Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

việc của ae bây h là chuẩn bị tiền đi. 2 ngày cuối tuần ấy, phát này mới là phát giống A7 chơi đá gà ấy. Thằng nào chết hụt thường sống dai lắm

2 Likes

Chấp mấy điếu luôn vẫn xuống tiền hả kkk

1 Likes

Mình sẽ nói thêm một chút hơi dài, tránh anh em lo lắng hoặc kêu la, tìm lý do để đổ lỗi.

• Nhiều người nói vĩ mô tốt, tăng trưởng tốt, DN báo lãi sao ck đi xuống??? mình hỏi thật các bạn, trong 2 năm covid khi thị trường xấu, dn lỗ giá CP lên có bạn nào thắc mắc tại sao TTCK lại vượt đỉnh hay không???
  • Chúng ta hay bị một điểm gọi là " tự kỷ ám thị" nghĩa là thích những tin tức ủng hộ cái thứ mà chúng ta cố gắng hướng đến chứ không nhìn nó một cách khách quan là thị trường nó phải thế, phải cực kỳ lạnh lùng.
  • TTCK là thị trường tâm lý, nó sẽ hoạt động theo " tâm lý đám đông" và các bạn đừng mong CP sờ đến và bóp méo thêm chỉ vì nó đi ngược ý muốn đám đông. Ngày UBCK đánh anh Q và hoàn trả tiền GD (không có thông lệ quốc tế) thị trường nát, BTC yêu cầu trái phiếu THM, đạp BDS - thị trường trái phiếu có nguy cơ đổ vỡ và ngành BDS trên sàn đổ vỡ, bác Huệ lên nói TTCK không ổn định sáng đổ chiều xanh, nó cho " giảm ổn định" nát luôn. Nghĩa là cứ CP sờ đến đâu, cố gắng nắn đến đâu nó nát đến đấy. Thị trường tâm lý luôn phải để nó vận động tự nhiên.
  • Các bạn nói phái sinh nó đang lũng đoạn hay nó ảnh hưởng quá lớn…thực sự nó là quy luật cung cầu của thị trường, quốc tế chấp nhận và đó cũng là " cuộc đầu tư tâm lý" nếu dòng tiền tự tin thấy rẻ, khối NN tự tin ủn VN30 hoặc NDT mua VN30 Midcap với CK rẻ xuống tiền thì short sao lộng hành.

Vậy thưc ra theo mình nên nhìn nhận một cách khách quan là hiện tại, giá " chưa đủ rẻ để ndt xuống tiền mua chủ động CKCS" còn ngươi bán cũng chưa đến mức " bán sàn giải tán đi thôi". Mình không chơi PS, cũng như các bạn rất ghét CKPS tài sửu nhưng là NDT phải nhìn nhận một cách khách quan như vậy.

Thị trường còn xuống không, đáy đỉnh ở đâu không ai biết, chỉ là khi các bạn ôm CEO thấy được tiềm năng thì dài hạn kiểu gì cũng lãi, ngắn hạn cũng không biết.

15 Likes

Ceo dòng tiền lớn đang về . Giá đất tăng phi mã . Khách du lich đang trở lại . Thiên thời , địa lợi nhân hòa …

6 Likes

Hiên tập đoàn ceo đã điều chỉnh tănb giá bán ở vân đồn 2 lân

6 Likes

Tin tốt quá.

2 Likes

Chứ còn sao nữa. Sợ cái c.hó gì, một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai :))

2 Likes

Ok bác, em vẫn tin tưởng vào nội tại doanh nghiệp, vững tin theo nhận định ban đầu, margin ít thì xuống thế xuống nữa cũng không sợ.

3 Likes

Cứ ôm . Cùng lắm ngồi ăn cổ tức hằng năm

2 Likes

Ấy , hàng tuyển của dòng bác lại bảo ăn cổ tức. Hàng ngon hiếm lắm rồi bác ơi.

2 Likes

Ceo có lực đỡ không thủng 30 nổi là ok, đợi sideway vợt hết xác bọn chim bẻ, hàng trong tay cá mập và dài hạn, vol còn khoảng triệu rồi đi lên chậm rãi đón mấy bạn vào bờ xuống tàu đoạn 60 nữa là tắt thanh khoản sang tháng 8 chạy luôn.
Dig còn chục quỹ hôm nay tiếp xúc lãnh đạo mà mua vào thì cũng tắt thanh khoản như kịch bản trên.

7 Likes

Đồng ý bác, nếu hoảng loạn tập thể xảy ra thì CP cũng chịu trận, xấu lắm thì 107x là pe forward về 10.x NN nó tràn vào như Mông nguyên luôn, hiện tại Pe thấp nhất khu vực rồi, ngày nào nó cũng mua với sang tay cả ngàn tỷ

2 Likes

Nay nhà cháu bị fomo không đợi được sàn cuối phiên mà múc luôn dig giá 49,9 cho đỡ phải canh bảng điện, đằng nào vĩ mô cũng thế, một vài % coi như biếu các cụ. Kkk

3 Likes

Dưới 50 là món quà thượng đế rồi haha

3 Likes

Chờ cuối tháng vêu mõm đợi lương múc tiếp. Cụ phù thế nào cũng được, giảm múc mạnh, đi ngang múc, tăng cũng múc! Kkk

3 Likes

Thực sự hơi buồn là ở thị trường tâm lý, khi mọi thứ hoảng loạn thì TA và FA (PE EPS…) sẽ không còn ý nghĩa nữa anh ạ. Em thẳng thắn luôn là hiện tại rất nhiều quỹ ngoại đang âm sml rồi.

Nhưng em cũng có vài phân tích về kỹ thuật cả sóng lẫn, fibo…khả năng cao là về 1060-1080 là hết thôi, tương đương VNI chiết khấu 30% từ đỉnh, align với thị trường chung. CEO thì em thấy rủi ro nhất hoảng loạn nhất chỉ về 25 (tương đương x2 2021) là bật như tôm, CEO DIG sẽ dẫn sóng.

Ôm CEO thì yên tâm còn ôm hàng khác thì khá rủi ro đấy !!!

8 Likes

15/5 ngừng test COVID rồi thì nước ngoài vào nộp tiền cho ceo đều đều, cổ đông sao này ăn cổ tức lợi nhuận mãng khách sạn 5* và viện dưỡng lão như nồi cơm thạch sanh, đó là trường hợp a Bình và nhà ảnh lười phát triển nhất chứ chịu làm mà quan hệ và dòng tiền mạnh thì không biết bay tới đâu

5 Likes

Chả nhẽ bảo cụ Bình chia cổ tức tiền mặt khứa khứa.

2 Likes

Hằng ngày đọc nhận định thị trường của bác thấy khoa học lắm, mở room thu phí chắc đông mem hơn khối ông.

3 Likes

Giá đất tăng phi mã . Ae cứ yên tâm nắm giữ . Giảm chỉ là ngăn hạn

2 Likes