Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Thứ 1: Bác nói cái ai cũng biết, mà nói hoài. Còn cà khịa A7 thì đi chổ khác. Pic này ko ai đầu tư vì A7 đâu. Nếu có thì anh em đầu tư vì tư duy A7.

Thứ 2: Bác có định giá riêng của bác, và các nđt khác cũng vậy. Bác có phương pháp hay phân tích hay thì lập pic riêng đi

Thứ 3: Quan điểm của bác ko ai quan tâm đâu. Nào bác đủ tầm thì có followers.

Chung quy lại, tôi thấy bác bị ám ảnh bởi A7 hơn các anh em ở đây rồi. Bác scroll lên trên xem có ai nhắc A7 trong group này ko. Liệu A7 đã lấy mất “cái ngàn vàng” của bác à.

3 Likes

thế đi múc cổ đất khác đi.góp í mấy câu đủ.sao píc nào thấy ku là liếm.

1 Likes

ae tương tác làm chi mất time với đám CHIM LỢN… kiếp người k muốn cứ thích làm kiếp xúc sinh, tổ tiên ở dưới cũng khổ lây… muốn siêu thoát mà đâu có đc… khà khà

cho tụi nó hót líu lo cho vui cửa vui nhà :grinning:

Cuộc sống bao giờ đều có mặt tốt và mặt sấu ,trời đất phải có âm có dương, con người có Nam có Nữ nên lúc nào cũng phải có hai mặt đối lập nhau cuộc sống không như ta mong muốn, mỗi bước đi dều gai chềnh chông gai , nhưng quan trọng ta phải bước đi sao cho khỏi vất ngã thôi- Trong nhà phật có câu rất hay Than ,sân Si -Tham lam cái gì đều là của tao -sân hận những gì người khác hơn mình -si si mê lạc lới không nghe ai ,tôi là nhất !

2 Likes

Thế VEF lãi đc bao nhiêu, định giá bao nhiêu.
SJS mới thoái vốn ngta mua 101k/cp lãi đc bao nhiêu. Thích lãi to thì vô mua VNM, MSN, VCB,VHM… đi chứ vô topic người khác chim lợn làm gì.
Để ng khác chửi hoài không biết nhục à, ở đây toàn nhà đầu tư họ đi tiền lớn, ăn họ đc mất họ tự chịu chứ ông mất ngày qua đi chim chuột có làm cho ông giàu lên không???
Sống cuộc sống cho có ý nghĩa giùm cái

1 Likes

Làm giàu cho mình từ TTCK hay là mình làm giàu cho Người khác ở TTCK ???
Từ cái ngày thành lập các sàn chứng khoán thì mục đích, chủ trương và định hướng của nhà nước vẫn là TTCK là kênh huy động vốn cho doanh nghiệp. Vậy chúng ta là nhà đầu tư làm giàu như thế nào trên thị trường này??? Đó là chúng ta đầu tư góp vốn vào các doanh nghiệp để cho doanh nghiệp làm ăn và phát triển. Khi các doanh nghiệp làm ăn có lãi thì chúng ta sẽ được nhận cổ tức. đó là chính đạo. bên cạnh đó thì công ty làm ăn tốt giá trị doanh nghiệp tăng giá cổ phiếu tăng chúng ta cũng sẽ rất có lợi. Có nhiều NDT nghĩ cổ tức được (hai, ba nghìn đồng/ cổ phiếu) bao giờ cho giàu thì đó là suy nghĩ sai lầm khi tham gia TTCK. Cổ tức không chỉ bằng tiền mà cổ tức, thưởng bằng cổ phiếu đó mới làm chúng ta giàu được. Tôi lấy ví dụ Anh bỏ ra 10 đồng nắm 1 cp sau đó cổ tức + thưởng 1 cp nữa, công ty làm ăn tốt cần vốn anh góp thêm 1 đồng nữa nắm 1cp vây là anh bỏ 11 đồng nắm 3cp. Giá cp mà X2 nữa có phải anh đã X5,5 lần tài khoản chưa. Vậy chỉ cần thị giá X2 thôi là anh em đã X5,5 tài khoản rồi. còn các anh cứ mua mua bán bán thì đó là làm giàu cho người khác thôi. Vây làm thế nào để làm được như vậy??

• Thứ nhất là chúng ta nghiêm túc nghiên cứu tìm hiểu doanh nghiệp thật đàng hoàng tốt thì đầu tư, mà xấu chúng ta đào tẩu, đào ngũ.
  • Thứ hai là xác định mua nắm dữ, đầu tư nghiêm túc. ít quan tâm bảng điện, media, lều láo, mà chúng ta quan tâm nhiều về doanh nghiệp mình đầu tư thôi. Vậy lâu nay chúng ta đang làm giàu cho mình hay mình làm giàu cho Người khác??
5 Likes

Thêm đạn là múc

2 Likes

image

4 Likes

CEO đến giai đoạn không ai thèm bán cũng chả ai thèm mua nữa :rofl: :rofl: :rofl:

4 Likes

Còn em với bác ngày nào cũng thèm mua đó chứ, giá thơm thế mà

1 Likes

image

1 Likes

Thị trường đang bất ổn nhiều người có tiền vẫn đang chờ tín hiệu tốt để vào.còn chim bé sợ sập thì chạy đi khá nhiều rồi.kệ thôi bác ak

1 Likes

cái lúc mà ô nào cũng sợ, tù mù cả vạn thằng chê, chim lợn, có đạn là cứ mài kiếm mà múc… khà khà… chứ sáng như ban ngày thì đường đông người dễ tai nạn lém à

1 Likes

Yên ắng thì sắp đi lên trong nghi ngờ rồi đúng không các bác!

1 Likes

Có phải họ bán mỗi ceo vs dig đâu.những cổ bds cũng bị bán nhiều mà.những ai mua theo hô hào thì cũng bán vì hô hào thôi.k tin tưởng vào doanh nghiệp và nhận định được vĩ mô thì chạy là đúng.k hiểu họ rút tiền về rồi làm gì vs số tiền đấy.thị trường ổn định đi ngang 1 thời gian nữa thôi là đâu lại vào đấy.e thì hết đạn rồi.giá đẹp quá mà k múc được.chơi tiền thịt nên chả lo lắng gì.lên theo dõi ae thế nào thôi

2 Likes

Hô hào với lập topic làm gì nhiều. Nhỏ lẻ mua càng nhiều, cứ nói mãi về nó, lái có dám đánh lên cho các cụ xả vào đầu. Khi nào các ông không hô hào nữa thì nó mới tăng được. Tôi mãi còn chưa về bờ đây. Giai đoạn chỉnh này tiếc là không còn tiền để múc thêm.

Biến, đầu tư phải tìm hiểu và tự chịu trách nhiệm. Topic không hô mua hô bán, lời ăn lỗ chịu!

1 Likes

Dám ký sinh trùng T3 thấy xanh tím thì hốc vào chỉnh thì kêu là. Biến!

image

3 Likes

Khi đổ chỉnh sâu tôi thấy cơ hội, tôi mua. Còn anh em phải tự quản trị bản thân và vốn nhé, lời ăn lỗ chịu.

2 Likes