Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Như mình nói trên thị trường nên để nó vận động tư nhiên, bất cứ một sờ mó nào trong ngắn hạn có thể nát thêm đấy, dù dài hạn sẽ tốt.

Hiện tại, cá con có KN dường như đã kiên quyết đứng ngoài thời gian, CM và MMs chưa dám vào CKCS do CP và UBCK đang theo dõi và đụng đến quá nhiều và để gỡ lỗ họ chơi PS.

Vậy nếu sắp tới CP và UBCK lại cứ sờ đến, nếu các bạn đặt vị trí đám CM, tự doanh…họ sẽ làm gì??? Các bạn nên nhớ, chúng nó là tạo lập thị trường, đợt sập này chính là do chúng nó sợ hãi mới đúng.

Nếu tôi đặt tâm lý của CM và tự doanh nhé, tôi nhử bulltrap 1 2 phiên xem tiền vào không ( các bạn nghĩ trong 1 2 phiên tới nếu xanh tiền có mua FOMO ko) nếu tiền không vào thì thôi short phát chi nát thu cả ckps và ckcs về, khi nào CP và UBCK yên ắng ko sờ nữa tôi vào. Luật cho phép nhé, tôi đã từng ví dụ họ có thể đạp 2-300 tỷ ở ckcs xong short 10-20k tỷ ckps là dư sức giàu.

Đây là cách mình làm kinh doanh và đầu tư, luôn cố gắng đặt mình ở vị trí của khách hàng để biết nó muốn gì, làm gì trong những tính huống nào…ở TTCK, MMs chính là khách hàng béo nhất của chúng ta, nếu họ sợ, chúng ta lâu lắm mới lại được ăn đấy. Tôi không áp đặt thứ mình muốn lên thị trường bởi đếch bao giờ nó theo mình cả :blush:

6 Likes

Thị trường lên từ tháng 4 năm 2020 đến giờ chưa có cú điều chỉnh mạnh nào, chẳng có thị trường nào lên mãi cả. Sinh - Lão - Bệnh - Tử là quy luật tự nhiên rồi. Tăng mãi rồi phải giảm, giảm đền mức không thể giảm được nữa thì nó sẽ tích lũy và tăng lại thôi. Thị trường tài chính từ khi thành lập đến nay vẫn lập đi lập lại như vậy, chỉ có các công ty tốt ngày càng tốt lên và các công ty xấu sẽ ngày càng lụi bại và nhường chỗ cho công ty khác. Thiên tài đầu cơ như Livermore rồi cũng bóp cò tự sát vì phá sản, Buffet thì ngày một giầu lên và còn thấy thích khi thị trường sập vì ông có thể mua vào cổ phiếu giá rẻ của những công ty tốt.

3 Likes

Muốn làm đơn thì gửi lên đâu như thế nào ạ

1 Likes

Hqa e có nhặt đâu trên 4rum nè anh.

3 Likes

https://dichvucong.gov.vn/p/phananhkiennghi/pakn-gui-pakn.html

Link nha anh

1 Likes

Cảm ơn bạn, phản ánh lên trên chứ.

2 Likes

Thôi cuối tuần có hay có gì vui chia sẻ đi các bạn. Hnay có thông tin gì về bán hàng Vân Đồn ko các bạn nhỉ?

Anh @Tuong_Huynh bạn @Letrananh0201 …đây là lúc quan tâm DN, thị trường chung kệ nó đi.

2 Likes

Ae đếm ngược đi, thu cọc khách hàng thiện chí nhiều rồi, mở bán là khớp lệnh

20 Likes

Má quả thiết kế biển trong nhà lạ và hay nhỉ, đám trẻ thích quả này lắm. Xu hướng này đám địa gia trung tâm TP đang thiết kế nè, nó làm bãi cát và hồ trong sân biệt thự.

8 Likes

Múc 1 căn nhễ…đẹp hóa

2 Likes

Bốc thăm trúng thưởng nè, múc đi

8 Likes

Tôi thì đang nghĩ thế này dòng tiền không vào VN30 vì P/E vẫn chưa đủ hấp dẫn trong thời bơm tiền nên phải giảm nữa. CP thì bóp tiền vào BĐS nên tiền nó sang Short ps để khi nào VN30 đủ hấp dẫn còn xuống nữa thì sẽ vào và lúc đó BĐS sẽ là dòng dẫn sóng NH và các cổ VN30 chỉ lình xình lên tý thôi. Nên giờ phải kiếm tiền Múc càng nhiều CEO, DIG càng tốt vì nó sẽ là tín hiệu dẫn dắt TT.

3 Likes

Dạ đúng rồi bác, vùng này cho NDT dài hạn tin tưởng vào CEO DIG cứ phải đi kiếm tiền rải ra mua. Thị trường xuống rồi nó lên, DN ngon thì nó lên đầu tiên.

Lúc này cứ phải đi kiếm tiền, ngay khúc đáy thì múc cật lực, khi xác định xu hướng tăng là margin nhé.

4 Likes

PiC CEO giờ đã nâng cao chất lượng, nhiều thông tin giá trị cho anh em cổ đông.

2 Likes

@Thudao @Tuong_Huynh @HanhVM @Tuan6668 và các bạn cổ đông…các bác có làm gì thì làm, dành ít nguồn lực ngày 23/5 múc CEO, ngày đó ít nhất phải xanh để chúc mừng sinh nhật anh Tuấn A7 @Sieucophieu12345 - ngày 22/5 là chủ nhật mất rồi…

21 Likes

Nhất trí bác, ngày 18/5 là tôi có tiền rồi. Haha giờ chỉ thích múc CEO và DIG càng nhiều càng tốt.

4 Likes

Định kiếm tiền từ chứng khoán để mua chứng khoán, mà chứng khoán ko thuận lợi nên ko có tiền để mua chứng khoán

2 Likes

Cái ngày em đưa ra là có lý do bác nhé :blush:

1 Likes

Tôi đoán ngày 23/5 là CEO và DIG lại xanh rì hoặc trần nhé. Bác xem tôi đoán thế nào nhé.Haha

1 Likes

Mọi người cứ dành ít tiền nhé, em nghĩ răng ko có gì tri ân tốt nhất bằng hành động đó, ngày đó có khi cũng giá tốt đấy. Mội trường ảo này nhiều đứa nay thầy mai thằng, toàn mõm :blush: cứ phải có action cụ thể !