Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Với các dự án của bác tôi tính đất thương phẩm chỉ 30% thôi thì đã là 253.800 tỷ rồi nhé. Bác tính thế nào tôi không hiểu. Bèo thì CEO có giá 980 ngàn đồng/ 1 CP nhé.

Kiểm tra kỹ đi rồi bác hãy nói nhé. Haha

Định mỗi người một đính giá và bạn đã đọc hết câu chữ mình viết chưa??? Bạn đã đọc mức giá định chưa???

Anyway kỳ vọng sẽ là của mỗi người nó không fix bởi ck là " thị trường niềm tin" bạn nhé.

Tôi chỉ nói các con số bác đưa ra nó không đúng còn định giá tương lai thì CEO là siêu cổ không định giá được

Bạn cứ giữ định giá của bạn đi nhé, mình cũng mong định giá của bạn đúng lắm.

sang tuần vay thêm múc ceo tiếp

1 Likes

Bây giờ không tích sản thì đến bao giờ

Định giá của bác thì đã ăn lồi mồm rồi.bác kia định giá cao hơn nữa là tốt bác ak.chỉ sợ chim lợn vào định giá 3x 4x thôi.kaka

Định giá nó tùy vào phân tích mỗi người - mỗi thời điểm - nó biến động bởi vĩ mô. Tuy nhiên mức định giá mình đưa ra là 50% của định giá thấp nhất tại thời điểm Q4/2021, nguyên tắc định giá luôn có biên an toàn chứ không thể mang cả công ty ra bán được :blush: :blush: :blush:
Việc đọc kỹ để hiểu mình đang đầu tư vì cái gì, mức kỳ vọng nào là " có thể chấp nhận được" hoặc " mức kỳ vọng nào là an toàn nhất" tại thời điểm này và có review lại khi có thông tin hỗ trợ khác…

1 Likes

Tuyệt vời lắm … Lên nào

1 Likes

Ai không nhanh tay mua CEO tôi e rằng sẽ tăng bất ngờ vào tuần đến, lúc đó chỉ biết nhìn và…

1 Likes

Những con số nói lên tất cả:
https://zingnews.vn/tien-thue-thu-nhap-ca-nhan-bat-dong-san-tang-manh-post1306788.html

image

2 Likes

Nền giá này tự tin múc bạn nhé.

Tuấn Hưng tặng vợ biệt thự 50 tỷ đồng (msn.com)

Tầng lớp bình dân lại cứ lo cho túi tiền THIÊN HẠ …

2 Likes

Bác chủ dùng biên 30% là đánh ăn chắc mặc bền, với nhu cầu quỹ đất dân cư của Phú Quốc để hoàn thành chỉ tiêu lên đô thị loại 1 thì biên có thể lên đến 50-60% sẽ hợp lý hơn, chưa kể hệ thống condotel bờ biển + chung cư cao cấp. Bét thì CEO 2025 sẽ ở giá 1,6m/ cổ phiếu chưa tính chia tách

1 Likes

Bác tính hay quá, chi phí BTGPMB, lãi vay, chuyển mục đích sử dụng đất, chi phí đầu tư xây dựng, quản lý, bán hàng…các kiểu bác bỏ đi đâu hết rồi. Nếu tính vậy chắc DN đi làm BĐS hết.

3 Likes

Sang tuần vay nn muc thêm ceo giá dag quá rẻ

Cái này cũng nhiều tiền lắm á

Câu hỏi bác khá tỉnh nhưng có lẻ bác không đọc kỹ bài phân tích định giá. Mình giải thích tại sao định giá rất an toàn nhé :

1. Tất cả giá mình đang lấy là giá bán thấp nhất tính ở Q4/2021, đến bây giờ giá đã cao hơn nhiều. Ví dụ quả Vân Đồn mình chỉ lấy trung bình 60T/m2 nhưng thực tế đã lên tới 80-100T/m2 tùy vị trí hay như CEO PQ chỉ tính trung bình 100t/m2 nhưng thực tế giá bèo cũng 120T-150T thời điểm hiện tại, tham chiếu từ meyhom của Tân Á, không có mặt biển mà giá 150T-250T/m2, Dự án lấn biến TP rạch giá siêu VIP cũng chỉ 30T (vị trí này mình đoán không dưới 50T/m2)…
  2. Về tỷ lệ thương phẩm, mình lấy con số gần như tối thiểu là khoảng 30% nhưng thực tế các dự án như Phú Quốc, vân Đồn, Melinh Rạch Giá, Hà Nam…tỷ lệ thương phẩm lên tới 40-60%.
  3. Bài định giá cũng chưa nói đến giá đât tăng cao khi lạm phát (mà rõ ràng sẽ tăng rất cao nhờ các thông tin vĩ mô và đầu tư) mà chỉ tính tại thời điềm Q4/2021, chưa tính tới giá trị thặng dự như chung cư cao câp, khách sạn cao cấp vận hành, Condotel…
  4. Bài định giá này cũng đã cho không 7Ha bãi dài Phú Quốc, Tòa nhà VP CEO Phạm Hùng 27 tầng - 20,000m2 mặt bằng sử dụng và cho thuê, 6ha CEO Ha resort quảng ngãi…
  5. Các dự án của CEO đa phần lấy đất từ rất lâu rồi, chi phí đất và GPMB trước đây rất rẻ, ví dụ như PQ và VD thì là đất trống nên chi phí GPMB dền bù siêu rẻ chứ không phải giờ mới làm.
  6. Sau cùng khi mình sử dụng giá thấp nhất - tỷ lệ thương phẩm tối thiếu - cho không vài dự án tính ra định giá vốn hóa thấp nhất và mình còn chia đôi ra vốn hóa (biên an toàn 50%).

Vậy bác thử nhẩm lại : những phần giá mình bỏ - tỷ lệ thương phẩm siêu thấp - giá trị thặng dư nhà cao tầng khác sạn không tính - vài dự án đẹp không tính - cuối cùng mình cũng chỉ lấy 50% định giá của những thứ thấp nhất như vậy đủ cover chi phí hạ tầng - xây dựng thô - quản lý doanh nghiệp - lãi vay - marketing… hay không???

Nên nhớ đa phần dự án của CEO đều đến mùa thu hoạch, về pháp lý và GPMB thì gần như hoàn tất, phần còn lại chi phí rất thấp. Có thể tìm hiểu lại dự án của CEO để hiểu về đặc trưng của dự án.

12 Likes

Ceo dưới 500k đừng ai hỏi e bán hay chưa.kaka

2 Likes