Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Bữa giờ không thấy anh em đâu, vài pic khác chủ yếu mấy bác từ xưa kêu múc chứ anh em có vể tuyệt vọng nên cũng sợ bác đi luôn :rofl: :rofl: :rofl:

Nhiều người đầu tư dài hạn có thể không thích cách của mình là không hô múc xúc vì đôi khi mình hiểu tâm lý anh em đu cao 15-30% tâm lý nó hỗn loạn lắm, nên cũng là NDT có chút hiểu biết điểm vào chia sẻ anh em thôi.

1 Likes

FCN cũng là 1 mã tốt.

1 Likes

Vâng bác, em vào lúc 24.x, chốt lúc 28.x. Vì thích CEO quá nên chốt, để vào CEO thôi. Chứ em cảm nhận thì FCN cũng rất OK.

2 Likes

Lúc 10:30 sáng nay mình nhìn thấy TT đang quá bán trong tâm lí hoảng, nên mình đã mua thêm giá 51.4k

1 Likes

Ngon bác, em hôm nay cũng lượm thêm ở giá 51.x.

3 Likes

CEO chuẩn bị vào con sóng lớn, bị ép càng chặt bật càng mạnh ! Mọi người để ý nhà đầu tư bây giờ tâm lý đang cực kì hoang mang, sợ hãi. Bây giờ ko mua đợi nó chạy rồi mua hả ???

2 Likes

múc, xúc …

Cái lúc đỏ và chỉnh sâu có dấu hiệu tạo đáy, chiết khấu 25-35% mà không xúc thì có lỗi với con cháu đời sau.

Đoạn xanh tím sau này anh em hưởng thụ tiếp thôi, còn mua bán thì mình sẽ không trao đổi thêm. Đám T+ đợt vừa rồi chắc cắt máu về quê làm ruộng hết rồi :rofl: :rofl: :rofl:

Anh em có thông tin gì thêm về doanh nghiệp, dự án, bán hàng thì quăng vào đây giúp. Cái gì thực tế, định lượng được, thấy được vẫn hơn là chỉ mụ mị đầu óc người khác bằng ngôn từ !!!

@Thudao phiền bác qua Topic CEO này cùng anh em nhé.

3 Likes

Thời bơm tiền cầm tiền là mất giá bán chán cũng fai đua thôi

1 Likes

Bạn cho mình biết tên chỉ báo này với, để mình nghiên cứu bổ sung. Cám ơn bạn

1 Likes

Em thì khi nào cần tiền mà hết cách xoay mới nghĩ đến chuyện bán, dùng tiền nhàn rỗi, không vay mượn nên Mr.Market gõ cửa cười trừ thôi, doanh nghiệp còn xa lắm lắm xa mới phản ánh hết, mới khẩy mỏ thôi.
Tại không có tin gì mới nên không dám hô cùng bác, theo dõi bác hô bắt đáy rồi tim thôi hihi, mình không biết chắc thì không dám chỉ ai.
Chỉ biết biên độ an toàn rất cao, cổ đông CEO đã mua giá nào trong quá khứ rồi cũng sẽ giàu sang cùng doanh nghiệp.

2 Likes

Cái này mình dùng ami broker và xài code. Chỉ báo trên là RSI + Stochatic , chỉ số bên dưới MFI (money flow index) nhé.

Nhớ kết hợp thêm cung cầu, cực kỳ quan trọng. Có thể dùng VSA nhưng mình thích Wyckoff.

Cuối cùng là kết hợp VNI, tình hình vĩ mô và market intelligence (ví dụ như tín hiệu tạo đáy hnay của khối NN mua - nhóm QC thoát sàn - Dòng tiền lan tỏa toàn thị trường…) phải quan sát khá nhiều, không dùng " kỹ thuật một cách cứng nhắc"

4 Likes

Hôm nay mình cũng đoán VNI đáy ở phiên sáng, kết hợp với 1 số chỉ báo khác, nên mình đã vào bắt đáy. Cám ơn những lời khuyên chân thành và bổ ích của bạn.

1 Likes

https://vietstock.vn/2022/04/ceo-dat-muc-tieu-lai-sau-thue-2022-dat-300-ty-dong-khong-tra-co-tuc-2021-737-952602.htm?zarsrc=31&utm_source=■■■■&utm_medium=■■■■&utm_campaign=■■■■

2 Likes

Ok bác. Có cụ mới đăng tin CEO esop 1:1, tin này cụ xác minh được k?

1 Likes

Welcome bạn nhé.

1 Likes

chưa họp mà bác, khả năng trình cổ đông thôi. Tuy nhiên em đọc thấy là PH cho cổ đông hiện hữu + lựa chon Esop.

Phát hành 1-1 ESOP thì còn gì cho cổ đông nữa :rofl: :rofl: :rofl:

Quên mất, đừng quên lướt qua Fibo thoái lui nhé.

2 Likes

Có bác ơi! Em mới được mấy ae leaked :grin: