Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Về cơ bản, bạn mua vì A7 chứ ko phải mua vì CEO.

Vì bạn không có niềm tin về DN, không quan tâm tin về DN mà đi quan tâm tin về A7 nên mình mới khuyên bạn bán.

Có rất nhiều DN không có A7 nó vẫn x10 x20 lần sau 2-5 năm. A7 là người có tầm nhìn và nhìn ra DN, các bạn đầu tư vào đó phải tìm hiểu.

1 ngày A7 cần tiền cho con đi học, xây nhà mua xe bán, rồi các bạn cũng bán chùm luôn đúng ko???

4 Likes

CEO tốt cả về FA và TA ở hiện tại… Tôi vẫn rải tiền mua CEO dù đã ôm trước đó, mua được giá càng thấp càng tốt, chuyện LFI mua bán thế nào ko ai biết được, việc đoán thế này thế kia chỉ làm rối não và ảnh hưởng tâm lý, nếu 1 ai đó nói LFI bán thì bạn cũng sẽ bán ah?

2 Likes

Không có LFI thì sẽ có quỹ khác ôm thôi, cơ hội không dành cho số đông, giàu sang phú quý dành cho những người kiên định biết nắm lấy THIÊN THỜI , mà LFI cũng chả dại bỏ 1 siêu cổ , bỏ mỏ vàng mỏ bạc chưa khai thác xong để đãi cát tìm vàng đâu

1 Likes

mình vẫn hi vọng là các bạn cổ đông ở đây đã đọc kỹ bài định giá, thực sự tự tin về DN (Mình viết rất kỹ rất an toàn về định giá, vĩ mô ảnh hưởng…thông tin về DN cũng rõ ràng trên mạng) và tạo ra một " tâm thế đầu tư chủ động…" chứ không phải tâm lý FOMO " bầy đàn"

Nghĩa là các bạn hiểu,tự tin rồi thì thấy việc giảm ngắn hạn là cơ hội tốt để mủa vào, các tin đồn, truyền thông hay báo chí dìm…chỉ ảnh hưởng tâm lý ngắn hạn còn rõ ràng DN nó đang tốt và sẽ cực kỳ tốt thì nó sẽ lên giá thôi.

Trên một hàng trình, luôn có người lên, có người xuống, chúng ta tin vào bản thân mình thôi. Lời ăn, lỗ chịu…đừng để yếu tó bullshit của đám đông nó ảnh hưởng lên mâm cơm nhà mình.

4 Likes

Khu Bãi Trường Phú Quốc chuẩn bị bán khu Khách sạn Boutique 25 tỷ/133m2 (1 hầm, 7 tầng) vậy tính ra giá đất bao nhiêu rồi nhỉ

1 Likes

vâng cám ơn ad cho lời khuyên, mình hay vào topic của ad đọc. Sáng nay tự nhiên thấy ad nói vậy mình chỉ đơn thuần hỏi để biết thông tin thôi. Chẳng lẽ ko dc hỏi thông tin.
Vì ad cũng hiểu với một người mới kể cả đầu tư theo giá trị cty, hold đến cùng. Thì bảo rằng ko qtam việc LFI thoát ceo hay ko thì rõ là bốc phét.
Mình mới, nhưng qua 11 cây sàn tháng 1, cả giai đoạn đầy nhiễu động này nhưng chưa từng rơi cổ nào. Thậm chí mình đổ toàn bộ tài sản độc thủ con CEO. Còn ko cóa tiền để vào mua tiếp vì mình đã ALL in con CEO rồi.
Mình chân thành hỏi vậy thôi. Cám ơn Ad

3 Likes

Ok bạn, tại bạn đọc không kỹ topic và cũng không đọc kỹ câu chữ mình viết ấy :rofl: :rofl: :rofl: ghi rõ là " sẽ có tin đồn…" đã thật thì không phải tin đồn…

Anyway, mỗi khi bạn lo lắng, nào núng…(mà nói thật mình rất rành tâm lý mình biết rõ thời điểm này nhiều anh em đang hoang mang lắm) bạn làm giúp mình 3 việc :

• Đọc lại bài định giá của mình, xem nó đúng hay không. Nếu sai thì sai ở đâu ? Vì theo mình lúc bạn mua vì DN thì đã tìm hiểu rồi, bạn mua vi cái gì?
  • Xem lại đồ thị còn IDI (còn nhiều con nữa nhưng đơn giản gần đây nhất) cũng từng bị báo chí truyền thông, đặc biệt là con Huệ bạch tạng đè giờ ra sao?
  • Bạn xem con DGC trong vòng 2 năm, chả cần ai tung hê, nó gần như độc quyền mảng hóa chất (gần như thôi nhé) nó ra sao ? (trên sàn vừa có BDS du lịch đất đặc khu kinh tế và có mảng du lịch thì CEO cũng có thể nói gần như độc quyền)

mình open tất cả mọi câu hỏi kể cả đúng hoặc sai về DN, nhưng đừng hỏi về các tin đồn, đầu tư mà các bạn quan tâm tin đồn nói thật " dở lắm"

