Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Chỉnh sâu giá thơm là múc ngay, đợi chờ lỡ cơ hội. Tôi cũng như các ae khác thôi, tin theo vĩ mô thiên thời cổ đất lên ngôi vua, margin ít hoặc điểm vào hợp lý là sẽ giải ngân liền, dòng tiền thông minh ở ngoài chắc chắn cũng nhiều người nhìn ra cơ hội.

Có mất thì mất cái xưởng con con, còn được thì giành cả non sông xã tắc!

2 Likes

E là chuyên gia bắt đáy nhưng mà bắt toàn dính dao chứ k cầm đc cán dao.có thể lần sau e cần chút tư vấn từ bác chủ pic

Anh em lưu ý chút xíu, sắp tới CEO sẽ bắt đầu mở Margin. Hàng trên sàn HNX nó không chạy thì thôi chứ nó chạy thì kinh nghiệm là 80-120% một nhip lớn (các bạn có thể mở các hàng nóng sàn HNX ra xem nhé).

Mình thường không khuyến nghị gì anh em, đặc biệt đám ký sinh trùng T3 nhưng anh em cổ đông lỡ cắt máu phiên mai phải để ý, nếu có giả đỏ 1-2% là múc liền, nếu vol trước 10h30 sáng > 2t và xanh <2.5% múc liền (>3% mà múc vẫn an toàn nhưng cơ bản mình ko thích anh em FOMO) đỏ thì múc cật lực nếu lỡ bán nhé.

Sau 1 vài phiên, CEO sẽ tách ra khỏi " nỗi sợ hãi của DIG" và có khi DIG chạy theo CEO.

→ Đây là kinh nghiệm, xác suất đúng tầm 60%-70% nhé.

11 Likes

Uh bắt đáy cp nguy hiểm đấy, bác phải cân nhắc kỹ dòng tiền nhé.

Hên thôi bạn ơi :rofl: :rofl: :rofl: căn bản nếu bạn nhìn xa, thấy cơ hội giá đang rẻ thì mua.

Chả phải lúc giá 80 -100 chúng ta đều ước có giá này để mua hay sao??? nhưng 95% khi thấy chỉnh tới giá này thì sợ vãi…đóng bỉm.

2 Likes

chân thành và đỉnh cao. :laughing:

1 Likes

Xin nhận 2 chữ đầu bác nhé !!! đám T3 cắt lỗ chạy hết bà, mai mốt canh xanh tím vào ủn.

1 Likes

Vâng e cám ơn bác

bọn t+ chột dòi.kkk.mác gin cháy bố tk còn đâu. :laughing:

1 Likes

Ủa còn CEO nghe nói có margin nhưng TCBS chưa bao giờ thấy. Bữa giờ có thêm tiền còn canh margin như con này có đâu???

Mới đưa ra khỏi diện cảnh báo, sắp tới có margin thì lòng tham vào ủn CEO vô đối nhé !!!

2 Likes

ok.cho chúng ăn mày hết đi.đầu tư khác cờ bạc. ngồi khô báu mấy chục tỉ đô mà chết ở 0.6 tỉ đô.kkk.:laughing:

1 Likes

Siết bds đâu ko thấy. Chứ tôi bán dự án biệt thự ở nhà bè tphcm, dự án đẹp người người tranh mua. Mới hôm t9/2021 giá 12 tỉ/ căn giờ 22 tỉ ko có hàng mà bán. Toàn mua tiền mặt. Ghét nhất mấy ông CL ko đi mua bán cứ ngồi đó hô ảo

4 Likes

Muốn siết và mua rẻ lên TV mà mua!!!

1 Likes

Cảm phục, Mình cung không bán, muốn ăn to phải chịu các cú chỉnh này

1 Likes

đã đến lúc bọn T+ chán mua rồi bác ạ

Dự thảo trc khi họp cổ đông rồi. Anh em đọc đi, đợt tới múc đc cổ giá 10k, đầu tư dài hạn như chúng ta thì rất có lợi nhé

5 Likes

bọn nó phải hù dọa để nđt Fo chạy sang mua cổ của chúng nó để nó có cơm chứ bác

3 Likes

Với kế hoạch khá thận trọng trong năm 2022 DT 3k tỷ (gấp 2.5 lần 2021) và LN 300 tỷ (gấp 4 lần năm 2021 chỉ 82 tỷ) cho một DN Bất Động Sản và Du lịch sau gần 2 năm dịch bệnh là cực kỳ tích cực nhưng số liệu này vẫn khá là…thận trọng.

Đấy là cách làm đúng của các công ty chuyên nghiệp, đặc biệt là các công ty BDS, việc để kế hoạch quá khủng, lợi nhuận cao sẽ là câu chuyện khó khi đi xin đất, giải phòng mặt bằng giá rẻ…chưa kể do đặc trưng book lợi nhuận của HD của CEO(nếu các bạn hiểu sâu hơn về DN BDS) Thay vì một số DN rỗng ruột cố gắng đề cao, vẽ lợi nhuận để phát hành tăng vốn, chiếm dụng vốn của NDT rồi cuối năm báo cao không đạt hoặc xào nấu số liệu…

Việc không chi trả cổ tức nhưng PH cổ phiếu giá 10 cho cổ đông hiện hữu sẽ làm cho cổ phiếu có giá trị hơn, giữ được sự cô đặc cần thiết và hạn chế được đám ký sinh trùng T3 vào ăn xổi.

Anh em cứ kiên trì nắm giữ, năm nay vừa ăn được giá CP tăng, vừa được quyền mua 10k - năm 2023-2025 là đỉnh cao của lợi nhuận, lúc đó giá CP tăng - ăn phát hành - chia cổ tức.

Có lẽ đến cuối năm, anh em sẽ xây nhà mới với định giá mới cho CEO !!!

9 Likes

Tăng vốn làm dự án mới dễ, cứ mua phát hành thôi, quá ngon mà kkk

3 Likes

Đúng rồi, bác hô dần cho ae đỡ sốc. Hy vọng đồng hành dài hạn cùng cổ đông “chất” như bác với doanh nghiệp.

1 Likes