Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

em vẫn luôn lắng nghe các “mưu sĩ”. không hiểu và không quan tâm được mấy cái phái sinh là gì luôn. Chỉ biết rằng đất vẫn đang tăng, tiền vẫn đang bơm. Thanks các bác!

3 Likes

Cứ lúc nào đất tăng phi mã là chính phủ ho hào siết …nhưng đau thay cứ siết đất lại càng tăng

3 Likes

Nói thực em đẻ ra chúng nó đấy anh ạ dù em không làm broker, kể cả việc em phân tích và nhận đinh ở topic này cũng nhiều ngụ ý cho mọi người quản lý rủi ro, đồng hành với nhau. Nhưng em giữ quan điểm là không hô mua hô bán trên topic này ngoại trừ mua đuổi và margin.

Hnay lần đầu cmts dạo chửi thằng Jean bên kia thu phí, cao thủ gạo cội phân tích như ngáo này nó, Mod nó khóa mõm luôn rồi.

Anyway là anh em cầm CEO không lo, vẫn có tay to đằng sau đỡ, vẫn có short cuối phiên để tranh cướp hàng nhưng còn nhiều tay to tham gia thì còn ủn giá.

Thị trường đừng cố đoán đáy, chỉ là khi có rủi ro lớn là phải chuyển hết về tiền thịt. Ở thị trường tâm lý, không có gì là không thể xẩy ra cả.

8 Likes

Của bạn @Dao_Ngoc bên DIG em cop lại cho ae.

3 Likes

Cũng là cách đấy bác ạ, nhiều người họ chấp nhận rủi ro cắt lỗ ckcs và short phái sinh giờ họ huề vốn. Em rất ghét trò đánh bạc nhưng phải nói thực, có thể những người vừa rồi short (thực ra là đám tay to nó short ăn lãi và chaaos nhận bán lỗ ckcs đấy) khả năng đều đã huề vốn.

Em đã từng nói bên topic của Rongdo ấy, bên CKCS nó chấp nhận bán lỗ, đạp 200 tỷ ckcs rồi nó short 10k tỷ ckps, nó ăn dày ckps rồi. Đó là lý do, nó sẽ short chứ không long vì VNI lên nhưng tiền không vào.

Tuy nhiên em nghe thấy chúng nó “chỉ cho short” thì có vẻ chúng nó ép thị trường đấy.

2 Likes

Bữa trước dạo đầu năm có bọn chết bởi phái sinh rồi! Đợt này xem chúng nó nhanh nhạy cỡ nào bác!

2 Likes

Cả núi tiền đổ qua bên đó chứ không ít đâu.

2 Likes

Tay to nó ăn hết, vì chỉ có tay to nó mới đè được VN30. F0 gỡ kịp thì được, không kịp đi nạng :blush:

1 Likes

Để khách quan hơn về nhận định này tránh mọi người " không thích" mình cho các bạn thấy chart GD phái sinh. Từ 9h-9h30 long - 10h-10h30 long nhưng tiền vẫn không vào Mid -smapcap dù VN30 có lúc đã xanh mà Mid - Smal vẫn âm > 30d.

Cho nên đây thực sự là vấn đề của dòng tiền muốn thoát ra, còn tiền bên ngoài thì chưa tự tin vào nhé. Đừng đổ lỗi quá cho PS.

4 Likes

Xuất hiện lực cầu lớn mua vào ở DIG CEO thì ngờ ngợ sắp có biến rồi phỏng?
Bác có đánh PS bh chưa?

1 Likes

Em không chơi PS, em hiểu nó là tài sửu thôi :blush

1 Likes

CEO thì em chắc chắn có tay to đỡ và cũng có luôn tay to đè. DIG thì bị short, phiên sáng em có phân tích cho mọi người đó. Giờ mới biết ra HL bán chưa hết còn 2.5T :disappointed_relieved: tuy nhiên short khả năng là do bên tự doanh bán đè chứ không phải HL bán.

3 Likes

CEO cuối phiên có 5 quả lệnh xả 100k & vài quả 50k. Tay to nào thoát hàng

2 Likes

Mấy trò cờ bạc đỏ đen gian lận mình kinh qua hết rồi, lúc mới đi dự án là đánh bài, bầu cua thâu đêm, rồi đá gà đá bóng, ăn được tiền dễ lắm mà máu lên thì đánh to, nghĩ ta là bố đời rồi, không thể ăn mãi được, chỉ có làm cái mới ăn được nhiều lần. Sau cũng làm cái bị công an sờ gáy thôi dẹp luôn haha
Nói chung tà đạo không ai giàu được, có giàu cũng ko sang được, đâu dám xưng tên vỗ ngực. Ở TT này có thấy ông trader nào giàu dám khoe như nđt A7

8 Likes

Không phải thoát mà đúng ra là đè hàng.

3 Likes

Chắc do kỳ vọng lớn. Họ rất biết cách chọn lựa phương án để dập tắt ngọn lửa hy vọng của ndt kkk

4 Likes

Có một nguyên tắc rất đơn giản là còn đè thì còn gom- còn gom thì còn kéo :blush:

8 Likes

Chuẩn! Lệnh mua vô kê sẵn rãi đều, gần cuối rút lệnh gom dần lênh

5 Likes

Về tiền GD bên phái sinh, nó sử dụng đòn bẩy rất kinh khủng chứ không phải toàn bộ GD đó là tiền thịt bác nhé :blush:

4 Likes

Lạ là táng ra như vậy mà không dọa được anh em CEO, chắc anh em ở đây cũng ôm lượng lớn đấy anh ạ.

7 Likes