3 Likes

Ok bạn, mình rút kn.
Mình mỗi sáng việc đầu tiên của mình là vào topic của Ad đọc.
Xem cóa thêm thông tin gi ko. Hi

1 Likes

Thời gian này, bản thân mình có tiền là mình rải thêm mua, mình nói là mình làm nhưng không có nghĩa là mình khuyến nghị các bạn mua bán.

nếu các bạn hướng tới cái giá 360 -720 -1000K/cổ vào 2023 và 2024 thì rõ ràng giá càng rẻ càng tốt hơn để mua chứ??? Nhưng ngắn hạn thấy đỏ, thấy chỉnh là đa phần lấy bỉm đã và quên luôn mình mua vì cái gì (mình không nói anh em cổ đông dài hạn dù thực ra nhiều anh em cũng “rén” )

3 Likes

Cảm ơn thông tin của bạn nhé. 25 tỷ/133 m2 là xây thô 1 tầng hầm 7 tầng nổi bạn ha?

Rén mà Ad, mình cầm từ tháng 11/2021 giá trung bình chỉ 4x, nhưng vì tất tay toàn bộ tài sải nên cũng rén. Rút kinh nghiệm ko nên xuống tay all in mà nên chia ra để có những lúc sập thì có tiền mua vào. Thời điểm này đi khắp nơi là tin đồn thật giả lẫn lộn. May con CEO nội tại quá tốt nên còn đứng vững trước mọi tin đồn

1 Likes

Nên rén nhưng đừng lảng tránh nó, đối diện và vượt qua nó mới đỉnh cao. Tập một vài lần rèn luyện bản lĩnh thôi.

Mình biết nhiều bạn nói cứng nhưng bỉm thì vẫn phải mặc :rofl: :rofl: :rofl: nhưng đó là tâm lý chung, cứ nhìn các giá định ra thì tâm thế sẽ khác.

Một điểm nữa là có tiền thì nên bình tĩnh, đỏ - chỉnh -sàn mà ck 20-30% là rải ra múc chứ đa phần là sợ rồi đến khi xanh tím nín không được lại húc múc xúc.

đúng rồi bạn. giá căn thấp nhất chưa VAT, mà vị trí cũng là xa bãi biển nhất trong khu. mình không rành chi phí xây dựng nên không biết nếu trừ chi phí xây thô thì còn bao nhiêu tiền là tiền đất

1 Likes

4 Likes

Những tấm hình nói lên rất nhiều điều, cảm ơn bác :grin:

1 Likes

Kkkk nói ít hiểu nhiều :grin::grin:

2 Likes

:grin::grin: ae nào lỡ mua sai điểm , ko tin tưởng DN , thì cứ đợi cú hội mà ra , đừng dại cắt ngay bẹn

2 Likes

Khách sạn Boutique 25 tỷ/133m2 (1 hầm, 7 tầng) đã bao gồm chi phí xây thô :

• chi phí xây thô nhà dân trung bình ở Phú Quốc là 6T/m2 ( chi phí xây thô dự án rẻ hơn nhiều do thiết bị, nhân công, vật liệu…nhưng mình lấy chi phí an toàn nhé)
  • Ks 7 tầng nổi 1 tầm hầm tương ứng cao nhất khoảng 800m2 mặt sàn (cái này là tối đa rồi nhé)
  • Tổng chi phí xây dựng là 800x6,000,000= 4.8 tỷ.
  • Như vậy chi phí đất là 25 - 4.8 = 20.2 tỷ - tính ra 20.8/133m2 = 150 triệu/m2 đất.

Trong khi bài phân tích của mình chỉ tính đất PQ của CEO là 100t/m2 và vị trí đẹp hơn nhiều. Tất cả đều là số liệu thực tế, định lượng được có đảm bảo hơn tin đồn ???

3 Likes

Tin đồn có nghĩa là gì?là tin chưa đc kiểm chứng,1 thằng đồn 100 thằng đều đồn cuối cùng hoảng loạn bán sạch,ai là ng mua,ai là ng đc lợi,mọi tin đồn đều có mục đích hết

1 Likes

Ôi luật đất đai, ôi siết bank, ôi bong bóng bds, ôi bắt bớ…ôi ĐH Đảng :joy::joy::joy:

Muốn rẻ chắc lên tivi lên báo mà mua bds nhé !!!

5 Likes