thử xem ngân hàng tmcp đơn cử như tpbank xem có cái ls cho vay như ông post ko.còn tôi nói việc ngân hàng siết bds là thật,room tín dụng ko đc nới thì lấy đâu ra tiền cho vay.

M dốt vl.
Cái bảng đã ghi ls ưu đãi tức là ưu đãi trong năm đầu tiên hoặc trong 6 tháng tùy thơi hạn đi vay.
Sau đó nó sẽ điều chỉnh lại theo biên độ.
Đã ngu còn to mồm.
Còn siết mà bank tăng ls với kì hạn 36 tháng tăng thêm 0.25%/năm với khoản gửi trên 36 tỉ thì đó gọi là siết à con lợn.
Room tín dụng nó tùy thuộc các khoảng hạn mức của của các khoản vay doanh nghiệp ngta vay ngắn ngày nữa nhé con lợn :slight_smile:
Có hiểu về nghiệp vụ bank ko v :rofl:

2 Likes

M dở hơi bỏ con mẹ ra,t hỏi thật m ra thử bank xem có vay đc cái ls theo bảng ko,ưu đãi đấy là 3 tháng à.hay cứ phản biển thì m kêu chim lợn.còn việc cp tăng ai cũng mừng nhưng cũng phải sàng lọc thông tin chứ.việc bds nó đc hưởng lợi cũng phải từ nhiều yêu tố hỗ trợ,còn ko thể phủ nhận đợt này bds sẽ bị bank siết.m ko tin ra hỏi thử xem room tín dụng năm nay đc cấp so với năm ngoái như thế nào,có phải đang bị siết 1/2 ko

M lại ngáo nữa rồi :laughing:
Thế thì m đi khảo sát đi, t khảo sát r :laughing:
Siết mục đích đầu cơ, lập dự án ảo. Còn mục đích mua để ở mắc cái gì mà siết ??? :laughing:

1 Likes

siết gì?siết xong tiền làm gì?cho sản xuất lãi có múc đất không? :laughing:

kì vọng giá trị đất và cổ tức.kì vọng giá để anh em nào bán thôi.

Sao ae ko hiểu vấn đề hay đang bị ngáo vậy,về lâu dài tiền sẽ đổ về đất,h mua tích sản chả ai nói gì,còn về ngắn hạn bds chưa thể nở rộ đc,còn bank cả bds nó là quan hệ tương hỗ cùng phát triển,

sốt khắp nơi đó?nở rộ là í thế nào?

Nhấc mẹ cái đít lên mà đi tham khảo,cứ ngồi mà phán bừa,ko thể phủ nhận bds sẽ là nơi trú tiền nhưng nó cần thời gian để phát triển,còn về ngắn hạn đợt này bank và bds xùng bị siết như nhau

Haha room TD năm nay là 14% nhé bạn tăng hơn năm 2021 và có thể được điều chỉnh( tăng thêm). Năm nay NH bơm ra tầm 11,8 tr tỷ đến cuối 2022.

2 Likes

tôi bảo lạm phát không quá 12%,siết bằng mắt đó. :laughing:

1 Likes

Nở rộ là sẽ là ngành dẫn sóng đó bác,còn e thấy ngắn hạn đợt này bds và bank bị siết như nhau,các bố bank 2 năm qua ln nhiều mà toán đi giấu nên đợt này bị ép khô ra

khoảng 2tr tỉ bơm.

1 Likes

Tôi chưa tính đầu tư công đâu nhé.

1 Likes

ok.do cti ck nó hãm.nó đánh xuống.thực tế nó đi láo. :laughing:

1 Likes

Có hiểu việc dừng gn là do đâu ko.
Khối RB fai uy tiên cho CB để các khoản thanh toán tới hạn sau đó cân đối giữa ngắn và dài r sau đó HO sẽ cho gn bt nhé ku em.
1k tỉ đối với bank là nhỏ rích. Nhưng khối nguồn vốn cần cân các khoản sez tới hạn cơ cấu vs các món mà cơ cấu nợ năm 2021 nhé.
Tội, đi làm mà không hiểu đc ẩn ý sau đó của bank :laughing:

3 Likes

Các bạn ảo lòi ra,tôi đã bảo ngắn hạn bank và bds đang bon siết,nó cần thời gian để đc khơi thông,còn dài hạn thì ko ôm đất thì ôm cái gì

Nó bị ngáo đó chị
Đừng tranh luận vs mấy con cl này chi cho rác topic

Vậy m thử cầm bộ hso dn đi vay dự án xem bây h có đc ko,hay m bị vấn đề về đọc hiểu,t bảo là ngắn hạn bds sẽ bị siết

ok.điều này đúng.còn giá cổ bị dìm.ngoài xh đất sốt.sang năm vẫn thế do kì vọng lạm phát 4%.

1 Likes