Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Điều lạ ở TT này là Ps thì tiền vào nhiều 45 ngàn tỷ/ ngày mà TTCS chỉ có 14 ngàn tỷ . Họ sọc không thương tiếc VN30 cốt để ăn ps nên cổ sàn cả loạt làm méo mó TT. Vấn đề này không được giải quyết thì mất niềm tin. Còn nhà đầu tư dài hạn thì là cơ hội để múc sàn cổ tốt. Haha lấy độc trị độc

5 Likes

Chuẩn bác. Cái em thấy là nhận định ko có cơ sở. Ngay cả việc thủng 1400 hay 1250 thực tế cũng là lý do không ai lường trước được (ngoại trừ A7 đoán nếu xảy ra thì hệ lụy vô cùng nguy hiểm, thực tế đã và đang chứng minh nên lại càng tin) :smiley:

2 Likes

E thích cái ảnh này vì muốn thể hiện bản thân luôn bị vùi dập nhưng lúc nào cũng sẵn sàng vượt qua vì có tư duy đúng, có doanh nghiệp tốt dẫn lối. Hy vọng lan toả đc điều tích cực này cho mọi người.

4 Likes

Nếu nó xảy ra tình trạng như bọn kia nói thì ae lại có giá tốt mà múc dần. Mỗi tháng tích sản một chút. Trong dài hạn thì doanh nghiệp còn hoạt động, chọn được doanh nghiệp tốt mà tự nhiên có giá hời ae lại càng cần phải bình tĩnh, giá rẻ không phải đem hàng ra bán cắt lỗ, đầu tư nhìn dài hạn, chắc chắn thành công!

4 Likes

Haha tôi thì đang nghĩ cách tạo tiền vì hôm nọ múc hết CEO giá 35. Đầu tư dài hạn thì càng giảm càng thích vì mua được nhiều CP .

2 Likes

Bác phân tích quá chuẩn.
Cảm giác tự tin trận này thắng to thật sự.
Chỉ cần gan lì tử thủ,có tiền thì gom thêm hàng giá rẻ ko sớm thì muộn chiến thắng ắt về tay ae.
Vĩ mô ở ngoài rõ ràng như vậy,đất thì tăng giá từng ngày,người đi mua nhà mua đất thì tranh nhau,dự án thì ra bao nhiêu hết tưng ấy,dự án xin thêm thì càng ngày càng khó.
Thử hỏi lý do j mà doanh nghiệp sở hữu đất vàng tiềm năng như CEO có cửa thua được.

3 Likes

E đã all in từ lâu rồi.giờ chỉ nhặt nhạnh thêm hàng giá rẻ thôi.nhìn ng khác vứt kho báu ra đường chả lẽ k nhặt.

1 Likes

Hàng A7 chọn đều có dư địa x10x20x30 vì 10 năm A7 chỉ chọn ko đến chục mã. Ae cố gắng hạn chế magin ôm chặt đồng hành cùng dn sẽ có thành quả

67 Likes

em chào Thầy. Thầy đánh giá theo kn nhiều năm, tt sắp chỉnh xong chưa ạ Thầy.
Em cám ơn ạ

2 Likes

E biết giờ A7 chịu áp lực còn nhiều hơn tụi e nữa. Chúc A7 thật nhiều sức khoẻ, tinh thần minh mẫn !!! Hehe

3 Likes

E cũng câu hỏi tương tự.năm nay liệu sóng bds có đến sớm hơn mọi năm ko ạ.

1 Likes

chắc sắp bác ạ, mấy nay báo đài đưa toàn tin kiểu tháo gông cho BDS.

1 Likes

trước cú nảy bao giờ chẳng có cú reset.

1 Likes

Hôm nay nếu các bạn chú ý thì BDS rất khỏe cho đến khi thị trường hẹo, hôm qua cũng vậy. Một điểm rất dễ thấy, nếu DIG CEO khỏe thì gần như cả Midcap (không phải mỗi bds khỏe) lúc đó VNI rất ổn định dù VN30 có bị xả.

Điều đó nó chứng tỏ dòng thông minh (Chưa phải dòng tiền của tạo lập) đề đang nhìn DIG CEO và BDS. nếu DIG CEO ổn, BDS ổn và Midcap ổn, VNI ổn - lúc đó muốn short cũng khó.

Tuy nhiên nằm trong một tổng thể chung, VNI đang ở xu thế chung của thế giới là kênh giảm, phái sinh đang lên ngôi làm cho biên độ rung rũ quá khủng khiêp nên tiền nó không vào, có thể còn chưa vào cho đến hết tháng 5.

Mình dặn các bạn rất kỹ, không hô mua hô bán nhưng tuyệt đối KHÔNG XÀI MARGIN VÀ KHÔNG MUA ĐUỔI nếu còn tiền.

Đợt này còn bank và VN30 phải đi viên nữa, khả năng sang tháng 6 thì thông tin về BDS sẽ tốt hơn, bank sau khi tạm thời kiểm soát cho vay BDS thì sẽ nới room…

Đầu tư dài hạn đừng nhìn ngắn - Khi đâu tư dài hạn, việc chỉnh giá tốt để mua tích sản là tốt.

14 Likes

Mai đến nhé :grin:

2 Likes

Thấy rẻ tiếc của Thầy ạ. Em chuyên đi câu sàn khi hoảng loạn. Tầm 18/5 có tiền nếu CEO giảm về đáy cũ 27 trở xuống lại MG tiếp cho nó căng phồng ạ vì rẻ tiếc lắm! Haha sau đó là ôm lỳ không bán đến giá mục tiêu em mới nhả.

1 Likes

Bác để danh 22/5, sinh nhật anh @Sieucophieu12345 làm quả tím chắc chắn mừng sinh nhật anh nhé :slightly_smiling_face:

5 Likes

BDD vẫn duy trì thanh khoản ổn định các dòng khác có dòng tiền khoẻ như BDS thì đâu ra nông nỗi.

2 Likes

Mai black friday anh chị em làm quả vợt sale off thôi. Hehe. Giảm là mua thêm được giá rẻ. Lo lắng nhiều làm gì mệt đầu.

Dài hạn do cách chúng ta ước lượng thời gian thôi, mua CEO DIG L14 thời điểm này là mua luôn thanh xuân của anh Bình, bác Tuấn, thầy A7 rồi còn gì. Chỉ cần 3 năm mà hưởng thành quả của vài chục năm gây dựng, chỉ có ở đây mới cho được cơ hội thành công nhanh như vậy, với tôi như vậy là quá ngắn, mỗi năm x2 ts đã là 1 điều vi diệu rồi, đằng này …vài lần, thật điên rồ haha

7 Likes