Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Mình thấy hình như là phát hành cho cả cổ đông hiện hữu và ESOP. Chứ ko phải mỗi ESOP.

Nên tìm hiểu kỹ nhé, việc ESOP phải đi cùng phát hành reieng lẻ cho cổ đông hiện hữu và ESOP phải lựa chọn ( nhân viên bao nhiêu năm…) sau đó ra tổng phát hành mới pha loãng ntn.

Nếu chỉ ESOP là không hợp lý đâu, là ăn cướp của cổ đông đấy !!!

Thì chúng ta phủ quyết :joy: chỉ sợ giống ông MWG

1 Likes

Sao đầu năm A7 nổ bảo 2022 lãi khủng, 2023 cực khủng mà lãi lèo tèo có 300 tỷ thế? Bằng 1/2 lãi 2019. Mới tháng 1 còn bảo kế hoạch lãi 600 tỷ mà giờ còn có 300 tỷ là sao? Vốn hóa 15k tỷ, lãi 300 tỷ nhỏ như con kiến mà đòi 6 tỷ đô, 1/2 tỷ đô còn ko xứng. MƠ ĐI

Đây bác. Này là ae cũng có quyền mua rồi!

2 Likes

Nếu có văn bản chụp lại tìm hiểu nhé. Mình nghĩ ESOP không xấu vì đặc trưng ngành du lịch 2 3 năm qua, ai kiên trì bám trụ lại với công ty là đáng khuyến khích.

Nhưng sẽ phải PH riêng lẻ cho cổ đông nhưng người đồng hành với công ty. Bởi mình nhớ có hoạt động tăng vốn đấy. Nghĩa là PHTV + ESOP = CPLH hiện tại

Cái này nghĩa là cổ đông hiện tại được quyền mua + nhân viên công ty được lựa chọn (Thâm niên làm việc, thành tích…) sẽ được quyền mua nha bác.

Bác nói ESOP 1-1 thì bốc mã hết :rofl: :rofl: :rofl:

Như vậy là anh em mình lại béo rồi nhé - lợi nhuận gấp đôi dù chưa phải đỉnh điểm, còn mua rẻ thì là lợi đủ đường!!!

Thường mức độ phủ quyến của cổ đông lớn thôi, bên ngoài không có tiếng nói. Nhưng clear rồi nhé, phát hành riêng lẻ + quyền mua ESOP.

Thơm.

Ước gì khả năng phân tích của bác tốt như cái cách người ta làm ra cái biểu đồ kia.

2 Likes

Thì đó, CEO thương vụ đổi đời!
Lãnh đạo tầm nhìn dài hạn, tầm nhìn nâng tầm Việt Nam chứ không phải ăn sổi nên yên tâm, họ chơi đẹp bác ơi
Qua đợt dịch vừa rồi mới thấy họ đàng hoàng với nhân viên và đối tác
Thêm lãnh đạo cởi mở, A7 vào chia sẻ cách đi vốn thì ăn vài chục năm, “tài sản” thật đó

Vẽ kế hoạch cho khủng, hợp đồng thì 18 tháng, bds cứ vẽ kế hoạch cho khủng bề trên đến ngó à???

Chúng mày muốn ăn xổi sang VHM mà xúc.

Hi vọng topic này không xuất hiện CL.

Đám ngèo và ngu có xu hướng thích kéo người khác xuống tầm hiểu biết của chúng nó lắm.

Sao lúc trước bảo tiền bán hàng 5k tỷ 2021 năm 2022 sẽ book? thế là lại dời sang 2023 à? 2023 mà ko khủng thì lại dời sang 2024 2025 à??? đầu năm sao đệ ruột của ông 7 bảo kế hoạch 600 tỷ mà giờ còn có 300 tỷ vậy?

Không yêu đừng nói lời cay đắng!
Topic này cổ đông dài hạn chia sẻ thông tin cùng nhau, bạn không thích thì có thể đi ra, không ai xui bạn mua bán.

Mọi thứ rõ ràng thì bạn quay lại nhé!

1 Likes

Bạn không giữ, bạn ko có hiểu biết về DN bạn sang chỗ khác dc ko?

Topic tôi có hô hào đéo đâu, bọn tôi cũng đâu ý thức phải giải thích cho những người không cùng khẩu vị đầu tư vào đây đâu???

1 Likes

Tin ra rồi , nay ai gom đc e nó vào giá đẹp quá

Đúng quy trình xác nhận đáy mới rồi bác nhỉ

tôi nói sự thật thôi. Rõ ràng A7 nói năm nay khủng lắm, năm sau khủng hơn. Đầu năm đệ tử hô công ty kế hoạch lãi 600 tỷ, mà giờ còn có 300 tỷ. Vậy là thông tin ko chính xác, bơm thổi, hô hào. Năm ngoái tôi nhớ rõ ông A7 bảo CEO mỗi năm bán hàng hơn cả vốn hóa, lãi phải vài chục nghìn tỷ, vốn hóa 5-6 tỷ đô, giá vài triệu vẫn rẻ. Tẩy não hết một lớp nđt

ông bạn đầu tư hay ô bạn mua theo hô hào? Hỏi thật đấy. Ông tự tìm hiểu là tốt nhất, như thế mới dám giữ khi cổ chỉnh sâu, nếu không ô sẽ trở thành nhà đầu cơ bất thình lình.

1 Likes